+ Trả Lời Chủ Đề
Hiển thị các kết quả từ 1 đến 3 của tổng cộng 3

Chủ Đề: Khuyên góp sách, báo

Tên Thánh
    Đaminh
    Thích
    0
    Được Thích 0 lần trong 0 bài viết

Mặc định Khuyên góp sách, báo

Hôm nay đi sinh hoạt mình có gặp gỡ một anh ở Xứ Phạm Rị - Hải Hậu. Anh có kể cho mình nghe qua về cuộc sống cũng như các vấn đề mà các em nhỏ ở đó gặp phải. Đó là một vấn đề rất cần sự chia sẻ từ mỗi chúng ta nhất là SV Bùi Chu. Vấn đề đó là một vấn đề được coi là lạc hậu và không nói quá thì đó là chủ nghĩa cực đoan. Tại sao gia đình lại không hình thành trong các em một định hướng về tri thức, về một tương lai tốt đẹp hơn cho các em. Mà lại cho rằng: học làm gì, học cũng chỉ để kiếm tiền thế thì thà không học đi kiếm tiền sớm còn nhanh giàu hơn. Xin lỗi nếu có ai phản bác về vấn đề này đây là dẫn chứng mà mình đưa ra. Nhưng mình tin rằng đó cũng và sẽ đúng một phần nào đó mà người bạn muốn chia sẻ với mình... Người bạn đó rất băn khoăn không biết làm như thế nào để có thể cho mọi người có thể nhận ra được tri thức là nền tảng cần của một con người dù thế nào thì tri thức cũng và sẽ luôn là yếu tố dẫn đến một con người hoàn hảo về mọi mặt Đức Tin, Đức Cậy và Đức Mến.
    Phải chăng do mọi người không được tiếp súc nhiều với thực tế họ quá chạy đua về thục tại: "thui lớn nhanh rùi cho chúng lấy vợ lấy chồng chứ học hành gì chứ tốn kém lại chẳng có ăn..." Vâng cuộc sống lam lũng vất vả của người miền quê là thế? Cuộc sống đó đã làm cho lũ trẻ bị tụt hậu, cái mà các em đáng được hưởng thì lại không có. Với niềm chia sẻ và mong cho các em sớm định hình được việc học hành về Văn Hóa, Đức Tin là hai vấn đề luôn đi liền và gắn chặt với nhau không tách rời nhau như tay với chân. Lên hy vọng rằng với sự cộng tác và giúp đỡ của mọi người tuy rằng không lớn cũng chẳng nhỏ chỉ với quyển sách, chuyện và báo có thể làm lên một thư viện một bộ mặt mới cho các em. Thư viện sẽ là nơi mà các em được tiếp xúc thực tế nhất và là nơi đem lại cho các em sự an bình, sự vui tươi để rùi các em có những bước đi vững chắc cho tương lai của chính mình. Vì thế mình mong các bạn có thể giúp người bạn của mình thành công trong việc tạo ra một thư viện hữu ích cho các em.
    Vâng đó là tất cả những gì mà từ nơi trái tim yếu kém này muốn nhắn gửi tới các bạn. Mong sao sẽ được sự ủng hộ của các bạn.
    Thân: dmhoang.bc@gmail.com

Tên Thánh
    Gioan
    Thích
    69
    Được Thích 254 lần trong 131 bài viết

Bạn là ai
    bạn ở đâu vậy
    mình ở hải hậu gần phạm rị nè
    mình cung có nhiều ý tưởng trong những chuyện này rùi, nhưng muốn đạt hiệu quả thì bạn phải trực tiếp nhưng anh chị có kinh nghiệm để anh chị ấy kêu gọi cho
    Mình đã quyen góp đực rất nhiều quần áo, sách vở, đang đợi co dịp để kêu gọi mọi người đây có gì gọi cho mình 01275535005
    chào bạn

Tên Thánh
    maria
    Thích
    251
    Được Thích 363 lần trong 178 bài viết

đúng là có chuyện này,chuyện lan giải đấy.vì đó là ý kiến hình thành sâu trong những người cha mẹ nghèo rùi.bạn mình đi học mà bố mẹ cứ mắng nhìn xem,chúng nó chồng con,nhà cửa đàng hoàng rồi.Mày thì học làm gì,thế nào chẳng vì đồng tiền.Ở nhà đi.Nghĩ mà đau lòng
    nếu có gì thì mọi người liên lạc với em wa mail nucuoitoanang273@gmail.com nha
    ............ ..||..(``*+..[R]ubY..**..[N]guyen..+*``)..||.........
    So^ng tre^n do`i ca^n` co' 1 ta^m' lo`ng de^ gio' cuo^n' di...!
    Y!M: dautay_yeu_bongbay

+ Trả Lời Chủ Đề

Quuyền Hạn Của Bạn