PDA

View Full Version : MÙA HÈ TRONG TÔI (phần II) <02/07 ------ 05/07>

light_faith
02-07-2011, 05:00 AM
4h20,02/-7/2011
Sáng nay hầu như mình không nhắm mắt tí nào..hixhix..Nằm trên giường mà trong lòng cứ nghĩ ngợi đủ chuyện...Một phần vì bị ốm đã mấy hôm,một phần vì mình thấy lo lắng về đợt tiếp sức sắp diễn ra,không biết anh em mình có hoàn thành tốt việc mà các phụ huynh mong đợi khi tin tưởng giao các em thí sinh cho anh em chăm sóc..Trằn trọc mãi không sao ngủ được,mình ra sân nhà thờ Cổ Nhuế ngồi và quyết định viết ra những suy nghĩ này.Thú thật là chưa năm nào mình thấy hồi hộp và lo lắng như năm nay.Mà không lo lắng sao được khi số lượng các em lên dự thi năm nay đông hơn năm ngoái rất nhiều,riêng ở khu vực Cổ Nhuế ước tính sẽ có khoảng 300 thí sinh trong đợt thi khối A này(năm 2010 có gần 200 em).Ở những khu vực khác,số lượng các em cũng đông đảo không kém..

Quả là khó khăn và vất vả phải không các bạn?..Những bên trong sự vất vả đó là những phần thưởng tinh thần mà chúng ta nhận được..Các bạn nghĩ chúng ta được tin tưởng,chọn mặt gửi vàng như thế là vì cái gì?..Tất nhiên,chúng ta không có khả năng giúp đỡ các em thí sinh về vật chất.Nhưng tinh thần bác ái yêu thương và lòng nhiệt huyết của tuổi trẻ là thứ chúng ta có và các bậc phụ huynh đã nhận ra điều đó.Vì thế,các cô các bác đã sẵn sàng giao phó những đứa con ngoan của mình cho chúng ta mà không đòi hỏi điều gì lớn lao hơn ngoài việc mong chúng ta giúp đỡ các em cách nhiệt tình nhất.Một lí do quan trọng khác cần được nhắc tới,vì chúng ta cũng đã từng là thí sinh dự thi đại học,cũng đã từng được giúp đỡ trong những ngày đầu rời xa nhà.Và cho đến bây giờ,chúng ta đã được thử sức phần nào trong môi trường sinh viên đầy thức thách,đồng nghĩa với việc chúng ta hiểu rõ hơn về quy luật sống nơi đây cũng như thông thạo địa hình đi lại.Do đó,các phụ huynh đã tin tưởng chúng ta thay vì tự mình dẫn các em đi.

Anh em nên tự hào về điều đó và phải cố gắng hết sức để đáp lại tấm chân tình mà các cô các bác đã ưu ái dành cho chúng ta.Mình chỉ mong sao anh em sẽ hoàn thành tốt mọi thứ,như là 1 phần nhỏ để góp vào sứ mệnh loan báo Tin Mừng mà chính Chúa Kitô,thông qua Giáo hội kêu mời mỗi ngày.Dù biết trước là sẽ không sễ dàng gì,nhưng hãy tin tưởng là mọi người luôn ủng hộ,cầu nguyện và dõi theo công việc tốt lành mà chúng ta thực hiện...

Chỉ còn gần 2 tiếng nữa thôi,chúng ta sẽ bắt đầu lên đường thực hiện công việc nhỏ bé nhưng đầy ý nghĩa này..Mình chúc toàn thể anh em phát huy tốt nhất những tinh thần cao đẹp của anh em sinh viên chúng mình.Hãy đoàn kết bên nhau cùng dấn bước vì tương lai của chính các em thí sinh,cũng như tương lai của Giáo Hội.

Xin Thiên Chúa chúc lành,nâng đỡ và đồng hành cùng anh em chúng ta luôn mãi.Đặc biệt là trong chương trình tiếp sức mùa thi sẽ thực hiện..Xin người cất khỏi chúng ta những mệt nhọc,những vất vả lo toan để chúng ta thanh thoát mà tiếp tục dấn bước........
:clapping::clapping::clapping::clapping::clapping: :clapping::clapping::clapping::clapping::clapping: :clapping::clapping::clapping::clapping::clapping: :clapping::clapping::clapping::clapping::clapping: :clapping::clapping::clapping::clapping::clapping:
:welcomeani::welcomeani::welcomeani::welcomeani::w elcomeani::welcomeani::welcomeani::welcomeani::wel comeani::welcomeani::welcomeani::welcomeani::welco meani:

quanghoa297
02-07-2011, 05:23 AM
Du không ngủ à, tí lấy sức đâu mà ra vẫy , dù gì thì cũng phải đưa các em về nguyên vẹn nhé

haianonline
02-07-2011, 12:09 PM
:D, trong này thì tiếp sức coi như ổn định rồi, giờ chỉ chờ các em thi thế nào thôi, dù sao cũng chúc các e thi tốt.