PDA

View Full Version : Tinh thần của svbuichu đây

agapao_90
05-09-2011, 11:24 AM
Thứ 4 này ngày 7/9/2011 tại đền gierado nhà thờ Thái Hà có thánh lễ nối kết ACE sinh viên và cũng là ngày bầu Ban Đại Diện mới của ACE sinh viên công giáo Bùi Chu.
Như ACE đã biết mọi hoạt động mọi phong trào của svbuichu đều rất mạnh và luôn không ngừng phát triển không chỉ trong mắt chúng ta mà còn của tất cả mọi người những lớp sinh viên bạn.Tuy nhiên em nghĩ liệu đây có phải chỉ là thũng rỗng kêu to không.Khi mà thánh lễ đề cử Ban Đại Diện chỉ được rải rác một vài người....
vậy thứ 4 này sẽ có Cha đặc trách sinh viên công giáo bùi chu chúng ta tham dự
cùng toàn thể các đại diện,các anh cựu.Lẽ nào chúng ta muốn để mọi người thấy lớp sinh viên chúng ta chỉ được có thế,một buổi quan trọng như thế mà thiếu mặt.Chúng ta tự thấy mình thế nào.Em hi vọng ACE sẽ bớt chút thời gian để đến với Chúa với anh em.
kính mời toàn thể ACE đến tham dự thánh lễ và bầu BDD mới của svbuichu chúng ta vào ngày 7/9/2011 tại đền gierado nhà thờ Thái Hà.Sự hiện diện của ACE là sợi dây nối kết ACE svbuichu.Hãy cho mọi người thấy việc mình làm chứ đừng chỉ cho họ thấy cái mình nói.
hẹn gặp toàn thể ACE đang sống và học tập tại Hà Nội vào ngày thứ 4 này

note:thay mặt ban truyền thông xin gửi thông báo này tới:
+các ACE trưởng nhóm các nhóm đang sống và học tập tại hà nội
+các ACE trong ban truyền thông bùi chu cũng như truyền thông các nhóm
+các ACE đang sống và học tập tại hà nội nhưng chưa tham gia nhóm
+cùng toàn thể các bạn sinh viên hôm nay đã ghé thăm topic này
Các bạn ah đến lúc chúng ta truyền thông rùi,đến lúc chúng ta thông báo cho ACE của chúng ta sự kiện quan trọng rùi.Hãy để cho người ta thấy tinh thần của người Bùi Chu chúng ta.Chứ đừng để như hôm thánh lễ vừa rùi Cha có nói một câu
"Bùi Chu cái gì cũng mạnh nhỉ nhưng sao đi lễ lại yếu thế "
ACE hãy xem mình có trách nhiệm gì trong câu nói đó nha

NguyenQuynh
05-09-2011, 04:14 PM
vận động nhiệt tình, tham gia hết mình cũng bầu ban đại diện mới nào, ối, háo hức quá đi

haianonline
05-09-2011, 04:46 PM
Chúc ngày bầu cử đạt kết quả tốt nhất, và cũng hy vọng là có một số bạn nữ ứng cử cũng như được vào BDD khóa mới.

dinhkien_1208
05-09-2011, 10:21 PM
Mong mọi người cùng cầu nguyện để việc bầu Ban Đại diện thành công tốt đẹp!

agapao_90
06-09-2011, 07:27 AM
Hôm qua 5-9-2011 sau khi Ban truyền thông Bùi chu gửi thông báo >> Ban truyền thông của nhóm L8,Ban linh hoạt viên đã gửi thông báo và kêu gọi ACE thành viên trong nhóm đi lễ và ủng hộ công tác bầu cử.
còn ACE truyền thông các nhóm còn lại,ban đại diện các nhóm.Chúng ta đã đang và sẽ làm gì cho thánh lễ thứ 4 này rùi....chỉ còn một ngày nữa...hãy thông báo cho ACE vì không phải ai cũng online để biết được tin này
vì thế mong ACE truyền thông các nhóm,BDD các nhóm chúng ta mau chóng thông báo để ACE sắp xếp công việc cũng như thời gian để thánh lễ của chúng ta diễn ra thành công tốt đẹp=D>=D>=D>=D>=D>

dom.tamtv
06-09-2011, 08:19 AM
Thể hiện SV BuiChu đi nào các bạn. Mình không ở HN chứ mình mà ở đó thì mình cũng cố gắng thu sếp để dành thời gian cho Chúa. Thế nên m cũng chỉ có thể hiệp ý cầu nguyện cho Thánh Lễ sắp tới của chúng ta được thành công tốt đẹp.
" cúi xin Chúa sáng soi cho mỗi việc con làm cùng khi làm xin Chúa giúp đỡ cho mỗi kinh mỗi việc chúng con từ khởi sự cho đến hoàn thành đều nhờ bởi ơn Chúa. Amen"

