PDA

View Full Version : Thư Ngỏ gửi các bạn SVCG Hạt Lạc Đạo - Liễu Đề - Quỹ Nhất

slaveofgod
25-06-2011, 11:10 AM
Thư Ngỏ

Các bạn Sinh Viên rất thân mến!
Chúng ta đang sống trong một xã hội vô cùng phức tạp và đa dạng. Nền kinh tế thị trường và xu hướng toàn cầu hóa đang đặt ra những thách đố mới cho đời sống Đức tin của các bạn.
Với đà phát triển của xã hội và đất nước, nhiều công trình được xây dựng và nâng cao, đời sống dần dần được cải thiện. Các khó khăn cơ bản như lương thực, nhà ở, y tế cộng đồng, thông tin, văn hóa, công nghệ sản xuất đang được khắc phục. Đời sống của người dân mỗi ngày một cao hơn.
Tuy nhiên, bên cạnh những tiến bộ vật chất đó, xã hội vẫn còn đầy rẫy những phân hóa của một ‘nền kinh tế thị trường’ mà trong đó ‘mạnh – yếu, được – thua’ thể hiện rõ rang, những ai kém may mắn, thiếu khả năng sẽ bị loại trừ. Giới trẻ thiếu hẳn những mẫu lý tưởng để thúc đẩy, động viên những có gắng của mình.
Đời sống học đường trở thành một thị trường chữ nghĩa. Quan niệm truyền thống ‘tôn sư trọng đạo’ bị che lấp bởi lối sống thực tiễn dùng sức mạnh đồng tiền để mua chữ và trang bị bằng cấp. Quan hệ thiêng liêng giữa tình thầy – trò được thay thế bằng phong bì học phí minh định số tiền cao thấp.
Tương lai đối với người trẻ là tìm cho mình một việc làm tốt, một chỗ đứng vững chắc mang lại đồng lương cao, lợi nhuận nhiều, làm việc cho nước ngoài lại càng lý tưởng!
Đối với những bạn trẻ vì hoàn cảnh không thể tiếp tục con đường học vấn được, lý tưởng kể như bế tắc, không tìm được hướng đi, không biết sống để làm gì.
Còn bạn, những Sinh Viên Công Giáo, bạn nghĩ thế nào về việc học tập và cuộc sống tương lai của mình?
Tự trong thâm tâm, người trẻ luôn khát vọng tìm kiếm sự sống và hạnh phúc. Thế nhưng, hạnh phúc được giới thiệu cho người trẻ hôm nay thường là thứ hạnh phúc được đồng hóa với những sở hữu vật chất, đó là thứ hạnh phúc tạm bợ vì được xây dựng trên những cái chóng qua.
Vậy đâu là sự sống và hạnh phúc đích thực? Và đâu là đường dẫn đến sự sống và hạnh phúc đó? Người trẻ tự hỏi như thế, không những vì khát vọng muốn vươn lên, nhưng còn vì cuộc sống có quá nhiều câu trả lời, nhiều đến nỗi bạn không biết chọn giải pháp nào.
Trước những nhu cầu và thao thức đó, chúng tôi tổ chức Trại Hè Sinh Viên và Học Sinh 2011.

I – Thời gian : Từ ngày 23/07 – 24/07
II – Địa điểm : Giáo Xứ Ân Phú (Xã Nghĩa Hải – Nghĩa Hưng – Nam Định)
III - Đối tượng : Tất cả các bạn Sinh Viên và các bạn học sinh cấp 3, thuộc Giáo hạt Lạc Đạo – Liễu Đề - Quỹ Nhất.

IV – Mục đích :
Đến với Trại Hè Sinh Viên – Học Sinh 2011, bạn sẽ có cơ hội chia sẻ cho nhau những kinh nghiệm trong đời sống Đức tin, cũng như trong học tập; bạn sẽ cảm nghiệm được thế nào là tình bạn và tình yêu Ki-tô giáo, nhờ sự tươi trẻ, năng động, sang tạo và đầy nhiệt huyết của các bạn.
Hơn thế nữa những đề tài tĩnh tâm Giới trẻ sẽ giúp bạn chọn lựa cho mình một con đường sống, con đường dẫn đến hạnh phúc đích thực : Con đường Giê-su! Bạn sẽ cảm nghiệm được tình yêu của Đức Giê-su dành cho bạn, giúp bạn trưởng thành hơn trong đời sống Đức tin, và đối diện tốt hơn với những thực tại phức tạp của cuộc sống.

