+ Trả Lời Chủ Đề
Hiển thị các kết quả từ 1 đến 4 của tổng cộng 4
    Tên Thánh
    Giuse
    Thích
    43
    Được Thích 105 lần trong 48 bài viết

Mặc định [Nhóm Cầu Giấy] Tiếp Sức Mùa Thi 2013 (đợt 2)

Từ sáng sớm ngày 7/7, khi bình minh vừa hé rạng, nhóm sinh viên công giáo Bùi chu - Cầu Giấy đã thức dậy và chuẩn bị phương tiện ra bến xe Giáp Bát. Thời tiết hôm nay khá nóng nực, oi bức nhưng không vì thế mà làm trở ngại cho công việc đón tiếp các sĩ tử.

\

6h30: Các anh chị em tình nguyện viên đã khởi hành tới bến xe phía nam thành phố Hà Nội, và cùng với ban đại diện sinh viên công giáo Bùi Chu chuẩn bị các công tác cuối cùng để đón tiếp các em sĩ tử từ quê lên.

7h30: những sĩ tử đầu tiên đã tiến tới bàn ghi danh

Hòa với không khí nóng bức của thủ đô Hà Nội là những nét mặt ngây thơ của các em thí sinh, hay đâu đó những nụ cười trìu mến, sự quan tâm tận tình của các anh chị em TNV

Lượng thí sinh tham gia kỳ thi đại học, cao đẳng năm 2013 năm nay ít hơn so với mọi năm. Vì thế nên có những lúc bàn ghi danh khá là vắng.

Kỳ thi đại học là một mốc rất quan trọng trong cuộc đời của mỗi em học sinh sau tốt nghiêp THPT, và ước mơ trở thành một sinh viên đang nung náu trong lòng các em. Chính vì thế, những sự lo lắng, bỡ ngỡ còn hiện lên trên khuôn mặt ngây thơ, hồn nhiên của các em.

Bên cạnh đó còn có sự lo lắng của các bậc phụ huynh, nhiều phụ huynh đã đích thân đưa các em lên tới Bx Giáp Bát và trao tận tay các anh chị TVN và bày tỏ những lời nhắn gửi, những chia sẻ, lo lắng của mình. Nhưng với sự quan tâm, nhiệt tình, sự chu đáo của các TNV cùng với đã làm vơi bớt phần nào sự lo lắng đó trong lòng các bác và sau khi được TNV thông báo cụ thể về chương trình hoạt động cụ thể để giúp đỡ các em trong đợt thi này thì các bác đã rất yên tâm và vui vẻ chào tạm biệt ra về.

Vì lượng sĩ tử giảm nên công việc đưa các em về địa điểm tiếp sức của nhóm cũng không gặp nhiều khó khăn và dù vất vả trong việc đưa đón các em thí sinh nhưng khuôn mặt các TNV vẫn luôn vui tươi đã chứng minh cho sự hết tâm, hết mình để hoàn thành tốt công việc được giao .

Sau khi được đưa về địa điểm tập kết, các em sĩ tử đã nhanh chóng làm quen với các bạn thí sinh khác và các anh chị em TNV. Bữa cơm trưa thân mật cùng với những giây phút chia sẻ, tâm sự giữa TNV và các em sĩ tử đã làm giảm đi sự bỡ ngỡ, lo lắng của các em khi đặt chân lên thủ đô Hà Nội đông đúc và náo nhiệt.

Trong đợt tiếp sức này, nhóm Cầu Giấy tiếp sức tại hai địa điểm An Thái và Hoa Bằng. Với tinh thần “yêu thương - phục vụ”, nhóm sẽ cố gắng hết sức mình để làm cho các em thấy thoải mái nhất để hoàn thành tốt kỳ thi đại học, cao đẳng đợt 2 năm 2013 với kết quả tốt nhất!

Cảm tạ Chúa đã luôn đồng hành với chúng con. Nguyện xin Thiên Chúa ban Thần Linh của Người cho chúng con để chúng con hoàn thành tốt công việc mà Chúa đã trao phó - chương trình “tiếp sức mùa thi”. Xin Chúa chúc lành cho công việc chúng con làm!

Phóng viên BTT SVCG Bùi Chu
    Trần Văn Khiên
    Sửa lần cuối bởi khientv192; 08-07-2013 lúc 02:31 AM

2. Theo 2 Thành Viên Đã Thích tới khientv192 Cho Bài Viết Này:

Thanh Hương 192 (08-07-2013), Thờitt (08-07-2013)

Tên Thánh
    Vinh Sơn
    Thích
    35
    Được Thích 91 lần trong 32 bài viết

Nhóm cầu Giấy đưa tin đầu tiên, cố lên Khiên nhá.

Tên Thánh
    Maria
    Thích
    221
    Được Thích 70 lần trong 58 bài viết

Cầu Giấy- Yêu Thương- Phục Vụ
    a Khiên đã hoàn thành tốt nhiệm vụ đc gjao tại khu vực Cầu Giấy
    " LẠY CHÚA XIN CHÚA HÃY LUÔN Ở BÊN CON "

Tên Thánh
    Giuse
    Thích
    43
    Được Thích 105 lần trong 48 bài viết

hihi ... cảm ơn sự công tác của e cùng toàn thể ace tình nguyện viên nhóm Cầu Giấy trong đợt Tiếp Sức Mùa Thi 2013

+ Trả Lời Chủ Đề

Quuyền Hạn Của Bạn