+ Trả Lời Chủ Đề
Hiển thị các kết quả từ 1 đến 1 của tổng cộng 1
    Tên Thánh
    giuse
    Thích
    0
    Được Thích 1 lần trong 1 bài viết

Mặc định Nhóm SVCG Thái Hà - Bùi Chu: Kết Nối Mơ Ước

TSMT 2014: NGÀY THI ĐẦU TIÊN CỦA ĐỢT 1

Hòa chung không khí của những ngày đến trường, hôm nay mùng 04/07, ngày đầu tiên của kỳ thi tuyển sinh Đại học 2014, các tình nguyện viên (TNV) nhóm SVCG Thái Hà - Bùi Chu cùng với các anh chị em tình nguyện viên của các Nhóm khoác trên mình áo vàng truyền thống của SVCG Bùi Chu tiếp tục công tác tiếp sức mùa thi của mình với tinh thần “Yêu thương - Phục vụ”.

Từ sáng sớm, các anh chị TNV đã thức dậy để chuẩn bị bữa sáng cũng như công tác đưa đón các em thí sinh dành cho các em có được những điều kiện tốt nhất để các em có tâm lý thoải mái đi thi thật tốt.

Cùng với các anh chị tình nguyện viên, các em cũng dậy từ rất sớm để chuẩn bị đến địa điểm thi

Đúng 6h sáng, các TNV trong đội xe đã đưa các em thí sinh đến với địa điểm thi

Mặc dù không được thời tiết ủng hộ, trời khá nắng gay gắt, nhưng không làm giảm đi lòng quyết tâm, hy vọng đạt được kết quả tốt nhất trong hai môn thi khối A và khối V - Toán và Vật lý của các em sĩ tử. Cùng hòa nhịp trong tâm trạng đó, các bậc Cha Mẹ cũng không khỏi lo lắng, quan tâm đến bài thi của con em mình.

Thí sinh dự thi tại trường ĐH Công Đoàn

Thí sinh tham dự thi tại Đại học Thủy Lợi

Môn Toán với thời gian là 180 phút, và môn Lý buổi chiều 90 phút nhanh chóng kết thúc. Theo như quan sát, thí sinh bước ra khỏi phòng thi với nét mặt khá vui, tuy nhiên đan xen là những ánh mắt buồn, nuối tiếc. Chờ đợi sĩ tử từ cánh cổng trường Đại học Thủy Lợi, phóng viên BTT SVCG Thái Hà, Bùi Chu chúng tôi đã kịp ghi lại những giây phút ngắn trong từng lời cảm nhận về bài thi của một em sĩ tử: “Đề thi Toán năm nay khá cơ bản, đa số kiến thức nằm trong sách giáo khoa, nên em hoàn thành khá tốt”. Môn Vật lý thì thách đố hơn một chút, đòi hỏi các thí sinh phải có lượng kiến thức nền tảng tốt, thêm vào đó là sự nhanh nhạy trong cách xử lý những câu hỏi hóc búa.

Một ngày với nhiều sự hồi hộp, lo lắng đã trôi qua, các em sĩ tử dường như đã bớt bỡ ngỡ hơn, các em đã dần quen với lịch trình sinh hoạt ăn nghỉ và học bài sao cho hiệu quả. Chỉ còn một môn thi cuối cùng, thay lời các anh chị TNV của nhóm SVCG Thái Hà - Bùi Chu xin được chúc các em sĩ tử có một tinh thần vững, tâm lý ổn định để hoàn thành thật tốt kỳ thi quan trọng này.

Nguyện xin Chúa thêm sức ,ban nhiều ơn lành cho chúng con, đặc biệt các em sĩ tử sức khỏe, sự khôn ngoan, sáng suốt để làm bài thi đạt kết quả cao. Amen.

Maria Trần Thị Thủy - Maria Phạm Minh Trang

BAN TRUYỀN THÔNG SVCG BÙI CHU
    Sửa lần cuối bởi Tình Chúa Yêu Tôi; 09-06-2015 lúc 10:37 AM

+ Trả Lời Chủ Đề

Quuyền Hạn Của Bạn