+ Trả Lời Chủ Đề
Trang 1 / 5 1 2 3 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị các kết quả từ 1 đến 30 của tổng cộng 146
    Tên Thánh
    maria
    Thích
    3
    Được Thích 0 lần trong 0 bài viết

Mặc định Con gái liệu có nên tỏ tình trước!

nhiều người cứ quan niệm con gái phải để con trai tỏ tình trước,còn con gái thực sự thì phải biết giữ ý.ko dc cọc đi tìm trâu.vậy theo bạn liệu điều đó còn đúng.con gái cũng có quyền tự đi tìm hạnh phúc cho mình mà.........
    Sửa lần cuối bởi Chuaoi; 12-06-2010 lúc 04:41 PM Lý do: Sửa tiêu đề, chú ý chữ đầu viết hoa ^^!

Tên Thánh
    Gioan
    Thích
    69
    Được Thích 254 lần trong 131 bài viết

sặc
    bjo thời đại hiện đại rùi
    nhưng con gái vẫn không nên tỏ tình trước
    đôi khi có nhiều cách để bày tỏ tình yêu của mình mà
    không phải em kenken ngĩ theo kiểu phong kiến đâu, em kenken chỉ nghĩ là con gái cứ như thế sẽ hay hơn

Thích
    0

gà khá ddaays1^^.cố gắng lên

Tên Thánh
    Jos
    Thích
    0

cứ tỏ tình đi. Được hay không bít liền mà^^. Tớ có mấy em tỏ tình nhưng nói chung toàn không phải đối tượng của mình nên ....
    trước khi bạn tỏ tình thì bạn cũng nên tính trước sự thành công của nó. Cái này con gái nhạy cảm nên thừa bít. nhỡ chẳng may không thành thì mai này gặp nhau lại khó nói chuyện.
    Đã vÃ*o dĩ vãng

Tên Thánh
    Gioan
    Thích
    1
    Được Thích 22 lần trong 6 bài viết

khi kon gái tỏ tình phải thiệt dũng cảm mới đc.bạn hãy dũng cảm nói với người ấy rằng:"em ui anh".mìn tin bạn sẽ làm đc

Tên Thánh
    Gioan
    Thích
    69

hihihi
    có vẻ cái chủ đề của ngân ngó sẽ đc bà kon quan tâm nhiêu đây
    các anh chj em nhào dô cho ý kiến cái

Tên Thánh
    Gioan
    Thích
    1

ngân ơi cố lên nhe

Tên Thánh
    maria
    Thích
    3

nhưng mà nhỡ ko dc chấp nhận thì ngại lắm.mà cho mình hỏi nếu như đã tỏ tình rồi mà người đó ko trả lời dứt khoát hoặc là vẫn cứ đối sử bình thường như trước(thậm trí là không bằng trước thì liệu đó có phải là thất bại ko) thì mình có nên tiếp tục tình cảm đó không????

Tên Thánh
    maria
    Thích
    3

Trích Nguyên văn bởi Mèo Nhị Thể View Post
    cứ tỏ tình đi. Được hay không bít liền mà^^. Tớ có mấy em tỏ tình nhưng nói chung toàn không phải đối tượng của mình nên ....
    trước khi bạn tỏ tình thì bạn cũng nên tính trước sự thành công của nó. Cái này con gái nhạy cảm nên thừa bít. nhỡ chẳng may không thành thì mai này gặp nhau lại khó nói chuyện.
    thế bây giờ gặp lại mấy bạn gái đó họ có còn ngại không.uh thì cũng phải chấp nhận thôi.cũng như khi con trai tỏ tình mà bị từ chối ấy mà.có lẽ sẽ đau khổ một thời gian nhưng mà con trai ạ nếu như bạn không có tình cảm đặc biệt hay chỉ là tình cảm anh em bạn bè thì cũng nên trả lời sớm cho người con gái đó nha.đừng để cho người ta phải chờ đợi quá lâu.con gái cũng không chịu được 2 chữ"chờ đợi" đâu.hiii

Tên Thánh
    Jos
    Thích
    0

ngại ư? tớ chỉ thấy họ ngại và cố tình lảng tránh tớ chứ tớ có ngại gì đâu. Chắc họ thấy shock. Chắc với họ hoặc là ng iu hoặc là kẻ thù

