+ Trả Lời Chủ Đề
Hiển thị các kết quả từ 1 đến 18 của tổng cộng 18

Chủ Đề: cuộc sống sinh viên

Thích
    1
    Được Thích 0 lần trong 0 bài viết

Gem30 cuộc sống sinh viên

mỗi sinh viên đều có những cuộc sông, cuộc đời khác nhau có người thì được sống cùng cha mẹ khi ngôi trường đó ở gần nơi ở nhưng chủ yếu các bạn đều xa gia đình và khi đã xa gia đình các bạn cũng ở nhưng môi trường khác nhau, mỗi người một đời tư. mình chưa thực sự được trải nghiệm niềm vui sinh viên ( ở và sống cùng các bạn) không gian của mình khá cô lập, có lẽ do hoan cảnh sống này kha wen thuộc với mình nhưng mình vẫn muốn tìm một môi trường mới nơi mà mình chưa thực sự trải nghiệm, ko biết sau này khi mình thực sự được trải nghiệm thì sẽ thế nào nhỉ, tuy sẽ có rất nhiều khó khăn nhưng minh vẫn nghĩ nó sẽ rrats tuyệt các bạn hãy cùng nhau chia sẻ về cuộc sống của các bạn na mình rất tò mò hj

Tên Thánh
    Vinh Sơn
    Thích
    8
    Được Thích 14 lần trong 6 bài viết

hic, chắc môi trường bạn đang nghĩ đến có lẽ là môi trường làm việc, khi đi học thì thích đi làm,và mơ ước khi ra trường sẽ tìm được công việc phù hợp với chuyên nghành của mình, và khi có được một công việc ổn định lại muốn quay lại thời sinh viên,được tự do tự tại chưa phải lo nghĩ nhiều, hii, mình cũng đang trong tâm trang như thế.
    Hãy đi theo con đường hẹp, ấy là con đường dẫn tới thiên đàng.
    http://vtconline.vn

Thích
    1

mình đâu có nói đến tâm trang khi đi làm mình nói cuộc sông sinh viên mà nhưng mỗi người mỗi hoàn cảnh và mình muốn biết thêm về cuộc sông sinh viên của mọi người thôi

Thích
    1

mục nàu đã chuyển là sao thía ????????????????/

Tên Thánh
    maria
    Thích
    0

có lẽ" vui_buồn_sướng_khổ" đều có ở cuộc sống sviên,k biết các a chị sviên năm 2,3,4 thế nào?còn mh năm nay mới là năm đầu tiên trải qua cs sviên thấy vui cũng nhiều mà cay đắng thì cũng k kém.Lần đầu tiên xa gia đình để sống tự lập thấy bao nhiêu là vất vả,những lúc ốm đau k có gia đình bên cạnh chăm sóc thấy buồn và tủi thân vô cùng(bạn bè cũng k bằng gđ đc),rồi xung quanh bao nhiêu là cám dỗ nhiều khi tưởng mh k vượt qua đc.Cũng may là còn có Chúa soi đường chỉ lối và bảo vệ.
    Tình yêu của Chúa lÃ* ánh sáng soi đường con đi!ĐẠI ĐỒNG!!

Tên Thánh
    Vinh Sơn
    Thích
    29
    Được Thích 22 lần trong 16 bài viết

ui bạn maimailaban_muadong ơi! hình như tâm sự của bạn giống y của mình ý...
    thật ra mình cũng là sv dc 2 năm rùi nhưng mà vì hoàn cảnh sống của mình khá đặc biệt( ko phải ở xóm trọ) có thể nói là mình sống khá là cô lập với thế giới bên ngoài công thêm với lối sống khép kín của mình nữa vì thế mà hâu như mình cũng chưa có va vấp gì nhìu với xã hội bên ngoài?
    nên những trải nghiệm về cuộc sống sinh viên đối với mình là hết sức đơn điệu và nhàm chán.
    Vậy nên mình rất muốn thay đổi môi trường sống của mình---> chuyển ra một xóm trọ đông đúc chẳng hạn. nhưng mà như thế mình lại thấy sợ, mình sợ như thế sẽ có nhìu cám dỗ hơn...vv và vv...
    Vậy theo các bạn mình nên làm thế nào? và mình sẽ dc và mất gì khi thay đổi môi trường sống như thế?

