+ Trả Lời Chủ Đề
Hiển thị các kết quả từ 1 đến 9 của tổng cộng 9

Chủ Đề: 1 ngày buồn

Tên Thánh
    Maria
    Thích
    0
    Được Thích 88 lần trong 31 bài viết

Mặc định 1 ngày buồn

Nếu ai đó làm cho bạn vui thì bạn sẽ cảm ơn họ, còn nếu ai làm cho bạn buồn, thì bạn sẽ làm gì?
    Đánh, hay chửi. chí hay bẹo. Thật đáng ghét.
    Đôi khi chỉ cần 1 câu nói, 1 cử chỉ, 1 tin nhắn thui cũng đủ để làm cho trái tim 1 ai đó tan nát rồi. ai mà chẳng có tâm sự vui, buồn. Có điều là vui vì cái gì và buồn về cái gì mà thui.
    Có những người buồn vì chuyện học hành, chuyện gia đình, hay trong chuyện tình yêu đôi lứa. Mỗi lúc như thế, cảm giác ấy dường như để lại dư vị gì đó trong chúng ta. Cười hay khóc, hay đơn giản chỉ là sự im lặng, lắng nghe người khác nói gì. Nhưng cũng chính lúc ấy ta mới thực sự hiểu được bản thân và những người xung quanh. Người ta bảo con gái khi có chuyện buồn thì hay tìm 1 nơi kín đáo không cho ai biết và khóc nhè, khóc cho lòng mình nhẹ nhõm, khóc sẽ vơi đi nỗi buồn trong lòng. Nhưng với tôi, tôi sẽ tìm 1 nơi không có người, đứng trên cao và hét thật to, thật to, cho trái đất này nổ tung luôn và như thế tôi sẽ không còn phải buồn nữa, sẽ đứng dậy và đi tiếp dù cho ái đó không cần mình nữa.

1 ngày thứ 5 thật tồi tệ với tôi, 2 giờ sáng mới ngủ được vì phải làm nốt bài tiểu luận cho xong để cho bạn sang đánh máy nhờ, 5 giờ sáng đã tỉnh dậy vì những điều không đâu, nhưng những điều không đâu đó có lẽ sẽ chi phối tôi cả ngày hôm nay, có lẽ tôi sẽ chẳng làm được điều gì mất thôi. Cũng may mắn là tôi đã thi xong và đã làm xong bài, nếu không khéo tôi sẽ phải bỏ dừng bài tiểu luận này mất thui. Buồn, 1 cái buồn mênh mang và ngay cũng chính lúc này đây tôi cũng đang buồn. Không biết tâm sự cùng ai đây, dãi bày cùng ai đây. Trước kia, khi gia đình tôi có chuyện buồn là tôi thường đem quyển nhật kí ra viết, viết và khóc theo những dòng tâm sự đó. Nhiều lần tôi khóc đến mức ướt hết trang sách đó luôn. Còn sáng nay, buồn không biết nói cho ai, cũng không biết chia sẻ cùng ai, tôi ngồi thẫn thờ, đem máy tính ra viết lên đây, viết lên những dòng tâm sự này, để rồi khi ai đó đọc được sẽ thông cảm và tôi cũng thấy đỡ hơn 1 chút khi trong giây phút này đây mình được nói lên tâm trạng của mình.
    ngày 28 trong tháng này với tôi là 1 ngày buồn nhất, thê thảm nhất, nhưng tôi cũng sẽ không buồn lâu đâu, phải mạnh mẽ lên chứ cô bé, tự tin lên chứ, vì tôi luôn có những người bạ tốt xung quanh tôi mà.
    Hãy cười lên 1 tiếng nếu thực sự bạn cảm thấy tốt

2. Theo 2 Thành Viên Đã Thích tới congchuateen_93 Cho Bài Viết Này:

anhtienBC (28-06-2012), hidden beauty (28-06-2012)

Tên Thánh
    JOAN BAOTIXITA
    Thích
    15
    Được Thích 80 lần trong 54 bài viết

ai cũng có một nỗi buồn em ak. nhưng em biết không sông nào chẳng có sóng, đường nào cũng có chỗ cao chỗ thấp. con đường mọi người đi đều khác nhau. ai cũng có chông gai cả, nhưng vượt qua được nó em sẽ thấy con sông phẳng lặng và thơ mộng biết bao, hãy biết biến nước mắt thành hành động để giúp ta vượt qua
    Gioan.B NGUYỄN ĐỨC THỊNH
    GIÁO XỨ TƯƠNG NAM
    GIÁO HẠT TƯƠNG NAM - BÁO ĐÁP
    Email: giaoxutuongnam@gmail.com
    Y! tuongnam_namthanh
    hotline: 0975.782.990

4. Theo 2 Thành Viên Đã Thích tới tuongnamxu_90 Cho Bài Viết Này:

anhtienBC (28-06-2012), hidden beauty (28-06-2012)

Tên Thánh
    Maria
    Thích
    176
    Được Thích 56 lần trong 28 bài viết

Tât cả mọi người ai cũng có niềm vui và nỗi buồn riêng mà,hãy cố gắng vượt qua e nhé........"sau cơn mưa trời lại sáng"chúc e có 1 kì nghỉ hè vui vẻ,may măn và hạnh phúc.............................
    ....Ai muốn làm người đứng đầu thì phải làm người rốt hết và làm người phục vụ mọi người...