Tên Thánh
    giuse
    Thích
    0

Gem34 con gái nên chủ động (thanh)

theo như mình nghĩ tâm lý con gái khi yêu rất giống con trai.việc bạn gái tỏ tình trước với bạn trai theo như mình là nếu có thể thì nên.nhưng do cái nghĩ của xã hội bây giờ thì điều đó vẫn không được chấp nhận mặc dù nhiều người thừa biết điều đó chẳng ảnh hưởng gì cả.khi người con gái tỏ tình thì thường người khác thậm trí cả bạn trai lại đánh giá thấp về họ.họ cho rằng người con gái này có vấn đề gì đó mới làm thế,con gái mà không giữ ý gì cả...nhưng trong một số trường hợp bạn trai không đủ can đảm để tỏ tình hoặc chờ đợi một động thái từ bạn gái mình họ sợ bạn gái mình không yêu mình có khả năng họ chuyển đối tượng khác thì bạn gái nên chủ động kẻo lại mất bạn trai.
    xã hội bây giờ quy định con trai phải galăng,phải là người chủ động,quân tử hào hoa....con gái phải công dung ngôn hạnh ,đảm đang....điều đó rất hợp với tâm sinh lý của giới tính.nhưng xã hội lại không biết được rằng tại sao phải áp đặt như thế trong khi đó xã hội thấy hay khi con gái là người chủ động trả tiền khi cùng bạn trai đi ăn,đi chơi,con gái bày tỏ tình yêu chân thành trong các câu truyện tình,trong các bài hát...ngày xưa nếu ai thấy con gái hút thuốc,uống rượu bia là một điều kinh dị nhưng trong các cuộc vui nhậu nhẹt thì họ rất thích thấy và ép người nữ giống mình và dần dần dần họ lại thấy thích và nói rằng"cô ấy thật mạnh mẽ" và họ không hiểu tại sao họ không thích người nữ uống rượu,hút thuốc,tỏ tình trước... mặc dù tâm sinh lý giống nhau chỉ khác gới tính và có ai nói điều gì thì họ trả lời là con trai khác con gái khác nên con gái không thể như thế được
    như ai nghĩ thì mình không quan tâm nhưng theo mình điều đó rất đáng hoan nghênh

Thích
    1

minh nghi con gai ko nen to tinh truoc ma con gai chi len tao nhung dip, tinh huong cho fai manh co co hoi de to tinh thui hj

Tên Thánh
    Maria
    Thích
    0

ngày trước t cũng thích một ng, và bạn ý hình như cũng thích tớ, tiếc là cứ im ỉm làm tớ...như ngồi trên chảo lửa lúc ấy t nghĩ con gái có tỏ tình trước thì cũng chả sao vì t... hì hì, nhưng rồi cũng chả đủ can đảm, cuối cùng thì im ỉm, tới tận 5,6 tháng sau bạn ý mới ngỏ lời, đã muộn, nhưng vẫn rất vui ^^. T thì quan niệm đơn giản, thích thì cứ nói ra, miễn là cảm nhận dc, 1 chút thôi cũng dc, là ng ta cũng thích mình, thì đơn giản hơn nhiều. Cứ nói đi bạn ạ!

Tên Thánh
    Vinh Sơn
    Thích
    8
    Được Thích 14 lần trong 6 bài viết

hic, thấy bàn luận sôi nổi quá, mình thấy ai tỏ tình trước cũng vậy cả a, cac bạn cứ quan trọng hóa vấn đề, đôi lúc mỗi người cũn nên 'bạo miệng' hơn chút, hiii, nói chung là không nên để sau này phải nuối tiếc.
    Sửa lần cuối bởi sao6ngoi; 06-05-2010 lúc 09:09 PM
    Hãy đi theo con đường hẹp, ấy là con đường dẫn tới thiên đàng.
    http://vtconline.vn

Tên Thánh
    maria
    Thích
    3

anh cứ nói thé chứ nhưng mà đôi khi cơ hội ko đến lần thứ 2 đâu.vậy nên nếu còn kịp thì cũng nên nói ra chứ nhỉ
    à mà bài hát của anh hay đó.cảm ơn anh nha

Tên Thánh
    Vinh Sơn
    Thích
    8

hic, thi anh cung bao la co gang dung de sau nay phai nuoi tiec roi ma, hic hic, ma " ga" em co moi nao ma khong noi ra duoc ha, can anh giup cho khong?