V – Nội dung :
• Sinh Hoạt : Một số trò chơi vận động và các bài củ điệu.
• Tĩnh Tâm : Các đề tài tĩnh tâm là một hành trình “Gặp gỡ Đức Ki-tô” được sắp xếp như sau :
1. Người trẻ tìm kiếm và gặp gỡ Chúa Giê-su (Ga 1,35-51)
2. Người trẻ hạnh phúc vì được sống với Chúa Giê-su (Lc 2,41-52)
3. Người trẻ bước đi trên con đường của Chúa Giê-su (Mc 10,46-52)
4. Người trẻ tin tưởng, phó thác mình cho Chúa Giê-su (Lc 5,1-11)
5. Người trẻ đón nhận lòng thương xót của Chúa Giê-su (Mc 10,17-22)
6. Người trẻ sống niềm hy vọng nơi Chúa Giê-su (Mc 8,27-30)

VI – Chương trình cụ thể :
1. Công tác chuẩn bị (từ ngày 20 - 22/7) : Đúng 8h ngày 20/07, tập trung toàn bộ ACE SVCG thuộc hạt Lạc Đạo – Liễu Đề - Quỹ Nhất về tại GX. Ân Phú để làm công tác chuẩn bị cho Trại Hè được diễn ra thành công và tốt đẹp.
Công việc bao gồm : Chuẩn bị Sân khấu, Âm thanh, Ánh sang.
Dụng cụ và đồ dùng để cắm trại.
Tập văn nghệ và tập hát cho Thánh Lễ.
Chuẩn bị các trò chơi, tập một số bài cử điệu và chuẩn bị chương trình lửa trại.

2. Chương trình Trại Hè :
 Ngày 23/07/2011
7h30 – 9h30 : Cắm Trại và trang trí Trại.
10h : Thánh Lễ khai mạc Trại Hè 2011.
11h15 : Trò chơi sinh hoạt vận động nhẹ.
11h30 – 14h : Ăn trưa và nghỉ trưa.
14h30 – 17h : Trò chơi lớn.
17h -18h : Trở về trại để ban tổ chức chấm điểm trại và sự nối kết của các thành viên trong trại.
18h – 18h45 : Ăn tối tại các trại của mình.
19h : Cha đặc trách SV khai mạc chương trình văn nghệ.
19h – 21h : Chương trình văn nghệ Trại Hè 2011.
21h -22h : Tĩnh tâm và cầu nguyện.
22h – 23h : Lửa Trại.
23h : Kết thúc và nghỉ đêm.

 Ngày 24/07/2011
5h : Báo thức.
5h – 6h45 : Vệ sinh cá nhân và ăn sáng.
7h – 9h30 : Tĩnh tâm và học hỏi Giáo lý.
9h35 – 10h : Tập hát chuẩn bị Thánh Lễ.
10h : Thánh Lễ Tạ ơn và nghi thức sai đi.
11h30 : Ăn trưa.
12h30 : Kết thúc chương trình Trại Hè Sinh Viên – Học Sinh 2011.

 Ghi chú : Mỗi thành viên tham gia đóng góp 30 000đ.
Nhóm SV Giáo xứ nào muốn đóng góp tiết mục văn nghệ xin mời đăng ký với ban tổ chức để sắp xếp.

Thanh Hương 192
25-06-2011, 11:17 AM
a Lăng ơi.................
anh xem lại phông chữ đi nó làm sao ý...:-??
vậy thì mọi người đọc làm sao được..?[-(

haianonline
25-06-2011, 11:18 AM
bị lỗi fone rồi bạn ơi, viết nhiều kiểu fone chữ quá.

slaveofgod
25-06-2011, 11:35 AM
Uhm quả thật bị lỗi Font rùi, mình đang nhờ người sửa font hộ
Mọi người thông củm nha, hihi

haianonline
25-06-2011, 12:11 PM
Uhm quả thật bị lỗi Font rùi, mình đang nhờ người sửa font hộ
Mọi người thông củm nha, hihi

sửa dễ mà, không thì bạn viết lại chương trình theo 1 loại fone thôi là ok rồi đó bạn ạhh. không thì chuyển mã về 1 loại fone và post lại lên.

slaveofgod
25-06-2011, 12:16 PM
Ohm bít thế tại bài này mình viết trên font VNI Times nhưng diễn đàn lại ko có VNI Times thế mới chán chứ,hihix

Phạm Văn Quân
25-06-2011, 12:55 PM
Mấy anh ơi em chỉ phục hồi lại được có một đoạn thôi,hic anh Lăng ơi sửa phông chữ của anh lại thành Times New Roman đi nhé!

