+ Trả Lời Chủ Đề
Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2
Hiển thị các kết quả từ 31 đến 35 của tổng cộng 35
    Tên Thánh
    Giuse
    Thích
    0
    Được Thích 0 lần trong 0 bài viết

chào cả nhà!
    cho e hóng hớt cùng nhóm LT tí nha! Tại thấy tranh luận hay quá.
    E thấy suy nghĩ của bạn Quỳnh rất tốt. thật ít có người suy nghĩ đc như bạn Quỳnh.
    Thế mà tại sao mọi người không hiểu ý kiến của bạn ấy mà lại nói này kia như thế.
    Trích dẫn:
    "mình nghĩ đó không phải là 1 ý kiến bạn đang chỉ trích nhóm sv làng tám... minh hỏi thật thế bạn đã giup được gì cho các e đó chưa hay chỉ nói thế thôi. nếu mà nói như thế thì ai cũng nói được... "
    Câu nói này của a LT thất là đáng trách. tại sao k suy nghĩ hay hơn nhi???

Nhưng nói lại thì bạn Quỳnh cũng hơi áp đặt cho nhóm LT, cũng đáng trách nhưng cũng đã xloi rồi.
    Hy vọng mọi nguoi sẽ có những học hỏi riêng cho mình về cách giúp đỡ nguoi khac

Tên Thánh
    Peter. Judas Iscariot
    Thích
    101
    Được Thích 269 lần trong 146 bài viết

Trích Nguyên văn bởi kenken View Post
    Ok, nếu mà bác muốn
    Hì hì hì
    Tối thứ 7 tuần này Làng Tám có buổi cầu nguyện trọng thể để kết thúc năm và kèm theo đó là một game show
    Thay mặt cho anh em Làng Tám trân trọng mời bác đến tham dự
    Ok
    Cảm ơn A trưởng LT nha, Thứ & này nếu ko có việc gì bạn mình sẽ ở lại tham dự cùng nhóm, Thanks
    HÃY YÊU NHƯ GIÊSU ĐÃ SỐNG HÃY SỐNG NHƯ GIÊSU ĐÃ YÊU

Thích
    3
    Được Thích 3 lần trong 3 bài viết

Trích Nguyên văn bởi banlaban View Post
    chào cả nhà!
    cho e hóng hớt cùng nhóm LT tí nha! Tại thấy tranh luận hay quá.
    E thấy suy nghĩ của bạn Quỳnh rất tốt. thật ít có người suy nghĩ đc như bạn Quỳnh.
    Thế mà tại sao mọi người không hiểu ý kiến của bạn ấy mà lại nói này kia như thế.
    Trích dẫn:
    "mình nghĩ đó không phải là 1 ý kiến bạn đang chỉ trích nhóm sv làng tám... minh hỏi thật thế bạn đã giup được gì cho các e đó chưa hay chỉ nói thế thôi. nếu mà nói như thế thì ai cũng nói được... "
    Câu nói này của a LT thất là đáng trách. tại sao k suy nghĩ hay hơn nhi???

Nhưng nói lại thì bạn Quỳnh cũng hơi áp đặt cho nhóm LT, cũng đáng trách nhưng cũng đã xloi rồi.
    Hy vọng mọi nguoi sẽ có những học hỏi riêng cho mình về cách giúp đỡ nguoi khac
    Vấn đề động chạm đến cả nhóm thì phải nghĩ xa hơn một chút trc khi phát biểu chứ. Cả nhóm người ta giờ mới quy tụ dc a.e tham gia shoat và cần tình đoàn kết thì bị dội gáo nước lạnh,....ai mà chả tức. Thử đặt mình vào vị trí thành viên L8 xem.....?....?....?

Thích
    3
    Được Thích 3 lần trong 3 bài viết

Phải có tụ tập ăn uống thì mọi người mới có nhiều thời gian tâm sự, làm quen nhau..... Vì nhóm mình chỉ gặp nhau vào tối thứ 7 ( 2lan/thang) nên ko có thời gian hiểu nhau. Vả lại có bao nhiêu việc cần giải quyết nên cần phải có những buổi như thế. bạn hiểu ko?

