Chủ đề đã khóa
Hiển thị các kết quả từ 1 đến 3 của tổng cộng 3
    Thích
    0
    Được Thích 3 lần trong 1 bài viết

Icon37 Đôi lời từ ban quản lý - sau 6 tháng hoạt động.

Xin chào toàn bộ anh chị em trong diễn đàn sinh viên Công Giáo Bùi Chu.

Lời đầu ban quản lý có lời xin lỗi đến các bạn trong toàn thể diễn đàn.

Thực sự ban quản lý rất buồn về những gì mà một số thành viên đã có phản ứng với ban quản lý. Nhưng có lẽ - đó là những người không hiểu và cũng không biết ban quản lý là những ai nên đã có nhưng lời nói đó.

Hôm nay, mình sẽ nói rõ hơn cho mọi người biết về quan quản lý để mọi người cần phải hiểu.

Người lập ra diễn đàn này và nuôi sống nó từ trước đến nay là :

Vũ Duy Từ - thiensutinhyeu.

Hiện anh 27 tuôi và đang đi làm.

Người tiếp theo trong ban quản lý là tôi: caothang

Tôi 26 tuôi và cũng đang đi làm.

Người thứ ba là em Đoàn Bắc - là sinh viên năm cuối sắp ra trường.

Người thứ 4 là Trần Khánh Minh - Trần Văn Diện. sinh viên năm cuối sắp ra trường.

Người thứ 5 là Quốc Tỉnh - Trưởng hội sinh viên Bùi Chu.

Ngoài ra có một số là Moderator cũng toàn những người - đi làm hoặc sắp ra trường.

Tất cả những thành viên trong ban quản trị đều là những người ... già roài. Và đều - bận.

Thật sự, khi lập ra diễn đàn này, chúng tôi những sinh viên trẻ sẽ cùng tham gia xây dựng và biến diễn đàn nay thành Pro hơn - như lời của destroyer. Nhưng ko phải dễ nếu như chỉ đơn phương là chúng tôi tự làm. Chúng tôi cần sự giúp đỡ của chính các bạn. Tôi thực sự không hiểu - chúng tôi làm nó cho các bạn, nhưng các bạn lại coi nó là của chúng tôi.
    Với những người đi trước như chúng tôi - chúng tôi chỉ mong thế hệ đi sau tiếp tục phát huy những gì anh em đi trước đã làm cho mình và còn phải cố gắng nhiều hơn nữa. Nhưng hình như các bạn quá ỷ lại vào chúng tôi.

Diễn đàn này có hẳn một mục đăng ký Moder và có thể đăng ký làm Admin nếu ai đó thấy mình có khả năng quản lý diễn đàn - nhưng có ai đăng ký đâu - rất ít.

Người kêu và nói nhiều nhất là destroyer nhưng cũng có đăng ký j đâu.

Thời gian qua - sau hẳn 1 tháng quay lại - tôi thật thấy vui vì hàng ngày luôn nhận được thư thông báo là có thành viên mới. Nhưng xét về nội dung thì đúng là .... lộn xộn. Thực tế diễn đàn cũng khá mở và khá rõ ràng trong từng chuyên mục - nhưng không hiểu sao mọi người vẫn viết bài không đúng nơi quy định, và cũng chẳng mấy ai kêu ca thắc mắc gì cả.

Về tên miền: Thời gian này vì tên miền chưa thể mua lại được - nếu ai mua dùm cho thì tốt - tôi sẽ trả tiền. Nên vấn đề về tên miền mong mọi người thông cảm.

Về vấn đề quản lý diễn đàn: Thời gian này tiếp tục kêu gọi anh em sinh viên năm 1 , 2 , or 3 đăng ký làm Mod và Admin để quản lý thay thế thế hệ già cỗi đã đi trước - không còn khả năng quản lý diễn đàn.

Admin mong muốn được trao toàn quyền quản lý cho thế hệ trẻ.

Gửi riêng destroyer:
    destroyer - anh rất thất vọng về những lời nói của em đối với ban quản trị. Bài của em bị xóa là do một admin nào đó thấy bài không phù hợp thì xóa đi - tất nhiên anh cũng ko đồng tình với cách làm việc này của admin đó. Nhưng anh cũng đang định nhắc nhở em về việc đặt tên một cái tên toài khoản. Công nhận ra rất thoái mái và cá nhân trong diễn đàn. Nhưng đến với diễn đàn Công Giáo cũng như mình đang tìm kiếm điều gì đó để đến với Thiên Chúa, chính vì thế mình cần phải nghiêm túc trong vấn đề đặt tên người dùng. Chúng ta là con cái của Chúa - diễn đàn lập ra cũng để anh chị em có thể cùng chia sẻ về Thiên Chúa. Ngoài ra có thể trao đổi học hỏi lời Chúa cũng như những lĩnh vực khác trong đời sống.

