PDA

View Full Version : Buổi cầu nguyện Taize tạ ơn của các sĩ tử Bùi Chu tại Thái Hà

minhnhien_89
06-07-2012, 02:24 AM
Trong niềm vui hân hoan , vui mừng của các sĩ tử vừa trải qua một kì thi quan trọng .Ban đại diện nhóm SVCG Bùi Chu tại Thái Hà tổ chức buổi cầu nguyện Taize tạ ơn cho các em thí sinh vào 22h00 ngày 05/07/2012 tại tầng 3 nhà giáo lí giáo xứ Thái Hà .Tạ ơn Chúa đã cho các em hoàn thành kì thi tốt đẹp , cảm tạ Mẹ Maria , Đức Mẹ Hằng Cứu Giúp đã lắng nghe tiếng khấn xin của các em , ban cho các em như ý xin .
file:///C:\Users\Admin\AppData\Local\Temp\msohtmlclip1\01\ clip_image002.jpg
Buổi cầu nguyện sốt sắng với gần 100 em thí sinh đến từ các giáo xứ trong giáo phận , nhưng tất cả các em cùng một đức tin , cùng nắm tay nhau hướng lòng lên Chúa .
Với những ngọn nến lung linh xếp thành Thánh Giá tượng trưng cho Đức KiTô đến giữa chúng ta , cùng đồng hành với chúng ta , chiếu soi tâm hồn mỗi người . Cùng với tiếng nhạc du dương làm rung động con tim các em để các em cùng nhau dâng lên Chúa lời tạ ơn , những lời ước nguyện , những trăn trở trong những kì thi đã qua và ước vọng cho kì thi sắp tới . Những lời nguyện ước thật đơn sơ , mộc mạc nhưng chân thành , tha thiết .
file:///C:\Users\Admin\AppData\Local\Temp\msohtmlclip1\01\ clip_image004.jpg
“Lậy Chúa con cảm ơn Chúa , Chúa đã ban bình an cho con ,Chúa đồng hành với con trong kì thi vừa qua , mặc dù kết quả không được như con mong muốn nhưng con cảm thấy vui vì con được các anh chị TNV giúp đỡ , con có thêm các bạn mới , cho con những giây phút khó quên…”
“Chúa ơi , tuy con chưa làm được bài tốt nhưng con sẽ cố gắng …”
Trong tâm tư sâu kín của mỗi người anh chị TNV cũng dâng lời cầu nguyện cho các em . Đó là những lời nhắn nhủ tới các em thí sinh :Kì thi đã qua , kết quả dù có thế nào đi chăng nữa thì chúng ta vẫn sẽ lạc quan , hướng lòng lên Chúa để Chúa soi lối chỉ đường cho con đi .Hỡi những em thí sinh làm bài chưa tốt hãy cố gắng lên , đến với thành công không chỉ có duy nhất con đường học hành . Hãy vững tin , tin tưởng vào bản thân mình , tin tưởng vào con đường mình chọn .Hãy để Chúa đồng hành cùng với bạn!
file:///C:\Users\Admin\AppData\Local\Temp\msohtmlclip1\01\ clip_image006.jpg
Trong tâm tình đó các em nắm tay nhau thể hiện tình yêu thương như Chúa Giesu đã dạy qua kinh Lậy Cha .
Buổi cầu nguyện kết thúc với những hi vọng , niềm tin mới thắp sáng trong tim mỗi người sĩ tử .Với một đức tin sốt mến luôn có Chúa đồng hành .
file:///C:\Users\Admin\AppData\Local\Temp\msohtmlclip1\01\ clip_image008.jpg
Nguyện xin Chúa Giesu ,Mẹ Maria , Đức Mẹ Hằng Cứu Giúp ban muôn hồng ân trên các em để các em hoàn thành tốt các kì thi và vững bước qua cổng trường ĐH mình mơ ước.
Chúc các em đạt kết quả cao trong đợt thi vừa qua và hoàn thành tốt kì thi sắp tới !