6. Các thành viên đã Thích bài viết này của hidden beauty :

anhtienBC (28-06-2012)

Tên Thánh
    Phanxico xaviê
    Thích
    582
    Được Thích 166 lần trong 116 bài viết

Cầu mong bạn sẽ tìm được sự thanh thản và yên bình trong một thế giới có nhiều điều mà bạn không thể hiểu được.

Cầu mong nỗi đau mà bạn chịu đựng cũng như những xung đột mà bạn từng trải qua sẽ trao cho bạn sức mạnh để bạn vươn lên, đối diện những thử thách với lòng dũng cảm và sự lạc quan. Bạn hãy luôn biết rằng có một người nào đó hiểu và yêu bạn, người đó luôn ở cạnh bạn ngay cả khi bạn cảm thấy cô độc nhất.

Cầu mong bạn sẽ khám phá sâu sắc lòng tốt của người khác để tin tưởng vào một thế giới yên bình.Cầu mong một lời tử tế, một cử chỉ làm yên lòng, một nụ cười nồng ấm sẽ được tặng cho bạn hằng ngày.

Và, cầu mong, bạn hãy trao tặng những món quà như vậy cho người khác ngay khi bạn nhận được chúng. Hãy nhớ, mặt trời vẫn chiếu sáng khi cơn bão có vẻ như kéo dài vô tận. Bạn hãy hiểu rằng một người yêu thương bạn thật sự là khi họ không ở bên cạnh nhưng bạn vẫn cảm nhận được tình yêu và sự quan tâm của người ấy.

Hãy nhớ rằng trong cuộc sống những va chạm và đau khổ mà bạn gặp phải sẽ ít hơn nhiều so với những ước mơ và hạnh phúc mà bạn sẽ có.

Cầu mong những điều mà bạn cảm thấy là khiếm khuyết trong hiện tại sẽ trở thành thế mạnh của bạn trong tương lai.Cầu mong bạn nhìn thấy tương lai của bạn như là một người đầy đủ sự hứa hẹn và những khả năng.

Cầu mong bạn tìm thấy đầy đủ sức mạnh tinh thần để tự quyết định trong những tình huống tệ hại mà không bị bất cứ một người nào phán xử vì kết quả đó.

Cầu mong bạn luôn luôn cảm thấy được yêu thương.
    "Lời Chúa là ngọn đèn soi cho con bước, là ánh sáng chỉ đường con đi."

Tên Thánh
    Maria
    Thích
    0
    Được Thích 88 lần trong 31 bài viết

em cảm ơn mọi người rất nhiều
    những người anh em tốt của em
    cầu chúc mọi người luôn gặp những điều may mắn trong cuộc sống

9. Các thành viên đã Thích bài viết này của congchuateen_93 :

anhtienBC (28-06-2012)

Tên Thánh
    maỉa
    Thích
    0
    Được Thích 8 lần trong 6 bài viết

duyen co chuyen gi bun the.thui dung bun nua rui tat ca moi chuyen se tot dep ma.hay co gang len ban cua toi nhe hay la mot ng manh me nha

Tên Thánh
    Tôma
    Thích
    53
    Được Thích 54 lần trong 38 bài viết

eo ơi.sao mọi người nhièu chuyện buồn thế.mình cũng có tâm sự nhưng chẳng biết bắt đầu từ đâu.hic

Tên Thánh
    Gioan
    Thích
    1
    Được Thích 16 lần trong 12 bài viết

xin loi xin loi vi tat ca. dung de nuoc mat phai roi va dung de tim ban phai nhoi dau ban nhe
    ____Nguyễn Tiến Dũng___
    ....0982.29.03.91...

Tên Thánh
    GioanB
    Thích
    2
    Được Thích 0 lần trong 0 bài viết

Lau roi ko duoc gap em Diep. Ko biet Em ay con nho minh ko?
    "ƠN CỨU ĐỘ CHAN CHỨA NƠI NGƯỜI"
    http://music.easyvn.com/vudek2cntt

+ Trả Lời Chủ Đề

Quuyền Hạn Của Bạn