PDA

View Full Version : Thảo luận tìm chủ đề cho nhóm Miền Nam

sweetheart5788
12-09-2011, 07:43 PM
Các bạn nhóm Miền Nam thân!!!
Mỗi tháng anh em trong ban đại diện sẽ chọn lựa những kỹ năng hay các chủ đề mà các bạn trong nhóm còn đang thiếu và sẽ mời những anh chị hay các thầy trình bày, nhưng sẽ ko tránh khỏi những thiếu sót. Quang lập ra topic để các bạn cũng thảo luận những chủ đề hay, những kỹ năng các bạn cần...sau đó BĐD sẽ chọn lựa và làm chủ đề cho các lần sinh hoạt sắp tới. cám ơn các bạn

haianonline
12-09-2011, 08:16 PM
Đây cũng là một ý kiến hay, để chuẩn bị cho mỗi tháng, mấy anh em lại bắt đầu vắt óc ra nghĩ xem tháng này mình sinh hoạt về chủ đề nào, nghĩ mãi mới ra được 1 vài chủ đề, lập topic này để thông qua mọi người cần những kỹ năng gì cần thiết cho mình trong đời sống xã hội, đời sống sinh viên, đời sống đức tin và khi các bạn ra trường. các bạn hãy đưa ra cho mình những ý kiến nhé.

Ngoài anh em miền nam nói riêng, thì các thành viên trên website cũng nên cho chúng tôi những ý kiến hay nhé. Thanks các bạn.

haianonline
15-09-2011, 11:37 AM
Các bạn ơi, mong các bạn có thể đưa ra được những gì cấn thiết cho chính mình và cho mọi người, và post lên đây, để BĐH chúng tôi sẽ chọn được một chủ đề phù hợp cho tháng tới, vì cũng chỉ còn 1 tháng nữa thôi là tới lần sinh hoạt định kì hàng tháng rồi, chúng tôi chọn chủ đề xong, và phải đi mời một bậc thầy về để chia sẻ với chúng ta nữa, hi vọng trong một vài ngày tới, sẽ có nhiều chủ đề để chia sẻ. Cám ơn tất cả ACE.

bach_duong_bang
15-09-2011, 12:00 PM
mot y tuong hay do BDh ah!mot nguoi co the dua ra nhung y kien cua minh!!mot y tuong boc phat cua em ne"sinh vien cong giao song duc tin trong xa hoi ngay cang phat trien"(ACE nho la day la y tuong vua moi nghi ra thui,cam ai soi xet)hhehehe

kennyquy
15-09-2011, 12:06 PM
nghệ thuật sống-quản trị thời gian . em thấy giới trẻ hiện nay chẳng quí thời gian chút nào cả. dc hok ak . đó là ý kiến em thui

sweetheart5788
15-09-2011, 12:55 PM
nghệ thuật sống-quản trị thời gian . em thấy giới trẻ hiện nay chẳng quí thời gian chút nào cả. dc hok ak . đó là ý kiến em thui
hi. ý kiến nào cũng được, các bạn cứ đưa ra quan điểm của mình đi, nhiều bạn đóng góp hay phù hợp BDD sẽ mời người nói chuyện

rose_knight
15-09-2011, 01:12 PM
chủ đề tháng tới : - kĩ năng đương đầu với thất bại
- Kĩ năng lên kế hoạch và triển khai kế hoạch
- quản lý và sử dụng thời gian một cách hiệu quả.

dom.tamtv
15-09-2011, 01:35 PM
Mình nghĩ là tháng nào cũng họp thế thì nên dựa vào tháng phục vụ là chính...vd như tháng kính về Thánh nào thì sẽ tìm hiểu về Thánh đó, trong chương trình tìm hiểu có thể đưa ra một vài chương trình gameshow,

sweetheart5788
15-10-2011, 01:42 PM
Mình nghĩ là tháng nào cũng họp thế thì nên dựa vào tháng phục vụ là chính...vd như tháng kính về Thánh nào thì sẽ tìm hiểu về Thánh đó, trong chương trình tìm hiểu có thể đưa ra một vài chương trình gameshow,
rất cám ơn bạn, nhưng Q nghĩ nhóm lập ra như là một sân chơi cho các bạn, giúp các bạn hoàn thiện mình hơn cả về tôn giáo cũng như đời sống, dựa vào tháng phụng vụ sẽ dễ làm cho các bạn chán lắm.hi
cám ơn bạn nhiều

haianonline
15-10-2011, 04:49 PM

đúng vậy, như a quang cũng đã nói ở trên, lập nhóm ra không chỉ để tìm hiểu về đời sống tâm linh, mà còn tìm hiểu về đời sống xã hội, đời sống ngày thường, người ta có câu:" có thực mới vực đươc đạo"
ít nhất thì cũng giúp các bạn có được những kĩ năng mềm cần thiết khi các bạn va vấp trong xã hội, khi các bạn đã có được, khi đó thì đời sống tâm linh của các bạn chắc chẵn sẽ rất tốt. Thế nên BĐH chúng mình thường có các chủ đề theo từng tháng, hợp với sinh viên và giới trẻ ngày nay để cùng chia sẻ với mọi người.
Thanks bạn đã góp ý nhé. Xin Chúa chúc lành cho bạn.

sweetheart5788
23-10-2011, 11:46 AM
Chủ đề tháng 11 của chúng ta là "Quản trò không khó" các bạn thử cho ý kiến.
và tìm chủ đề cho tháng 12 nha các bạn.thanks!

haianonline
24-10-2011, 12:01 PM
hình như ít người để ý tới những việc này.:D:D.
các bạn ơi, mỗi sự đóng góp của các bạn, là một niềm vui cho chính các bạn.
Và đó cũng là một đóng góp rất lớn cho BĐH chúng tôi.