+ Trả Lời Chủ Đề
Hiển thị các kết quả từ 1 đến 1 của tổng cộng 1
    Tên Thánh
    Vincen
    Thích
    51
    Được Thích 55 lần trong 17 bài viết

Gem23 Dâng Chúa: “Những con người thầm lặng” trong đợt tiếp sức mùa thi 2013

Chúa ơi!, 4năm đại học con theo đuổi nơi đất Hà Nội náo nhiệt này đã kết thúc cùng với chương trình “Tiếp sức mùa thi 2013” thắp lửa nơi các sĩ tử của Cộng đoàn Sinh viên Công giáo Bùi Chu (CĐ SVCG BC). Chỉ còn 1 ngày nữa thôi là con sẽ phải rời xa anh chị em, con sẽ rời xa mảnh đất Hà Nội đầy ắp tình mến nơi những anh chị em của con sẽ đã và đang sống và làm việc,con sẽ lại quay về với những lo toan vội vã trong hành trình tìm việc làm, vội vã trong chuyến đi vào miền Nam xa xôi. Chắc sẽ phải rất lâu nữa con mới được gặp lại những anh chị em này con thấy lòng xốn xang lắm, nỗi buồn dâng lên.Và những anh chị em tình nguyện viên của chúng con cũng quay về với cuộc sống của mình, có người thì vội vã về quê làm mùa giúp gia đình, có người thì tiếp tục công việc học tập, có người lại tiếp tục công việc hàng ngày của mình. Chỉ trong vọn vẻn có 10 ngày ngắn ngủi nhưng tấm lòng của chúng con đối với những sĩ tử còn lớn lắm Ngài à. Những con người ấy, cứ cần mẫn hết lòng vì các em.

Chúa ơi, với con thì những con người thầm lặng đó lớn lắm. Tất cả những gương mặt ấy sẽ vẫn mãi in sâu trong tâm trí con, những tình cảm ấy con sẽ không thể nào quên được và con biết các em sĩ tử cũng sẽ không quên được chúng con những ông đầu bếp rất chi là đáng yêu, và những cô phụ bếp dễ mến, Chúa có thấy thế không ạ?
    Những anh chị em ấy, dù mỗi ngày chỉ ngủ vài tiếng đồng hồ, dậy sớm tất bật chuẩn bị bữa sáng; người thì đi chợ chuẩn bị đồ cho bữa ăn trưa, tối cho các em; người thì phụ trách nấu cơm; người phụ trách bếp xào nấu; người phụ trách rửa bát. Mỗi người một việc, cần mẫn và hết lòng với công việc của mình.

Với chúng con thế là tuyệt vời lắm rồi Chúa ơi! Những tấm lòng ấy, những con người ấy tuyệt vời quá Chúa ạ, với riêng con thì sẽ không thể nào quên được.
    Con không biết rằng có ai đó nhớ đến chúng con không nhưng với con, những anh chị em đó sẽ mãi ghi đậm trong lòng con.

Gương mặt lo toan của chị Nhài, em Tám, em Oanh, em Hoa, em Diệp, em Điệp,..

Còn nhiều nhiều lắm những gương mặt thân thương sẽ luôn in dấu trong tim của con Chúa ơi.

Sẽ nhớ lắm những miếng cơm cháy nước sốt đậu cùng anh chị em. Nhớ lắm những cốc nước chanh đường lạnh mát lòng. Sẽ nhớ lắm những buổi hì hục cùng nhau làm rau. Sẽ nhớ lắm những câu chuyện buôn dưa thâu đêm.Sẽ nhớ lắm những lần ngồi xé gà nấu cháo cho sĩ tử. Sẽ nhớ lắm những cái nháy mắt yêu yêu, những nụ cười tươi. Sẽ nhớ, nhớ nhiều lắm anh chị em à.Chúa ơi, Xin Ngài hãy chúc lành cho những anh chị em ở lại sẽ luôn hết mình và hoàn thành tốt công việc của mình.Xin Ngài hãy luôn bên và che chở cho những anh chị em ấy. Con sẽ trở lại và đồng hành cùng cả nhà trong thời gian sớm nhất.

Bài viết của biên tập viên Nguyễn Quỳnh

2. Các thành viên đã Thích bài viết này của toansokun :

khientv192 (13-07-2013)

+ Trả Lời Chủ Đề

Quuyền Hạn Của Bạn