Thích
    1

mình cũng ko chắc nữa vì tới bây giơ mình cũng chưa ra sống cùng bạn bè, năm trước ở một mình bjo ở với chị cuộc sống xung quanh mình dường như cũng theo cảnh ai biết người đó nhưng có lẽ mình chắc răng khi sống cùng những người bằng tuổi mình sẽ cí rất nhiều điều thú vị tuy đôi khi cũng xảy ra một số tình huống ko theo ý muốn nhưng mình nghĩ có lẽ tình bạn sẽ càng thân thiết hơn và mình cũng được va vấp cuộc sông xã hội nhiều hơn. mình chưa bít khi nào sẽ bắt đầu một cuộc sống như thía

Thích
    0

Icon30

Trích Nguyên văn bởi maimailaban_muadong View Post
    mình cũng ko chắc nữa vì tới bây giơ mình cũng chưa ra sống cùng bạn bè, năm trước ở một mình bjo ở với chị cuộc sống xung quanh mình dường như cũng theo cảnh ai biết người đó nhưng có lẽ mình chắc răng khi sống cùng những người bằng tuổi mình sẽ cí rất nhiều điều thú vị tuy đôi khi cũng xảy ra một số tình huống ko theo ý muốn nhưng mình nghĩ có lẽ tình bạn sẽ càng thân thiết hơn và mình cũng được va vấp cuộc sông xã hội nhiều hơn. mình chưa bít khi nào sẽ bắt đầu một cuộc sống như thía

Cuộc sống sv hả? Mình thấy tuyệt lắm! Sv là lúc we trẻ nhất, nhiệt huyết nhất, có điều kiện và thời giờ giành cho việc định hướng mình sẽ là người như thế nào trong tương lai. We có là người năng động và có ích cho xã hội hay không tùy thuộc vào nhận thức, đinh hướng từ mình hồi sv. Thời sv của mình đã wa, nhưng giờ ngồi nghĩ lại mình vẫn rất tự hào lắm: sôi nổi, nhiệt huyết hết mình cho các hoạt động, học hết mình, đi lễ hết mình, cầu nguyện hết mình, đi tham dự các buổi cắm trại hết mình, chơi hết mình (nhưng phải là các hoạt động trong sáng,bổ ích)...we có thể lớn lên rất nhìu từ những va chạm nhỏ đó - mà dù nhỏ, nhưng nó rất wan trọng trong việc hình thành tính cách của chúng ta. Theo kinh nghiệm cuả mình thì những bạn nào năng động, bạo dạn, ham học hỏi và nhiệt huyết với các hoạt động tập thể hồi sv thì đều sẽ rất thành công sau này. Vì vậy, là sv,dù cho có xuất phát từ đâu, cũng nên học cách sống tự lập, we có thể tự thuê nhà trọ và sống độc lập với anh chị hay người thân... vì như thế, chính hoàn cảnh sẽ buộc chúng ta phải tìm cách để có những người bạn mới, nhận ra được những người bạn tốt...từ đó có thêm được những mối quan hệ tốt đẹp. Hơn nữa, mình là người Công Giáo, nếu không đi tu như các thầy,các sơ thì sẽ làm gì đây nếu không phải là ở cách sống tốt? Nhà trọ, lớp học là nơi we truyền giáo đó. Các bạn à! Mình là người Công Giáo mà, Có Chúa ở cùng mình thì còn sợ j nữa. Hãy luôn cầu nguyện để we được vững vàng...và thật tuyệt khi we luôn đủ sức mạnh để cho người khác dựa vào ^-^

