+ Trả Lời Chủ Đề
Hiển thị các kết quả từ 1 đến 11 của tổng cộng 11

Chủ Đề: Cuộc đời tôi...^^

Tên Thánh
    giuse
    Thích
    15
    Được Thích 14 lần trong 7 bài viết

Mặc định Cuộc đời tôi...^^

Tôi được sinh ra và lớn lên trong tình yêu thương của bố mẹ và sự quan tâm của mọi người ở vùng đất đấu yêu mang tên Phú Nhai_một vùng đất thánh thiện và phong cảnh rất đep.Từ nhỏ tôi được mọi người dán cho cái mác là “thằng bé cá tính”,phải chăng đó là cái biệt danh đáng yêu mà mọi người dành cho tôi,mặc dù bây giờ không còn cái biệt danh đó nữa nhưng sao mà tôi nhớ cái tên đó thế,cái tên gắn liền với tuổi thơ.Cái tuổi mà chăn trâu, cắt cỏ cùng với những người bạn,những người bạn mà như chân như tay của tôi.Kim ơi! Kiên ơi!...tao nhớ những kỉ niệm đó quá,nếu có một điều ước dành cho tôi,tôi sẽ ước mình trở lại 18 năm về trước,cái tuổi hồn nhiên, trong sáng,chỉ biết nô đùa…”Đầu gấu cầu đá” là biệt danh thứ 2 mà tôi có được khi lớn hơn một chút,những cái nô đùa trở thành những lần cãi vã đánh nhau,những lần bồng bột,suy nghĩ thiếu chin chắn…cái tên cũng hay đấy chứ,nhưng dù sao đó cũng là một trong những kỉ niệm mà có lẽ tôi khó có thể quên được.

Tuổi ấu thơ của tôi kết thúc trong tình yêu thương bao bọc của gia đình và kỉ niệm cùng với những người bạn.Sau gần 2 năm được đào tạo trong môi trường quân đội,dường như tôi đã bản lĩnh hơn,tôi đã hiểu hơn về cái thế giới này rất nhiều.Với ngoại hình ưa nhìn cộng thêm với một sức khỏe dồi dào tôi quyết tâm lập nghiệp sau những tháng ngày bỏ phí thời gian.Và lại một lần nữa tôi lại có một cái tên rất đặc biệt mà mọi người dành cho tôi,”Hải Cook”_cái tên gắn liền với công việc và niềm đam mê của tôi.Tôi chỉ biết kiếm tiền,chỉ biết làm và chỉ biết với công việc .Một tuần có 7 ngày ,tôi dành cả 6 ngày dành cho công việc và riêng ngày chủ nhật tôi dành cho Chúa.
    Rồi một ngày,một ngày tôi được đồng hành cùng với nhóm Thái Hà_Bùi Chu trong chuyến đi chơi với nhóm ở Tam Đảo.Có lẽ ,đây là bước ngoặt trong cuộc đời của tôi,một bước ngoặt mà có thể sẽ khiến cuộc sống của tôi sẽ gặp nhiều niềm vui và chắc sẽ gặp nhiều khó khăn đây.

đi chơi với nhóm Thái Hà ở Tam Đảo
    đi chơi với nhóm Thái Hà ở Thác Đa

lễ sinh nhật Bùi Chu

......

Sau hơn 1 năm tham gia nhóm sinh viên công giáo Bùi Chu tôi cảm tưởng như đời sống đạo của tôi ngày một tốt hơn.Sau những năm tháng chỉ biết tới công việc,bây giờ cứ hàng tuần tôi chỉ mong ngóng tới ngày thứ 4 để được tham dự lễ của svcg Bùi Chu,được hàn huyên tâm sự cùng với anh em.Thật sự tôi cám ơn Chúa rất nhiều,chính người đã soi sáng dẫn dắt con và cho con có cơ hội được biết nhóm svcg Bùi Chu,giúp con biết được cuộc sống không chỉ có công việc mà còn rất nhiều các niềm vui khác.Và cũng xin cám ơn Bầu Kiên,cám ơn Quỳnh mèo,và cám ơn nhiều nhiều người nữa...Chính các bạn đã giúp tôi tìm được một cuộc sống thật thoải mái và hạnh phúc đến như vậy.
    Đây là những dòng tâm sự của tôi,một thành viên mới vào nhóm,hy vọng rằng sẽ có rất nhiều bạn được may mắn như tôi.Và cuối cùng chúc bạn luôn vui vẻ và thành công...God Bless you...
    Sửa lần cuối bởi Hải Cook; 07-11-2012 lúc 12:01 AM