Tên Thánh
    Vinh Sơn
    Thích
    29
    Được Thích 22 lần trong 16 bài viết

Cóa vẻ bạn Ngân hơi bị cá tính ấy nhể? hì...
    bạn đưa ra cái chủ đề rất chi là hot ý.
    Mình tin là Ngân cóa đủ cam đảm để nói ra câu ấy.
    Ngân hơn mình rùi đấy nhá...
    Tại mình kòn nhát hơn cả kon gái! híc...
    mình tán thành cái chuyện kon gái nên tỏ tình trước
    chứ ko thì chắc mình ở vậy suốt mất thôi...

Tên Thánh
    Maria
    Thích
    0

chết thật "ngan" nhà mình mắc bệnh tương tư rồi.hihi.
    mình nghĩ rằng nếu được bạn cũng nên tìm hiểu rằng người đó có tình cảm với bạn không rồi mới nói cho người đó biết bạn ạ. chúc "ngan" thành công và hạnh phúc trong cuộc sống.
    Totus - tuus

Tên Thánh
    Gioan
    Thích
    69

ngân ngố củ chuối đưa ra cái chủ đề này chắc lại làm xáo trộn diễn đàn lên rồi
    cứ thế phát huy nghe cưng
    hehehehe

Tên Thánh
    Gioan
    Thích
    1

ngân dạo này mình thấy thay đổi rất nhùi rùi nhe,hok kòn tự ti như ngày xưa nữa rùi,khá lắm.
    Gà ơi cố lên nhe!

Thích
    0

noi dc thi cu noi di dung nghi ngoi nhieu ko mat nguoi minh yeu do hix.

Thích
    0

Gem34 co len ChiAKi

Trước khi ngân nói ngân phải chuẩn bị trứơc. Nếu để chăc chắn thì ngân nên tìm hiểu từ người bạn thân nhất của ng đó để xem họ có gì với mình không đã rồi hãy nói. Còn cách trên mà Ngân không muốn làm thì còn 1 cách khác mà không cần tìm hiểu đó là chuẩn bị tâm lý trước. Nếu nói mà ng đó đồng ý thì không sao. Nhưng nếu người đó từ chối thì Ngân cũng đừng nên tránh mặt và hãy đối mặt với nó. Vì trên thế giới này ngoài tình yêu còn có tình bạn cơ mà ^^. Và có thể sau một thời gian người đó sẽ nhận ra một cái

Tên Thánh
    maria
    Thích
    3

hihi.thank ca nha vi da cho e lời khuyên.hihi.thế các chị e đã có ai từng tỏ tình trước chưa nhỉ.nói ra cho chị em rút kinh nghiệm cái nhỉ.

Thích
    0

Mình nghĩ là con gái có thể tỉnh tò trước mà, nhiều khi 2 người iu nhau mà con trai ko dám tỉnh tò thì con gái tỉnh tò trước là quá hợp lý.
    (Hợp lý thì .............123.......zô..............)

Tên Thánh
    maria
    Thích
    3

Trích Nguyên văn bởi gianglong91 View Post
    ngân dạo này mình thấy thay đổi rất nhùi rùi nhe,hok kòn tự ti như ngày xưa nữa rùi,khá lắm.
    Gà ơi cố lên nhe!
    ui.thế ra Long nhận xét tui thế hả.cũng không biết nữa chỉ là có tự ti đi nữa thì giờ tui ít phàn nàn với og thôi.hi.vì dạo này ông cũng bận mà,không dám phiền với ông,ông lại chửi tôi ngộ mất.hichic

Thích
    0

Hehe.!
    Cứ tỏ tình đi.ko fai ngại đâu. Nhưng e cần xem xet mấy thứ sau đã nha:
    1. Người đấy có người yêu chưa
    2.Bạn thích người đấy tới mức độ ntn,hehe, tới mức độ yêu chưa.
    3. Điều cuối cùng quan trong lắm nè :
    Người đấy có thích bạn không, nếu có thi tới mức độ ntn rùi ....
    Hehe. Ngoài 3 cái đấy ra bạn có thể xét thêm vài yếu tố phụ nữa nha: hihi , như là tính cách của người đấy ntn mà mình lựa cách tỏ tình nha, hihi.
    Quên mất, nếu tỏ tình bạn hãy tỏ tình bằng tình cảm chân thật nhất của mình nha, vì chỉ có sự chân thật mới chứng tỏ bạn yêu người đấy ntn ah, - yếu tố này quan trọng lắm nha, nó sẽ quyết định rất lớn tới câu trả lời của người ta đấy.hihi
    Tiến bước nào là chắc bước đấy nha.
    hihihi
    Chúc bạn thành công.
    Nói nhỏ chút nha, tớ thấy xã hội bây gio, con gái nên nắm lấy mọi cơ hội của mình đi. Đừng bỏ phí, hihi, ko lại tiếc nha.
    Bạn nhớ cầu nguyện thêm với Chúa va Mẹ Maria nha, thêm tự tin và thêm fân thành công. Bít đâu Chúa lại thương đấy . HihiHi. Hãy để Chúa trong tất cả mọi chuyện của bạn, Chúa bít điều gì tốt cho bạn mà.
    Sửa lần cuối bởi binhan; 08-05-2010 lúc 12:45 AM

