PDA

View Full Version : Hội thánh Nhân Chứng Giêhôva tại Hải Hậu

eroe2607
22-07-2012, 10:14 PM
Nhân chứng Giêhôva là một giáo phái mới được chính quyền Việt Nam công nhận cách đây không lâu. Tôn giáo này thường được người ta hiểu lầm là đạo Tin Lành, tuy nhiên sự thật lại không phải như thế. Tôn giáo này, mặc dù có sử dụng chung quyển Kinh thánh với đạo Tin Lành và có niềm tin vào Đức Chúa Trời như nhiều hệ phái Ki tô khác nhưng họ lại không tin một số điểm sau đây: không tin vào thuyết Chúa ba ngôi, không tin Chúa Giê su là Thiên Chúa... Đối với người Công giáo và Tin Lành, những niềm tin kể trên là sai trái và được xếp vào nhóm phản đạo. Hiện nay giáo phái này hoạt động rất mạnh mẽ, nhất là vùng có đông người Công giáo. Họ dựa vào hiểu biết Kinh thánh một cách máy móc của mình, cũng như sự kém hiểu về Kinh thánh của nhiều người Công giáo để làm người Công giáo mất đức tin và gia nhập nhóm của họ... Đây là việc rất nguy hiểm đối với niềm tin Công giáo.

Qua một số nguồn tin trong Sài Gòn mình mới biết tin, tại Hải Hậu (một xã nào đó giáp với xã Hải Nam,) có một Hội thánh Nhân chứng Giêhôva đang hoạt động. Mình rất mong muốn được biết thông tin về nhóm này ở Hải Hậu (địa chỉ, số lượng người tham gia, xuất hiện từ bao giờ). Hy vọng anh chị em nào trong diễn đàn sinh viên giáo phận mình biết về nhóm này có thể cung cấp cho mình những thông tin như đã kể trên. Đồng thời cố gắng vận động những người quen biết tránh xa nhóm này, vì rất có thể nếu các bạn hay người nhà tiếp xúc với nhóm này sẽ bị họ thuyết phục và mất đức tin. Một điểm xa hơn nữa, nếu có thể, các bạn hãy báo lại với cha xứ của mình về nhóm này để cha xứ có thể đưa ra phương án giải quyết nhằm giữ vững đức tin Công giáo cho mọi người.

Xin cám ơn tất cả các bạn.

zuzu237
23-07-2012, 08:09 PM
Hội thánh Nhân Chứng Giê-Hô-Va tại Hải Hậu hiện đang hoạt động tại Xã Hải Quang, do chú Kiên là người đứng đầu. Mình đã tiếp xúc với chú nhiều lần, Chú là người bên mình nhưng trong quá trình làm việc bên Đức chú đã tham gia vào Hội Tháp Canh của Nhân Chứng Giê Hô Va.
Hiện tại hội vẫn gặp nhau vào Chủ Nhật hàng tuần, và số lượng cũng đang phát triển.
Đó là những thông tin mình biết được, vì mình cũng ít về quê!
Mình đã đọc và cũng tìm hiểu về Đạo này, cũng có cái hay, cái dở như bao đạo khác thôi!

eroe2607
24-07-2012, 08:56 PM
Hội thánh Nhân Chứng Giê-Hô-Va tại Hải Hậu hiện đang hoạt động tại Xã Hải Quang, do chú Kiên là người đứng đầu. Mình đã tiếp xúc với chú nhiều lần, Chú là người bên mình nhưng trong quá trình làm việc bên Đức chú đã tham gia vào Hội Tháp Canh của Nhân Chứng Giê Hô Va.
Hiện tại hội vẫn gặp nhau vào Chủ Nhật hàng tuần, và số lượng cũng đang phát triển.
Đó là những thông tin mình biết được, vì mình cũng ít về quê!
Mình đã đọc và cũng tìm hiểu về Đạo này, cũng có cái hay, cái dở như bao đạo khác thôi!

Rất cảm ơn thông tin của anh. Anh có thể cho em thông tin cụ thể hơn về địa chỉ hoặc số điện thoại của Chú Kiên được không ạ?