Tự trong thâm tâm, người trẻ luôn khát vọng tìm kiếm sự sống và hạnh phúc. Thế nhưng, hạnh phúc được giới thiệu cho người trẻ hôm nay thường là thứ hạnh phúc được đồng hoá với những sở hữu vật chất, đó là thứ hạnh phúc tạm bợ vì được xây dựng trên những cái chóng qua.
Vậy đâu là sự sống và hạnh phúc đích thực? Và đâu là đường dẫn đến sự sống và hạnh phúc đó? Người trẻ tự hỏi như thế, không những vì khát vọng muốn vươn lên, nhưng còn vì cuộc sống có quá nhiều câu trả lời, nhiều đến nỗi bạn không biết chọn giải pháp nào.
Trước những nhu cầu và thao thức đó, chúng tôi tổ chức Trại Hè Sinh Viên 2011.

I- Thời gian: Từ ngày 23/07 – 24/07
II- Địa điểm: Giáo Xứ Ân Phú (Xã Nghĩa Hải – Nghĩa Hưng – Nam Định)
III- Đối tượng: Các bạn Sinh Viên, các bạn vừa thi Đại Học xong và các bạn học sinh cấp 3, thuộc Giáo hạt Lạc Đạo-Liễu Đề-Quỹ Nhất.
IV- Mục đích:
Đến với Trại Hè Sinh Viên 2011 bạn sẽ có cơ hội chia sẻ cho nhau những kinh nghiệm trong đời sống đức tin, cũng như trong học tập; bạn sẽ cảm nghiệm được thế nào là tình bạn và tình yêu Kitô giáo, nhờ sự tươi trẻ, năng động, sáng tạo và đầy nhiệt huyết của các bạn.
Hơn thế nữa, những đề tài tĩnh tâm Giới trẻ sẽ giúp bạn chọn lựa cho mình một con đường sống, con đường dẫn đến hạnh phúc đích thực: Con đường Giêsu! Bạn sẽ cảm nghiệm được tình yêu của Đức Giêsu dành cho bạn, giúp bạn trưởng thành hơn trong đời sống đức tin, và đối diện tốt hơn với những thực tại phức tạp của cuộc sống.
V- Nội dung:
• Sinh Hoạt : Một số trò chơi vận động và các bài cử điệu.
• Tĩnh Tâm : Các đề tài tĩnh tâm là một hành trình “Gặp gỡ Đức Kitô” được sắp xếp như sau:
1. Người Trẻ tìm kiếm và gặp gỡ Chúa Giêsu (Ga 1, 35-51)
2. Người trẻ hạnh phúc vì được sống với Chúa Giêsu (Lc 2, 41-52)
3. Người trẻ bước đi trên con đường của Chúa Giêsu (Mc 10, 46-52)
4. Người trẻ tin tưởng,phó thác đời mình cho Chúa Giêsu (Lc 5, 1-11)
5. Người trẻ đón nhận lòng thương xót của Chúa Giêsu (Mc 10, 17-22)
6. Người trẻ sống niềm hy vọng nơi Chúa Giêsu(Mc 8, 27-30)
VI- Chương Trình Cụ Thể
1. Công tác chuẩn bị (từ ngày 20 – 22/07) : Đúng 8h ngày 20/07, tập trung toàn bộ ACE SVCG thuộc Giáo hạt Lạc Đạo – Liễu Đề – Quỹ Nhất về tại Gx. Ân Phú để làm công tác chuẩn bị cho Trại Hè được diễn ra thành công và tốt đẹp.
Công việc bao gồm : Chuẩn bị Sân khấu, Âm thanh, Ánh sáng.
Chuẩn bị các trò chơi, tập một số bài cử điệu và chuẩn bị chương trình lửa trại.
2. Chương trình Trại Hè
Ngày 23/07/2011
11h15 : Trò chơi sinh hoạt vận động nhe.
17h – 18h : Trở về trại để ban tổ chức đến chấm điểm trại v sự nối kết của cc thnh vin trong trại.
19h – 21h : Chương trình văn nghệ.
21h – 22h : Tĩnh tâm và cầu nghuyện.

Ngày 24/07/2011
5h : Báo Thức.
7h – 9h30 : Tĩnh Tâm và học hỏi giáo lý.
10h : Thánh Lễ Tạ ơn và Nghi thức sai đi.
11h30 : Ăn Trưa
12h30 : Kết thúc chương trình trại hè 2011.

Có điều gì thắc mắc xin liên lạc với mình theo SĐT 098 654 0423

slaveofgod
25-06-2011, 02:10 PM
Cảm ơn E nha, tại Cha gửi cho A bản này nên A viết trên nền bản Word này lun ko viết lại nên mới xảy ra tình trạng lỗi font như thế này, hihi
Tại mình lười wa mong ACE thông củm, hihi

soccon_nd90
25-06-2011, 09:04 PM
các bác ơi thế sv hạt khác có đc tham gia kh chi phí thì thế nào ạh hi hi hi

Phạm Văn Quân
26-06-2011, 11:14 AM
Rất hân hạnh đón tiếp bạn!
"Chào người bạn mới đến, góp thêm một niềm vui.
Chào người bạn mới đến, góp thêm 50 chục nghìn"
Hy vọng bạn sẽ tham gia cùng 3 giáo hạt mình.

soccon_nd90
26-06-2011, 01:40 PM
ôi 50 chục nghàn hả bác
bỏ cho cháu chữa chục đc kh ạh hi hi hi hi

haianonline
26-06-2011, 04:05 PM
:D:D, vui nhề, ước gì mình có thể tham gia, mình mà về thì chết với mình đấy, ko thể bỏ cơ hội.:))

ngobcool
26-06-2011, 05:41 PM
ko tham dự dược lễ truyền thống.nhưng được tham dự trại hè của hạt minh.vui.ủng hộ 2 tay luôn

dovanngon
26-06-2011, 08:57 PM
Có mời khách mời danh dự ko nhỉ!

slaveofgod
29-06-2011, 11:38 AM
Xin lỗi tất cả các bạn vì sự lỗi font chữ vừa rùi, mình đã sửa lại xin các bạn đọc kỹ chương trình để cùng về góp sức cho Trại Hè được thành công tốt đẹp.

vuthuytrang-punpun
30-06-2011, 04:19 PM
ui.the ve gx an phu co dc ho tro tien xe ve ko ak.

slaveofgod
30-06-2011, 09:50 PM
ui.the ve gx an phu co dc ho tro tien xe ve ko ak.

Ko bạn ạ, về đó làm tình nguyện Mùa Hè Xanh thi sẽ được hỗ trợ tiền xe về còn về trại hè thì ko được hỗ trợ, còn kinh phí thì mỗi người đóng góp 30k nhé, hihi

Thanh Hương 192
01-07-2011, 09:38 AM
các ace Hạt Lạc Đạo đâu rùi nhỉ...?chúng ta điểm danh tí nào:clapping:
Hãy cùng nhau thực hiện chương trình trại hè của svcg chúng ta được thành công tốt đẹp các ban nhé...!
Lạy Chúa chúng con xin phó thác nơi Ngài...