Tên Thánh
    Vinh Sơn
    Thích
    8

Cậu bạn "binhan" này nghe có vẻ có kinh nghiẹm trong lĩnh vực này quá, hiiiiiiiii

Tên Thánh
    Maria
    Thích
    2
    Được Thích 1 lần trong 1 bài viết

em thay la con gai van phai giu mot cai gi day cua ngay xua xua chu nhi?co the la minh ko "tinh to" truoc.nhung ma minh co the "bat den xanh".nhung du gi minh cung ung ho ngan. NGAN UI CO LEN !!!!!!!!!

Tên Thánh
    Gregorio
    Thích
    7
    Được Thích 25 lần trong 9 bài viết

Theo mình thì bình đẳng trên tinh thần nhận xét thấy thái độ của đối phương mà tùy cơ ứng biến, đã có người đợi chờ đối phương lên tiếng trong khi cả 2 đều tình trong như đã... và rồi họ mất nhau, khi biết thì quá muộn ( nghe quen quen)

Tên Thánh
    Josep
    Thích
    0

Trích Nguyên văn bởi thanh View Post
    theo như mình nghĩ tâm lý con gái khi yêu rất giống con trai.việc bạn gái tỏ tình trước với bạn trai theo như mình là nếu có thể thì nên.nhưng do cái nghĩ của xã hội bây giờ thì điều đó vẫn không được chấp nhận mặc dù nhiều người thừa biết điều đó chẳng ảnh hưởng gì cả.khi người con gái tỏ tình thì thường người khác thậm trí cả bạn trai lại đánh giá thấp về họ.họ cho rằng người con gái này có vấn đề gì đó mới làm thế,con gái mà không giữ ý gì cả...nhưng trong một số trường hợp bạn trai không đủ can đảm để tỏ tình hoặc chờ đợi một động thái từ bạn gái mình họ sợ bạn gái mình không yêu mình có khả năng họ chuyển đối tượng khác thì bạn gái nên chủ động kẻo lại mất bạn trai.
    xã hội bây giờ quy định con trai phải galăng,phải là người chủ động,quân tử hào hoa....con gái phải công dung ngôn hạnh ,đảm đang....điều đó rất hợp với tâm sinh lý của giới tính.nhưng xã hội lại không biết được rằng tại sao phải áp đặt như thế trong khi đó xã hội thấy hay khi con gái là người chủ động trả tiền khi cùng bạn trai đi ăn,đi chơi,con gái bày tỏ tình yêu chân thành trong các câu truyện tình,trong các bài hát...ngày xưa nếu ai thấy con gái hút thuốc,uống rượu bia là một điều kinh dị nhưng trong các cuộc vui nhậu nhẹt thì họ rất thích thấy và ép người nữ giống mình và dần dần dần họ lại thấy thích và nói rằng"cô ấy thật mạnh mẽ" và họ không hiểu tại sao họ không thích người nữ uống rượu,hút thuốc,tỏ tình trước... mặc dù tâm sinh lý giống nhau chỉ khác gới tính và có ai nói điều gì thì họ trả lời là con trai khác con gái khác nên con gái không thể như thế được
    như ai nghĩ thì mình không quan tâm nhưng theo mình điều đó rất đáng hoan nghênh
    Bài viết của bạn rất hay, mình rất đồng ý với ý kiến của bạn,
    Sao bạn không tận dụng những cơ hội mà mình có nhỉ ? Có thể bạn cảm thấy xấu hổ hay ngại ngùng khi bị từ chối , Nhưng đó đâu fải là hết, Con trai bọn mình cũng bị từ chối thường xuyên đấy chứ , Nhưng vẫn khỏe re mà ,

Chúc bạn có những lụa chọn đúng đắn !
    Sửa lần cuối bởi kaseru; 08-05-2010 lúc 10:57 AM

+ Trả Lời Chủ Đề
Trang 1 / 5 1 2 3 ... Cuối cùngCuối cùng

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn