Vậy là chỉ còn ít giờ nữa Lễ Truyền Thống SVCG Bùi Chu lần X sắp diễn ra, mọi công tác chuẩn bị cho ngày Đại Lễ đang được gấp rút hoàn thành. Được sự ưu ái và giúp đỡ của Cha chánh xứ Đền Thánh Kiên Lao, các ban ngành của giáo xứ, anh em SVCG Bùi Chu đang dần hoàn thành các công tác để có thể đón ngày Lễ Truyền Thống một cách tốt đẹp nhất. Nhận được sự giúp đỡ từ hội Giới Trẻ giáo xứ Đền Thánh, anh em SVCG Bùi Chu đã treo băng rôn chào mừng ngày Đại Lễ tại các địa điểm cần thiết; không chỉ nhận được sự giúp đỡ của anh em giới trẻ, anh em sinh viên còn nhận được sự cổ vũ tinh thần từ các em thiếu nhi của giáo xứ Đền Thánh. Sự ưu ái của giáo dân tại Đền Thánh cũng làm anh em sinh viên có thêm động lực để hoàn thành tốt các công tác chuẩn bị cho ngày Đại Lễ của anh em sinh viên toàn giáo phận Bùi Chu.

chuẩn bị treo băng rôn

treo băng rôn tại cổng nhà thờ

Song song cùng với các công tác treo băng rôn, sân khấu cũng là một trong những mảng cần sự hy sinh khá lớn công sức của anh em sinh viên cũng như anh em giới trẻ của Đền Thánh. Cùng với Cha Chánh xứ Đền Thánh Kiên Lao, anh em sinh viên còn nhận được sự ưu ái cũng như giúp đỡ và đồng hành của cha Giuse Hoàng Văn Khoát - đặc trách sinh viên giáo hạt Bùi Chu. Các công việc chuẩn bị cho mảng sân khấu được anh em sinh viên cũng như các bạn Giới Trẻ làm gấp rút trong khoảng thời gian ngắn nhất có thể. Thật khó có thể kể hết được công sức của các anh em đã dành vào việc hoàn thành sân khấu, biết bao sắt thép dùng cho việc ghép sân khấu, công sức hàn xì của các chú, các bác trong giáo xứ đã chung tay góp sức cùng anh em sinh viên Giáo Phận để chuẩn bị đón ngày LễTruyền Thống của anh em sinh viên.