agapao_90
07-09-2011, 05:23 PM
ô la la la đi lễ thui bà con ơi...hit hit hit
tớ đi đây khỏi tí tắc đường thì có mà vỡ mặt hit hit hit
hôm nay đầy truyện thú vị há há há
bà con truyền thông đem máy ảnh đi hú hí nha
a li ba ba bắt được 1 con ba ba mang biếu o ba ma hahahaha:clapping::clapping::clapping::clapping:

agapao_90
07-09-2011, 10:51 PM
mọi chuyện đã xong đóng cửa tất cả ra về...hit hit hit
chúc bà con ngủ ngon....còn em chắc khó ngủ đây...hit hit hit
ít ra buổi bầu cử cũng đã xong mặc dù không được tốt đẹp lắm vì thiếu một số cá nhân được đề cử
ngủ ngon bà con nha và đừng mơ j cho đến khi thức dậy

tuongnamxu
07-09-2011, 10:57 PM
Chúc mừng chúc em đã trở thành phó nhóm Bùi Chu nhá. hihi

haianonline
07-09-2011, 10:59 PM
các bác ơi, cho cái danh sách bầu cử đi, để mọi người có biết khóa mới là ai chứ.
nhớ cho hình ảnh nhé.

soccon_nd90
07-09-2011, 10:59 PM
các bác truỳen thông đưa thông tin vè buổi bầu cử lên cho mọi nguoi cùng biết đi ạh

agapao_90
07-09-2011, 11:27 PM
sung sướng j đâu mà chúc với mừng anh...hit hit hit
ok ảnh và danh sách sẽ được đăng tải sớm nhất...tại bà con về ai cũng mệt lên chưa up ảnh lên được
tóm lại ấy trưởng Sinh Viên Công Giáo Bùi Chu năm nay là Anh:ĐaMinh Tạ Văn Thức
mọi người vào chào anh trưởng cái tại đây (http://svbuichu.com/member.php?187-minhthuc90) nhaB-)

Phạm Văn Quân
08-09-2011, 12:22 AM
Chúc mừng bác Nguyên nhá! Tân phó nhóm Sinh viên Công giáo Bùi Chu năm nay. Chúc mừng, chúc mừng.................

dom.tamtv
08-09-2011, 08:42 AM
Chúc mừng BDD mới của Bùi Chu-Hà Nội nhá và đặc biệt là chú Nguyên nhà mình. Hy vọng là ACE đã bầu lên rùi thì sẽ cố gắng cộng tác với BDD của chúng ta.
" Ai muốn làm lớn giữa anh em thì phải là người phục vụ anh em" (Mt??,27)

luunamdinh
08-09-2011, 10:26 AM
Chúc mừng BDD mới nhé.
Đừng nghĩ là BDD làm việc một mình nhé.]
Mà nếu có làm một mình thì ko phải là người lãnh đạo thật sự đâu.
Các bạn chỉ là men là muối để gắn kết mọi người là chính thôi.
Kinh nghiệm các ACE đi trước cho thấy người đứng đầu thường phải nhỏ pé đi để cho Chúa lớn lên và dồng nghĩa là mình làm nền để cho các bạn trong nhóm gắn kết với Chúa và với nhau nhiều hơn.
Chứ nghĩ về trách nhiệm lớn lao chả ai dám làm đâu.
Hãy biết chỉ cần bạn yêu mến thôi, bạn ko tài giỏi Chúa biết mọi người biết.
Nhưng "Tình yêu chiến thắng tất cả".
God love you immensely.

agapao_90
21-09-2011, 12:45 PM
tối nay ngày 21-09-2011 tại đền gierado nhà thờ thái hà có diễn ra thánh lễ mừng đón tân sinh viên và trao quà cho tân sinh viên mừng năm học mới lúc 18h.Vậy kính mong ACE chúng ta nhiệt tình bớt chút thời gian đến tham dự để cùng chung vui với các em.
Trước hết là vì lòng mến Chúa,sau là để các em cũng biết ít ra trên này mình cũng có rất nhiều ACE không cùng mẹ nhưng cùng một Cha.Để các em vững bước hơn trong những ngày đầu bập bõm đến trường(dạo này mưa nhiều)
ACE cố gắng đến tham dự nha,ngày trước chúng ta đc các anh chị đi trước đón mừng rất nhiệt tình,giờ là lúc chúng ta tiếp nối và phát huy truyền thống tốt đẹp đó.Hẹn gặp tất cả ACE tối nay nha