+ Trả Lời Chủ Đề
Hiển thị các kết quả từ 1 đến 1 của tổng cộng 1
    Tên Thánh
    Maria
    Thích
    0
    Được Thích 0 lần trong 0 bài viết

Mặc định [TSMT 2015] SVCG Cầu Giấy Đón Thí Sinh

Hè đến mang theo những tia nắng tinh khôi, rực rỡ. Nhẹ nhàng cơn gió lướt qua, khẽ lay động cánh bằng lăng tím. Nó chỉ đủ làm giảm đi cái nóng của thời tiết nhưng chẳng nhẹ đi cái nhiệt của mùa thi, cái rạo rực, lo lắng trong lòng các sĩ tử, càng không thể bớt đi sự nhiệt huyết, tinh thần yêu thương và phục vụ của anh chị em tân cựu sinh viên của cộng đoàn Sinh viên Công giáo Bùi Chu nói chung và nhóm Sinh viên Công giáo Cầu Giấy nói riêng dành cho các em sĩ tử trong mùa thi năm nay.

Từ sáng sớm hôm nay 29/6/2015, gia đình SVCG Cầu Giấy hòa chung không khí với công đoàn sinh viên công giáo Bùi Chu chào đón các sĩ tử ở bến xe Giáp Bát. Xuất phát từ ngôi nhà chung “Tiểu đoàn 18 ” gồm 18 xe máy được chuẩn bị sẵn sàng đưa đón các em sĩ tử từ bến xe về địa điểm tiếp sức. Những băng rôn khẩu hiệu mang dòng chữ “SVCG Bùi Chu Tiếp sức mùa thi 2015” đã trở thành tâm điểm thu hút mọi ánh nhìn, có ngạc nhiên, có lạ lẫm, nhưng hơn hết là cảm giác thân quen của người con Bùi Chu. Qủa không sai nếu nói rằng, hình ảnh những bạn trẻ tình nguyện khoác trên mình màu áo vàng nhiệt tình tận tâm hỏi thăm các em sĩ tử và người nhà khi vừa đặt chân lên mảnh đất Hà Nội đã trở thành biểu tượng đẹp của mỗi mùa thi...

Những năm trước, nhóm tiếp sức chủ yếu ở hai khu vực đó là Cầu giấy và Bưởi. Đến năm nay do dự trù được lượng thí sinh nên nhóm đã tổ chức gọn trong khu vực Cầu giấy với hai địa điểm tiếp sức là căn nhà 25m2 tại số nhà 30/381/47 và căn nhà 40m2 tại số 50/381, Nguyễn Khang, Yên Hòa, Cầu Giấy.

Trước ngày ra quân, nhóm đã huy động đầy đủ quạt, chăn màn để đảm bảo các em sĩ tử có được sự nghỉ ngơi tốt nhất. Những gương mặt ngơ ngác lạ lẫm khi lần đầu đặt chân lên Thủ đô đã được thay thế bởi những nụ cười vui vẻ và an tâm nhờ sự nhiệt tình của các bạn tình nguyện. Không chỉ nói chuyện, nhóm còn có sẵn các “nghệ sĩ miệt vườn” cùng các em đàn hát, hẳn là các em đã cảm nhận được chút gì đó của đời sinh viên. Bữa trưa chung đầu tiên diễn ra rất vui vẻ và thân thiện.

Sau bữa cơm thân mật là giờ sinh hoạt chung kết nối các em lại với nhau trong bầu không khí vui tươi phấn khởi.

BTT Cầu giấy sẽ liên tục cập nhật các thông tin của chương trình tiếp sức.
    Sửa lần cuối bởi Tình Chúa Yêu Tôi; 01-07-2015 lúc 08:21 PM

+ Trả Lời Chủ Đề

Quuyền Hạn Của Bạn