+ Trả Lời Chủ Đề
Hiển thị các kết quả từ 1 đến 1 của tổng cộng 1
    Thích
    0
    Được Thích 8 lần trong 6 bài viết

Mặc định Hoan ca văn nghệ "đêm trăng cho em"

HOAN CA VĂN NGHỆ “ĐÊM TRĂNG CHO EM”

Sau giờ cơm tối, đúng 19h00, các bạn SVGC Bùi Chu cùng bà con giáo họ Nà Phặc đã quy tụ đông đảo trước sân khấu cùng háo hức chờ đón đêm văn nghệ được bắt đầu. Đến với đêm hoan ca hôm nay, anh chị em SVCG Bùi Chu hân hạnh được đón tiếp Cha Giuse Nguyễn Văn Tĩnh, Cha Giuse Nguyễn Văn Thật, Cha Gioan Baotixita Nguyễn Minh Đức, bà con cùng toàn thể các em thiếu nhi Giáo họ Nà Phặc. Ngay sau lời khai mạc của Cha chánh xứ Giuse Nguyễn Văn Tĩnh, tất cả hòa cùng với không khí rộn ràng và nhộn nhịp như muốn “bùng nổ” với vũ khúc: “Đưa con đi” do các bạn Linh Hoạt Viên SVCG Bùi Chu thể hiện.

Sân khấu nóng hơn, sôi động hơn bao giờ hết khi đêm hoan ca văn nghệ hôm nay có sự tham gia đông đảo của anh chị em Ban Linh Hoạt Viên SVCG Bùi Chu. Điều đặc biệt là đến với đêm hoan ca, “cơn lốc màu da cam” ấy mang theo tiết mục múa lân. Sức sống như trào ra, âm nhạc bắt đầu hoan ca tình yêu Chúa, dòng người reo hò phấn khích mở đầu cho một đêm văn nghệ hứa hẹn nhiều tình yêu Chúa và nối kết yêu thương.

Tiết mục văn nghệ mở đầu là tiết mục “Em đi xem hội trăng rằm” của các bạn SVCG Hạt Kiên Chính Tứ Trùng – Bùi Chu. Tiết mục văn nghệ mở đầu đầy ý nghĩa đúng với chủ đề “Đêm hội trăng rằm”, tiếng nhạc và những điệu múa du dương uyển chuyển đằm thắm dịu hiền khiến của các bạn đã khiến người xem không thể rời mắt khỏi sân khấu.

Lắng đọng hơn trong buổi hoan ca đêm nay là tiết mục múa “Non nước hữu tình” của các bạn nhóm SVCG Bùi Chu – Cầu giấy và những lời hát ngọt ngào qua ca khúc “Ngài nâng con lên” của bạn thuộc Giáo xứ Xuân Dục.

Cùng hoà chung với niềm hân hoan của đêm hoan ca văn nghệ mừng Tết trung thu, tiết mục nhảy của các bạn thiếu nhi giáo xứ Bắc Kạn mang tên “Vui mừng trung thu” đã gây được ấn tượng hết sức đậm nét trong lòng khán giả.

Sân khấu đã thật sự nóng lên bởi sự trẻ trung, năng động và cháy hết mình của các bạn và các em thiếu nhi trong trò chơi nhảy tự do giữa giờ. Những tiếng reo hò cổ vũ, hay sự nhún nhảy của khán giả đã nói lên tất cả sự hòa nhịp của cộng đoàn, gắn chặt thêm tình đoàn kết nơi toàn thể anh chị em.

Tiết mục kịch “Thằng Bờm” của nhóm SVCG Phùng Khoang mở ra nhiều ý nghĩa cho người trẻ. Tiết mục vừa hài hước vui nhộn, vừa tạo ấn tượng và gây được tiếng vang lớn trong lòng khán giả.
    Màn múa Ấn Độ của các bạn giới trẻ Giáo xứ Bắc Kạn cũng để lại nhiều cảm xúc và ấn tượng cho khán giả trong đêm trung thu hôm nay.

Chương còn biết bao tiết tục văn nghệ đặc sắc: ca khúc “Dấu chân tình mẹ” của bạn Lồ A Lợi, Giáo xứ Sa Pa; tiết mục kịch “Nàng tiên cá” do các bạn giới trẻ Giáo xứ Bắc Kạn thể hiện..... Và có lẽ tiết mục chạm đến cảm xúc của nhiều người nhất đó là phần thể hiện của nhóm SVCG Thái Hà tiết mục múa “You raise me up”.

Chương trình văn nghệ “Đêm Trăng Cho Em” được khép lại bằng chương trình lửa trại và cầu nguyện taize đầy ý nghĩa và sâu lắng.

Với 12 tiết mục đến từ các bạn SVCG Bùi Chu, các bạn thiếu nhi và giới trẻ giáo xứ Bắc Kạn và giáo họ Nà Phặc, tất cả đã tạo ra một đêm hoan ca văn nghệ trung thu đầy ý nghĩa và dâng lên Thiên Chúa như lời cảm tạ trong suốt thời gian diễn ra chuyến thiện nguyện này.

BTT SVCG BÙI CHU

Sửa lần cuối bởi Ban Truyền Thông SVCG Bùi Chu; 24-09-2017 lúc 03:08 PM
    BAN TRUYỀN THÔNG CỘNG ĐOÀN SINH VIÊN CÔNG GIÁO BÙI CHU
    Email: truyenthong@svbuichu.com

+ Trả Lời Chủ Đề

Quuyền Hạn Của Bạn