slaveofgod
04-07-2011, 10:41 PM
Thư Ngỏ

Các bạn Sinh Viên rất thân mến!
Chúng ta đang sống trong một xã hội vô cùng phức tạp và đa dạng. Nền kinh tế thị trường và xu hướng toàn cầu hóa đang đặt ra những thách đố mới cho đời sống Đức tin của các bạn.
Với đà phát triển của xã hội và đất nước, nhiều công trình được xây dựng và nâng cao, đời sống dần dần được cải thiện. Các khó khăn cơ bản như lương thực, nhà ở, y tế cộng đồng, thông tin, văn hóa, công nghệ sản xuất đang được khắc phục. Đời sống của người dân mỗi ngày một cao hơn.
Tuy nhiên, bên cạnh những tiến bộ vật chất đó, xã hội vẫn còn đầy rẫy những phân hóa của một ‘nền kinh tế thị trường’ mà trong đó ‘mạnh – yếu, được – thua’ thể hiện rõ rang, những ai kém may mắn, thiếu khả năng sẽ bị loại trừ. Giới trẻ thiếu hẳn những mẫu lý tưởng để thúc đẩy, động viên những có gắng của mình.
Đời sống học đường trở thành một thị trường chữ nghĩa. Quan niệm truyền thống ‘tôn sư trọng đạo’ bị che lấp bởi lối sống thực tiễn dùng sức mạnh đồng tiền để mua chữ và trang bị bằng cấp. Quan hệ thiêng liêng giữa tình thầy – trò được thay thế bằng phong bì học phí minh định số tiền cao thấp.
Tương lai đối với người trẻ là tìm cho mình một việc làm tốt, một chỗ đứng vững chắc mang lại đồng lương cao, lợi nhuận nhiều, làm việc cho nước ngoài lại càng lý tưởng!
Đối với những bạn trẻ vì hoàn cảnh không thể tiếp tục con đường học vấn được, lý tưởng kể như bế tắc, không tìm được hướng đi, không biết sống để làm gì.
Còn bạn, những Sinh Viên Công Giáo, bạn nghĩ thế nào về việc học tập và cuộc sống tương lai của mình?
Tự trong thâm tâm, người trẻ luôn khát vọng tìm kiếm sự sống và hạnh phúc. Thế nhưng, hạnh phúc được giới thiệu cho người trẻ hôm nay thường là thứ hạnh phúc được đồng hóa với những sở hữu vật chất, đó là thứ hạnh phúc tạm bợ vì được xây dựng trên những cái chóng qua.
Trước những nhu cầu và thao thức đó, chúng tôi tổ chức Trại Hè Sinh Viên và Học Sinh 2011.

I – Thời gian : Từ ngày 22/07 – 23/07
II – Địa điểm : Giáo Xứ Ân Phú (Xã Nghĩa Hải – Nghĩa Hưng – Nam Định)
III - Đối tượng : Tất cả các bạn Sinh Viên và các bạn học sinh cấp 3, thuộc Giáo hạt Lạc Đạo – Liễu Đề - Quỹ Nhất.

IV – Mục đích :
Đến với Trại Hè Sinh Viên – Học Sinh 2011, bạn sẽ có cơ hội chia sẻ cho nhau những kinh nghiệm trong đời sống Đức tin, cũng như trong học tập; bạn sẽ cảm nghiệm được thế nào là tình bạn và tình yêu Ki-tô giáo, nhờ sự tươi trẻ, năng động, sang tạo và đầy nhiệt huyết của các bạn.
Hơn thế nữa những đề tài tĩnh tâm Giới trẻ sẽ giúp bạn chọn lựa cho mình một con đường sống, con đường dẫn đến hạnh phúc đích thực : Con đường Giê-su! Bạn sẽ cảm nghiệm được tình yêu của Đức Giê-su dành cho bạn, giúp bạn trưởng thành hơn trong đời sống Đức tin, và đối diện tốt hơn với những thực tại phức tạp của cuộc sống.

V – Nội dung :
• Sinh Hoạt : Một số trò chơi vận động và các bài củ điệu.
• Tĩnh Tâm : Các đề tài tĩnh tâm là một hành trình “Gặp gỡ Đức Ki-tô” được sắp xếp như sau :
1. Người trẻ tìm kiếm và gặp gỡ Chúa Giê-su (Ga 1,35-51)
2. Người trẻ hạnh phúc vì được sống với Chúa Giê-su (Lc 2,41-52)
3. Người trẻ bước đi trên con đường của Chúa Giê-su (Mc 10,46-52)

VI – Chương trình cụ thể :
1. Công tác chuẩn bị (từ ngày 19 - 21/7) : Đúng 8h ngày 19/07, tập trung toàn bộ ACE SVCG thuộc hạt Lạc Đạo – Liễu Đề - Quỹ Nhất về tại GX. Ân Phú để làm công tác chuẩn bị cho Trại Hè được diễn ra thành công và tốt đẹp.
Công việc bao gồm : Chuẩn bị Sân khấu, Âm thanh, Ánh sang.