2. Theo 8 Thành Viên Đã Thích tới Hải Cook Cho Bài Viết Này:

dinhkien_1208 (07-11-2012), hidden beauty (29-04-2013), NguyenQuynh (07-11-2012), Người Đưa Tin (07-11-2012), superlucky (07-11-2012), Tình Chúa Yêu Tôi (03-12-2013), Thanh Hương 192 (08-11-2012), tuekio (08-11-2012)

Tên Thánh
    giuse
    Thích
    15

1 lần nữa. xin chân thành cảm ơn mọi người

4. Các thành viên đã Thích bài viết này của Hải Cook :

superlucky (11-04-2013)

Tên Thánh
    Vinh Sơn
    Thích
    160
    Được Thích 92 lần trong 50 bài viết

Đã đọc, suy nghĩ rất nhiều về tâm sự giản dị nhưng rất chân thành của Hải Cook và cũng chẳng biết bình luận như thế nào nữa. Tạ ơn Chúa đã gửi đến cho con những người bạn tốt và cho con là 1 thành viên của Cộng Đoàn SVCG Bùi Chu.................
    Vis. Đinh Quang Kiên
    Vương Cung Thánh Đường Phú Nhai
    Mobile: 0986 474 184

6. Các thành viên đã Thích bài viết này của dinhkien_1208 :

Hải Cook (07-11-2012)

Tên Thánh
    Đa minh
    Thích
    248
    Được Thích 133 lần trong 65 bài viết

cuộc sống của chúng ta là do Chúa ban tặng,nuôi dưỡng cuộc sống của ta cũng là do Người dẫn đường chỉ lối...những lời tâm sự
    thật dản dị,mộc mạc.Cảm ơn Chúa đã ban cho con cuộc sống này,tạ ơn người đã đem con đến SCVG Bui CHu...cố lên nhé anh
    Hải Cook...
    Cho như không sẽ nhận như không
    Nhận như không hãy cho đi như không

8. Các thành viên đã Thích bài viết này của superlucky :

Hải Cook (15-11-2012)

Tên Thánh
    Maria
    Thích
    0
    Được Thích 88 lần trong 31 bài viết

Trích Nguyên văn bởi superlucky_92 View Post
    cuộc sống của chúng ta là do Chúa ban tặng,nuôi dưỡng cuộc sống của ta cũng là do Người dẫn đường chỉ lối...những lời tâm sự
    thật dản dị,mộc mạc.Cảm ơn Chúa đã ban cho con cuộc sống này,tạ ơn người đã đem con đến SCVG Bui CHu...cố lên nhé anh
    Hải Cook...
    cảm ơn Người đã sinh ra con, nuôi dưỡng con và ban tặng cho con những người anh em nay

10. Theo 2 Thành Viên Đã Thích tới congchuateen_93 Cho Bài Viết Này:

Hải Cook (15-11-2012), superlucky (07-11-2012)

Tên Thánh
    maria
    Thích
    251
    Được Thích 363 lần trong 178 bài viết

Anh Hải Cook được mình dụ dỗ tham gia SVBC đấy.hihi.Cố lên anh nhé
    ............ ..||..(``*+..[R]ubY..**..[N]guyen..+*``)..||.........
    So^ng tre^n do`i ca^n` co' 1 ta^m' lo`ng de^ gio' cuo^n' di...!
    Y!M: dautay_yeu_bongbay

12. Các thành viên đã Thích bài viết này của NguyenQuynh :

Hải Cook (08-11-2012)

Tên Thánh
    giuse
    Thích
    15

cuộc sống là những tháng ngày bất tận.sống giữa một xã hội đầy thử thách,cam go.lòng tin của con người đang dần lung lay,đang dần đánh mất lý trí,đang dần mất lòng tin nơi Chúa.............................
    mình viết bài này để tâm sự và đồng thời cảm on tất cả anh chị em.đã cho mình 1 "sân chơi" đầy bổ ích.mà nơi đó có sự hiện diện của CHÚA.có tình yêu thuơng-sự hợp nhất-niềm vui,tiếng cười. mình cầu nguyện nhiều hơn,đến với Chúa nhiều hơn và đồng thời cũng xin Chúa nhiều hơn,cảm ơn Ngài đã ban cho con có trên đời này.ban cho con có 1 gia đình.có 1 thân xác lành lặn ban cho con được sống trong tình yêu thương của gia đình,bạn bè.
    chợt ngồi nhớ lại thời gian trước đây.mình thấy xấu hổ.thấy mình thật đáng trách. mình hành động theo thân xác hèn yếu của con người.mình xa Chúa.xa những giờ cầu nguyện.xa những thánh lễ này chúa nhật...
    Nguyện xin Thiên Chúa ban ơn xuống cho con-cho cả những anh chị em đây của con được sống trong tình thương của người.được đắm chìm trong đức tin-cậy mến.sống xứng đáng là con của Người xứng đáng là 1 người 'có đạo' amen.

14. Các thành viên đã Thích bài viết này của Hải Cook :

superlucky (15-11-2012)

Tên Thánh
    Đa minh
    Thích
    248

bắt đầu lại nào anh Hải Cook.....
    Trích Nguyên văn bởi Hải Cook View Post
    cuộc sống là những tháng ngày bất tận.sống giữa một xã hội đầy thử thách,cam go.lòng tin của con người đang dần lung lay,đang dần đánh mất lý trí,đang dần mất lòng tin nơi Chúa.............................
    mình viết bài này để tâm sự và đồng thời cảm on tất cả anh chị em.đã cho mình 1 "sân chơi" đầy bổ ích.mà nơi đó có sự hiện diện của CHÚA.có tình yêu thuơng-sự hợp nhất-niềm vui,tiếng cười. mình cầu nguyện nhiều hơn,đến với Chúa nhiều hơn và đồng thời cũng xin Chúa nhiều hơn,cảm ơn Ngài đã ban cho con có trên đời này.ban cho con có 1 gia đình.có 1 thân xác lành lặn ban cho con được sống trong tình yêu thương của gia đình,bạn bè.
    chợt ngồi nhớ lại thời gian trước đây.mình thấy xấu hổ.thấy mình thật đáng trách. mình hành động theo thân xác hèn yếu của con người.mình xa Chúa.xa những giờ cầu nguyện.xa những thánh lễ này chúa nhật...
    Nguyện xin Thiên Chúa ban ơn xuống cho con-cho cả những anh chị em đây của con được sống trong tình thương của người.được đắm chìm trong đức tin-cậy mến.sống xứng đáng là con của Người xứng đáng là 1 người 'có đạo' amen.

16. Các thành viên đã Thích bài viết này của superlucky :

Hải Cook (15-11-2012)

Tên Thánh
    Đa minh
    Thích
    248

Mọi người có còn nhớ chứ ?anh Hải Cook..

Tên Thánh
    Giuse
    Thích
    0
    Được Thích 33 lần trong 13 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Hải Cook View Post
    1 lần nữa. xin chân thành cảm ơn mọi người
    anh em mình cùng cảm ơn chúa anh ah...chỉ chúa mới hội tụ anh em mình nơi đây--ngôi nhà SVCG anh ah

Tên Thánh
    Bình Đại, Bến Tre
    Thích
    0
    Được Thích 0 lần trong 0 bài viết

+ Trả Lời Chủ Đề

Quuyền Hạn Của Bạn