Những bài viết của em anh chưa đọc hết nhưng anh cũng thấy rằng không phải tất cả những bài của em đều đạt và ko thể xóa bỏ.

Là con cái Chúa thì nên có những lời nói lịch sự và kiên nhẫn. Người có tính nóng nảy luôn không làm lên việc - và cũng không phải là cách sử sự khôn ngoan. Không phải admin nào cũng bừa bãi - không phải admin nào cũng như em nói cả.

Tên Thánh
    GioanB
    Thích
    2
    Được Thích 0 lần trong 0 bài viết

Icon29

Em hoàn toàn nhất trí với quan điểm của Anh. Em cũng cũng ra trường và đi làm, nhưng em rất muốn được giao lưu cùng các bạn. Cầu chúc cho diễn đàn ngày một hoàn thiện hơn.
    "ƠN CỨU ĐỘ CHAN CHỨA NƠI NGƯỜI"
    http://music.easyvn.com/vudek2cntt

Tên Thánh
    Giacobe(25/07)
    Thích
    3
    Được Thích 62 lần trong 24 bài viết

Xin cho phép em gửi tới các anh chị và các bạn trong diễn đàn lời chào lời chúc bình an.
    Trong những ngày qua, trên diễn đàn có một số bài viết, những ngôn từ thực sự là ko phù hợp với một diễn đàn của một cộng đoàn có Đức Tin Cậy Mến vào Thiên Chúa và Giáo Hội. Dẫu biết rằng chúng ta, mỗi thành viên, mỗi Ki-tô hữu đều có quyền góp ý và nói lên những quan điểm của cá nhân mình.
    Nhưng nhiều khi các bạn đã nói ra được những suy nghĩ và những nhận xét các vấn đề mà Giáo Hội đang gặp phải nó lại đi quá bởi những ngôn từ suy nghĩ của bạn, nó sẽ gây phản ứng ngược mang tính chất phản bác và khinh chê Giáo Hội..và chính người viết cũng không hiểu ra được điều này..Ví dụ: một số bài viết về cuốn "mật mã Da vanci"..Mình xin trích ý kiến của Đức Hồng y Tarcisio Bertone nói: ?Cuốn "Mật mã Da Vinci" là một loại thức ăn hôi thối và bệnh hoạn. Nó chứa đầy rẫy những lời nói dối và xuyên tạc chống lại Giáo hội, chống lại lịch sử đích thực và chân chính của đạo Thiên Chúa?. Thử hỏi một bạn đã paste những nội dung xúc phạm đến Thiên Chúa, phỉ báng Giáo Hội mà cho tồn tại bài viết trên diễn đàn được sao?..
    Các vấn đề bất cập trong Hội Thánh trong cuộc sống thì còn rất nhiều. Hội Đồng Giám Mục các phiên họp đều đưa ra và chỉnh sửa cho phù hợp với hoàn cảnh và xã hội. Không thể ngày một ngày hai thay đổi được. vì thế các bạn cũng ko lên đi quá giới hạn của mình. Những góp ý của một số bạn đã có cách đây...20 năm rồi..
    Các luân chứng, giả thuyết, góp ý của một số bạn đưa ra thực sự là các vấn đề rất lan giải. Ý của bạn là rất tốt muốn góp ý xây dựng,nhưng bạn chưa tận dụng được hết các khả năng dùng thuật ngữ của mình. Nó mang tính chất xúc phạm nhiều hơn là góp ý...
    Khi góp ý với các Admin cũng thế. các bạn cũng lên dùng từ ngữ sao cho dễ nghe...công việc phục vụ ko đòi hỏi lợi ích cá nhân hay vụ lợi.Mọi người đều cố gắng và hy sinh rất nhiều để phục vụ anh chị em một cách tốt nhất, nhưng cũng ko thể tránh được những sai xót.
    Mọi người tham gia diễn đàn hãy là những khí cụ bình an. Để những bài viết những góp ý mang tính chất xây dựng đích thực, Bảo vệ Luật Chúa và Giáo Hội.

Chủ đề đã khóa

Quuyền Hạn Của Bạn