Tên Thánh
    Gioan
    Thích
    69
    Được Thích 254 lần trong 131 bài viết

Ok
    Tốt thì hãy làm đi
    Nói thật, Làng Tám chưa đủ sức để làm những việc đó
    Các bạn có khả năng thì hãy chứng tỏ đi
    Nhậu nhẹt....nhóm nào chẳng có...............Đại loại là NguyenQuynh rất cao cả được chưa............
    Nói thật.............trên cương vị là trưởng nhóm tôi không giấu nổi sự búc xúc của mình..................chưa bao giờ Làng Tám có một sự quy tụ như thế cả, nó đã đem lại sự đoàn kết mà đến giờ phút này tôi có thể nói là Làng Tám chưa bao giờ đoàn kết được như thế
    Nếu việc làm của tôi là không phù hợp thì xin anh Ban Đại DIện Bùi CHu hãy bầu một trưởng nhóm mới cho Làng Tám để có sự dẫn dắt tốt hơn
    Các bạn chỉ biết nói người..............thế các bạn có bao giờ nhịn ăn để cho người khác không...............tết có dám nhịn ko đi ăn lớp để cho người nghèo không......có dám nhịn không đi tất niên giới trẻ để cho những người thiếu thốn không..................
    Không biết các bạn nghĩ thế nào, riêng theo cách làm việc của tôi thì muốn làm cái gì thì làm trước hết nhóm phải đoàn kết đã
    Bạn tưởng làm từ thiện chỉ đơn giản là đóng tiền thôi sao......tôi không làm được điều đó............. từ thiện của tôi không đơn giản là tiền mà là tình yêu thương...................bao giờ Làng Tám có sự đoàn kết thật sự, có tình yêu thương thật sự giữa các thành viên thì lúc đó mới là lúc tôi mới dám nói nên từ yêu thương.................còn giờ phút này tôi không dám phát ngôn điều đó......đó là cách làm việc của tôi............có thể bạn không thích nhưng cũng chẳng sao cả
    Bạn tưởng đứng trước cộng đồng sinh viên và nói các bạn hãy nhịn tất niên để đi làm từ thiện. Uhm. Có thể tôi vẫn ủng hộ câu nói của bạn và tôi sẽ nhịn để làm việc đo. Vậy liệu mọi người có đồng tình như tôi không
    Nếu đơn giản như bạn nói thì bạn có thể làm...............

Thật sự là tôi rất Búc xúc, mặc dù đã nhận được lời xin lôi. T?i búc xúc không phải bởi vì tôi là trưởng nhóm của Làng Tám. mà tôi bức xúc vì cả tập thể sv Làng Tám đã bị đem ra bàn tán tranh luận như một trò đùa, trong khi sự biết bao sự cố gắng của anh em trong nhóm Làng Tám trong suốt thời gian qua để khôi phục lại những cái mà nhóm đã mất, nay đã bị đem ra bôi nhọ như một trò đùa.
    Tất cả những gì tôi đã viết trong topic này có điều gì không phải mong anh chị em hãy lượm thứ
    Tôi không muốn Làng Tám bị đem ra tranh luận như một trò đùa. Và tôi mong vấn đề này sớm được kết thúc
    Cầu xin Chúa chúc phúc cho tất cả anh chị em
    Sửa lần cuối bởi kenken; 18-01-2011 lúc 06:38 PM
    Đừng chết khi còn sống. Hãy sống cho đến chết
    Tôi sẽ đấu một cuộc đấu cao đẹp, chạy hết quãng đường và giữ vững niềm tin (2Tm 4,7)

Yahoo: xindungquentoi_anhken
    Gmail: kenken.a4.tqt@gmail.com

+ Trả Lời Chủ Đề
Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2

Quuyền Hạn Của Bạn