Tên Thánh
    Maria
    Thích
    2
    Được Thích 4 lần trong 3 bài viết

Trước kia khi học lớp 12,cô giáo em bảo không học đại học thì không gì phí bằng.khi đi học đại học,ban đầu em cũng không mấy thích thú lắm,nhưng bây giờ thì....vui thật!Nhà em 5 nhân ở 5 tỉnh khác nhau,miền núi có,miền biển có ,người đi làm có ,người đi học có,vì thế chuyện trên rừng,dưới biển cứ rôm rả suốt ngày.Có khi nhà em 23h bỗng dưng là rủ nhau đi mua bim bim,mua sữa chua về buôn chuyện,hehe.Có những lúc cả nhà chơi tả lả,ai thua phải hát.Hay vì em hồn nhiên ko nghĩ đến công việc sau này nên cứ thấy sống cuộc sống sinh viên vẫn vui,hihi
    Một người hạnh phúc không phải lÃ* người sống trong hoÃ*n cảnh thuận lợi nÃ*o đó mÃ* lÃ* một người có thái độ sống đúng đắn trong bất kì hoÃ*n cảnh nÃ*o

Thích
    1

mình cũng mún như mọi người dù mỗi người mỗi cảnh nhưng hãy cùng nhau sống tôt vui vẻ na hj
    MỘT NỤ CƯỜI BẰNG MƯỜI THANG THUỐC BỔ. SVCG HÃ?Y VUI VẺ LÃ?N NA

Tên Thánh
    Vinh Sơn
    Thích
    8

Trích Nguyên văn bởi swallow@yeuthuong View Post
    Trước kia khi học lớp 12,cô giáo em bảo không học đại học thì không gì phí bằng.khi đi học đại học,ban đầu em cũng không mấy thích thú lắm,nhưng bây giờ thì....vui thật!Nhà em 5 nhân ở 5 tỉnh khác nhau,miền núi có,miền biển có ,người đi làm có ,người đi học có,vì thế chuyện trên rừng,dưới biển cứ rôm rả suốt ngày.Có khi nhà em 23h bỗng dưng là rủ nhau đi mua bim bim,mua sữa chua về buôn chuyện,hehe.Có những lúc cả nhà chơi tả lả,ai thua phải hát.Hay vì em hồn nhiên ko nghĩ đến công việc sau này nên cứ thấy sống cuộc sống sinh viên vẫn vui,hihi

ở đâu mà vui vây? giống năm đầu của mình vậy?

Tên Thánh
    Maria
    Thích
    2

em ở Hà Nội ấy hehe...........thế bây giờ a ko đc như thế nữa a?à nhưng mà anh là con trai mà cũng ăn sữa chua với lại bim bim a?hơi kì lạ

Tên Thánh
    Vinh Sơn
    Thích
    8

hic, sao lại không chứ, sữa chua là món khoái khẩu, bimbim thì vẫn ăn hoài a?

Tên Thánh
    Maria
    Thích
    2

thế à? thế chắc trở thành chuyên gia bimbim và sữa chua nhỉ?lúc nào hướng dẫn cho bọn em cách chọn cái nào ngon nhé,thanks

Tên Thánh
    Vinh Sơn
    Thích
    8

hic, chẳng có nhẽ bí quyết lại truyền cho người khác, không chịu đâu

Tên Thánh
    Maria
    Thích
    2

sống ko bít chia sẻ,oạch........................................... ................

Tên Thánh
    Vinh Sơn
    Thích
    8

hic, đâu phải cái gì cũng mang ra chia sẻ được đâu, hii

Tên Thánh
    Maria
    Thích
    2

oạch,bít sinh viên Cầu Giấy rùi.cứ giữ khư khư là có mùi đấy anh sao 6 ngôi ý ý ạ.

+ Trả Lời Chủ Đề

Quuyền Hạn Của Bạn