2. Chương trình Trại Hè :
 Ngày 22/07/2011
17h -18h : Trở về trại để ban tổ chức chấm điểm trại và sự nối kết của các thành viên trong trại.
19h – 21h : Chương trình văn nghệ Trại Hè 2011.
21h -22h : Tĩnh tâm và cầu nguyện.

 Ngày 23/07/2011
5h : Báo thức.
7h – 9h30 : Tĩnh tâm và học hỏi Giáo lý.
10h : Thánh Lễ Tạ ơn và nghi thức sai đi.
11h30 : Ăn trưa.
12h30 : Kết thúc chương trình Trại Hè Sinh Viên – Học Sinh 2011.

 Ghi chú : Mỗi thành viên tham gia đóng góp 40 000đ.
Nhóm SV Giáo xứ nào muốn đóng góp tiết mục văn nghệ xin mời đăng ký với ban tổ chức để sắp xếp.

Vì ĐK Cha đặc trách có việc bận phải đi vào ngày Chúa Nhật (24/07) nên chương trình Trại Hè của chúng ta sẽ đc tổ chức sớm hơn tức là từ ngày 22/07 - 23/07, xin các bạn xem lại chương trình để biết rõ về thời gian tổ chức Trại Hè nha.
Xin lỗi các bạn vì sự thay đổi kinh phí, nhìu việc quá nên mình chưa kịp cập nhật được thay đổi của Trại Hè trên Diễn Đàn mong các bạn thông cảm nha.
Rất hân hạnh đc chào đón các bạn SV trong giáo Hạt và ngoài giáo Hạt cùng về tham dự Trại Hè HS-SV Hạt Lạc Đạo 2011.

haianonline
05-07-2011, 12:50 AM
các bác ở nhà tổ chúc ác nhề.:D:D> trong này chuẩn bị có chương trình, mọi người chuẩn bị tham gia trại hè nhé,:D:D

slaveofgod
06-07-2011, 11:15 PM
các bác ở nhà tổ chúc ác nhề.:D:D> trong này chuẩn bị có chương trình, mọi người chuẩn bị tham gia trại hè nhé,:D:D
Vâng tại lần đầu tiên tổ chức nên vẫn còn nhiều bỡ gỡ lắm Bác ạ, còn nhìu việc phải làm lắm mà bi giờ e vẫn còn đang ham hố với Tiếp Sức Mùa Thi chưa về chuẩn bị được, hihi

superbanana
06-07-2011, 11:43 PM
Vâng tại lần đầu tiên tổ chức nên vẫn còn nhiều bỡ gỡ lắm Bác ạ, còn nhìu việc phải làm lắm mà bi giờ e vẫn còn đang ham hố với Tiếp Sức Mùa Thi chưa về chuẩn bị được, hihi
ha há, gì cũng ham hố....., vậy thì ...cứ như anh, trái đất có phải vui không nhỉ????

Thanh Hương 192
06-07-2011, 11:51 PM
đúng là như thế, lần đâu tiên tổ chức con nhiều bỡ ngỡ lắm...
Vì thế chúng ta rất cần sự nhiệt tình của tất cả ace trong Hạt mình...hihihi

slaveofgod
15-07-2011, 07:52 PM
Thế là hum nay đã lê được bước chân về đến quê rùi, ui sau bao nhiu ngày đi hoang hum nay tôi đã trở về với quê hương iu dấu của mình, hihi
GO_dLyViw5Q&feature=related

domphucth
20-07-2011, 01:15 PM
Lần sau mà có bị lỗi font do viết trên nền Word bằng font VNI thì vào công cụ chuyển đổi font của Vietkey hoặc UNIKEY đó, chỉ cần copy paste vài phát thui. hi

slaveofgod
20-07-2011, 02:41 PM
Ohm, Thanks bạn nhìu nha, hihi

HTML.nd
20-07-2011, 02:45 PM
Khà khà .....
Em muốn tham gia thì đăng kí thế nào vậy bà con hạt mình?

slaveofgod
20-07-2011, 02:56 PM
Ohm E mun tham gia thì ĐK với BDD SV giáo xứ của mình hoặc ĐK trực tiếp với A qua số 0986 540 423 để đc biết rõ về chương trình nha.

phamhanh2005
21-07-2011, 04:13 PM
Trời ơi sắp đến ngày đó rồi ko có ở nhà coi hội trại tiếc ghê! Chúc cho hội trại thành công tốt đẹp!