PDA

View Full Version : Khi tham gia tiếp sức mùa thi mình sẽ làm gì?

nguyenquang
16-05-2011, 06:13 PM
Chào các anh chị em sinh viên.
Một mùa thi của chúng ta đã gần đến và đồng nghĩa với nó là Chương trình Tiếp Sức Mùa Thi cũng đang được nóng dần lên.
Một lần có một em sinh viên năm 1 có hỏi mình rằng: "khi đi tiếp sức mùa thi thì mình sẽ phải làm gì?" Chắc anh chị em nào đã tham gia thì biết rồi nhỉ, còn mình đã tham gia và mình thấy rằng công việc chính khi tham gia tiếp sức mùa thi là: nhận đưa đón các em từ bến xe về nhà ở và từ nhà ở tới trường thi, chăm sóc các em từ bữa ăn, giấc ngủ, sinh hoạt của các em và một điều quan trọng của một tình nguyện viên là nói chuyện với các em, chia sẻ với các em về kinh nghiệm thi cử, có thể an ủi, nói chuyện vui với các em làm cho các em quên đi những lo lắng, những nỗi buồn vì có những em sau khi thi xong 1 hoặc 2 môn sẽ rất thất vọng, đó là lúc các em cần mình nhất. Đó là một số việc mà một tình nguyện viên có thể làm được cho các em thí sinh.
Anh chị em hãy chia sẻ kinh nghiuệm của mình nhé
Xin cảm ơn anh chị em rất nhiều

nguyenquang
17-05-2011, 10:41 AM
anh chị em hãy chia sẻ những kinh nghiẹm của mình nhé để cho các anh chị em biết và đặc biệt là cho các bạn Tân sinh đc biêt

soccon_nd90
17-05-2011, 12:00 PM
hic hic các báo nào biết thì chia sẻ cho cháu biết với ạh
năm nay cháu định tham gia mà không biết làm gì nữa

tranhuu.nd
17-05-2011, 12:04 PM
em cũng thế .hihi ko bít phải làm gì ? ak mà sao em đăng kí rùi mà ko thấy gi nhỉ ?

sweetheart5788
17-05-2011, 12:41 PM
Chào các anh chị em sinh viên.
Một mùa thi của chúng ta đã gần đến và đồng nghĩa với nó là Chương trình Tiếp Sức Mùa Thi cũng đang được nóng dần lên.
Một lần có một em sinh viên năm 1 có hỏi mình rằng: "khi đi tiếp sức mùa thi thì mình sẽ phải làm gì?" Chắc anh chị em nào đã tham gia thì biết rồi nhỉ, còn mình đã tham gia và mình thấy rằng công việc chính khi tham gia tiếp sức mùa thi là: nhận đưa đón các em từ bến xe về nhà ở và từ nhà ở tới trường thi, chăm sóc các em từ bữa ăn, giấc ngủ, sinh hoạt của các em và một điều quan trọng của một tình nguyện viên là nói chuyện với các em, chia sẻ với các em về kinh nghiệm thi cử, có thể an ủi, nói chuyện vui với các em làm cho các em quên đi những lo lắng, những nỗi buồn vì có những em sau khi thi xong 1 hoặc 2 môn sẽ rất thất vọng, đó là lúc các em cần mình nhất. Đó là một số việc mà một tình nguyện viên có thể làm được cho các em thí sinh.
Anh chị em hãy chia sẻ kinh nghiuệm của mình nhé
Xin cảm ơn anh chị em rất nhiều

Quang đã nói đầy đủ những việc chính rồi nè. Cũng không có gì là khó khăn đâu, phải hy sinh chút thôi. Nhớ lần đầu tiên mình đi thi có ai tiếp sức đâu, mượn được cái xe máy là 3 thằng đi thi 3 trường chở nhau đi, thả mỗi thằng một chỗ rồi mình về trường mình thi. Có anh chị nào tiếp sức mà chở đi thì chắc chắn tinh thần của các em sẽ thoải mái hơn nhiều, không phải lo không rành đường như mình, lại có người đã trải qua rồi để "trút bầu tâm sự" nữa. khi tiếp sức mùa thi xong chắc chắn các bạn sẽ quen được nhiều (cả các em gái nữa.he) ra vẻ đàn anh hơn, ít ra mình cũng thi trước mà.he. học được rất nhiều từ tình cảm các bác phụ huynh dành cho mình. Cố lên anh em!!!Có Chúa thì làm gì chẳng được.hi

N@mT@o
17-05-2011, 12:51 PM
Như mọi người đã biết tiếp sức mùa thi là cả một quá trình trong đó cần sự hi sinh cần những tấm lòng.
Như các em tân sinh viên mình đã từng qua thì càng thấm hiểu nỗi bơ vơ khi xa nhà.
Lúc đó cần có sự quan tâm của chúng ta những anh chị đã từng bước qua.
Vì thế sự gần gũi của anh chị tình nguyện viên là thiết thực nhất là niềm động viên cho các em đi thi, vững bước bên giảng đường đại học.

superbanana
17-05-2011, 02:46 PM
hì hì, quan tâm đến các em ý này, chia sẻ này, động viên này.... gần gũi với các bạn ý
nứa..... xong là chém.....!hix

luunamdinh
17-05-2011, 03:41 PM
Quang ơi Tùng vừa hỏi AE mình triển khai chuẩn bị cho tiếp sức mùa thi tới đâu rồi?

Anh cũng đang đi tìm cả đầu ra và đầu vào, chưa có tin tức gì nhiều lắm. Nhưng bà con nghe có vẻ ủng hộ kế hoạch này lắm.
có người nói từ ngoài quê vào đây bạn nào có gd thân quen và ACE ở trong này thì có thể để gđ các bạn đó chăm sóc. mình tập chung cho các bạn ko quen biết ai. Mình có thể xem xét cụ thể ra sao? Trong Tuần này Tùng muốn mời BDH gặp nhau 1 lần nữa để chuẩn bị cho vụ này ACE tính sao? Ngày nào thì ok?

sweetheart5788
17-05-2011, 04:14 PM
Quang ơi Tùng vừa hỏi AE mình triển khai chuẩn bị cho tiếp sức mùa thi tới đâu rồi?

Anh cũng đang đi tìm cả đầu ra và đầu vào, chưa có tin tức gì nhiều lắm. Nhưng bà con nghe có vẻ ủng hộ kế hoạch này lắm.
có người nói từ ngoài quê vào đây bạn nào có gd thân quen và ACE ở trong này thì có thể để gđ các bạn đó chăm sóc. mình tập chung cho các bạn ko quen biết ai. Mình có thể xem xét cụ thể ra sao? Trong Tuần này Tùng muốn mời BDH gặp nhau 1 lần nữa để chuẩn bị cho vụ này ACE tính sao? Ngày nào thì ok?

hay buổi tối đi anh, tối nào cũng ok

tranhuu.nd
17-05-2011, 08:26 PM
hihi e chưa tham gia lần nào ,chắc là vui lăm nhỉ hihi

tranhuu.nd
17-05-2011, 08:28 PM
khi nào nhóm Phùng Khoang họp báo cho em biết với nha ace hihi e cám ơn trc nha hihi