PDA

View Full Version : Thôi thì, em buông tay anh ra, anh nhé!

Thu Trang BBC
14-10-2010, 10:06 AM
Em biết sẽ chẳng bao giờ anh đọc được những điều em viết đây, nên sẽ chẳng thể hiểu được cho trọn vẹn cảm xúc em, con người em, tất nhiên rồi... Đã lâu lắm rồi, anh bỏ thói quen vào blog của em, anh nhỉ...

Có thể anh cho rằng anh hiểu em đã đủ...

Có thể anh cho rằng em đã nói nhiều, chia sẻ nhiều... đủ để anh thuộc tính cách của em như lòng bàn tay mình vậy... Anh đã quá quen với một con bé sớm nắng chiều mưa, buổi sáng vẫn tươi cười nhí nhảnh, buổi chiều đã ỉu xìu, hỏi không thèm nói... Anh cảm nhận được "em có chuyện gì đó không ổn..." nhưng cũng chỉ thế mà thôi... Đúng thế, anh quen rồi mà, ngày mai em sẽ lại nhắn tin chúc anh một ngày tốt lành, lại cười giòn tan hồn nhiên: Em ổn...

Nhưng anh có biết, hàng đêm, em vẫn trăn trở, vẫn khóc rất nhiều, em đơn giản nhưng đôi lúc cũng phức tạp đến khó chịu thế đấy anh ạ...

Hôm nay em có một chuyện rất vui, thường thì anh sẽ là người đầu tiên mà em nhắn tin nũng nịu đòi chia vui, đòi...được anh thưởng. "Chắc giờ này anh đang bận..." - em tự lập trình và mặc định cái suy nghĩ ấy cho mình từ bao giờ không hay, và em ngại, ngại làm phiền anh, ngại phải chia sẻ, kể cả những thứ ngọt ngào nhất hay thậm chí khó chịu nhất với người luôn đặc biệt quan trọng với em, chỉ sau gia đình... Chiếc máy tính "cùi mía" của em dở chứng, font chữ hỏng... em bấm số của anh nhưng rồi lại không gọi.

Là anh đang dần bước ra khỏi cuộc sống của em, hay là em đang tự mặc lấy vỏ bọc cho mình, rồi tự đẩy mình ra xa khỏi anh??

Em giận: "hình như càng ngày mình càng dành ít thời gian cho nhau phải không anh, cả ngày hôm nay anh ko nhắn tin cho em..." - Lúc nào anh cũng có lý do rất chính đáng, em chẳng thể giận lâu được...

"Anh đang làm gì thế?" - 3h chiều, em gửi tin nhắn đi, mắt nhòe nhoẹt nước, hy vọng như nhiều lần trước anh sẽ cảm nhận được "em đang có điều gì không ổn". Nhưng không có hồi âm. Chắc anh đang bận. Em tắt máy, ngồi học mà tâm trí cứ đặt vào chiếc điện thoại... Rồi vồ lấy máy, 1 cuộc gọi lỡ lúc 7 rưỡi. Chỉ thế thôi...

Em đang dần làm quen lại với cuộc sống trước kia, những ngày em và anh chưa từng quen nhau. Em tự làm mọi thứ một mình, tự xoay xở một mình và nhẵn mặt đi nhờ vả người này người khác mỗi lúc gặp khó khăn không thể tự giải quyết được... Không giống như lúc có anh ở bên cạnh, em luôn tin rằng anh có thể làm được tất cả, và em chẳng cần phiền đến ai hết... Anh đang tập cho em cuộc sống ấy, cuộc sống không có anh, không cần anh, một cách gián tiếp, anh có biết không?

Anh sợ mất em, anh nói thế, và em tin thế, em cũng cảm nhận được. Nhưng có phải anh đang cố giữ em như cố giữ một thói quen không anh? Là cần có người để chia sẻ niềm vui nỗi buồn, là được giận hờn, hẹn hò, đưa đón... Nhưng như thế liệu đã đủ cho một tình yêu chưa anh? Và anh đã làm gì để giữ em lại hả anh...

Thôi thì, em buông tay anh ra, anh nhé!

N@mT@o
14-10-2010, 10:36 AM
thật cảm động...???
cuộc sống do mỗi người tự tạo ra cho mình không phụ thuộc hay nhờ ai
nhưng dù sao cuộc sống mang bao điều mà ta cần hướng theo
hãy biết chọn cho mình một con đường mà nó sẽ đưa bạn đến bến bờ của hạnh phúc
8->8->8->8->8->

Dũng Hồng
14-10-2010, 01:32 PM
Mình mong là khi đoc câu truyện này mọi người sẽ biết quý trọng những gì mình đang có.
Đừng để khi nó đi rùi mới thấy nuối tiếc nhé!

LuCasDoan
14-10-2010, 05:28 PM
Trời ! sao tinh cách của bạn giống ng iu mình thế??? cũng giống lun cả hoàn cảnh của tụi mình ....
Cảm ơn bạn đã post bài này . Sau khi đọc .Mình bít mình phải làm một điều gì đó.. Nếu ko mún phải hối hận .. tks:)

thaonguyen
14-10-2010, 06:20 PM
Nhìn thấy mình và anh trong bài viết này, sao tâm trạng giống nhau đến thế. Mình cũng đang buông tay mình ra khỏi bàn tay anh nhưng vẫn chờ đợi một cái kéo lại từ bàn tay đó.
...minh tạm chia tay nhau nhé a để ta biết được có y nhau ko.mình cho nhau hai lối đi để xem quãng đường của ai xa hơn.thời gian sẽ nói lên tất cả nếu ta còn y sẽ quay trở về...thì lúc đó hai ta sẽ cùng mở rộng trái tim và cùng cho nhau y lại từ đầu...
Hi vọng...nhưng đôi khi thấy sao mong manh quá.

Thu Trang BBC
14-10-2010, 07:16 PM
thật cảm động...???
cuộc sống do mỗi người tự tạo ra cho mình không phụ thuộc hay nhờ ai
nhưng dù sao cuộc sống mang bao điều mà ta cần hướng theo
hãy biết chọn cho mình một con đường mà nó sẽ đưa bạn đến bến bờ của hạnh phúc
8->8->8->8->8->
Gia ma co ai cho the chi cho minh, phai lam gi de tim thay con duong hanh phuc?

Thu Trang BBC
14-10-2010, 07:17 PM
Nhìn thấy mình và anh trong bài viết này, sao tâm trạng giống nhau đến thế. Mình cũng đang buông tay mình ra khỏi bàn tay anh nhưng vẫn chờ đợi một cái kéo lại từ bàn tay đó.
...minh tạm chia tay nhau nhé a để ta biết được có y nhau ko.mình cho nhau hai lối đi để xem quãng đường của ai xa hơn.thời gian sẽ nói lên tất cả nếu ta còn y sẽ quay trở về...thì lúc đó hai ta sẽ cùng mở rộng trái tim và cùng cho nhau y lại từ đầu...
Hi vọng...nhưng đôi khi thấy sao mong manh quá.
Uh, doi khi cung phai buong ra de dc niu lai, nhung cung nen can than, no co the phan tac dung ban ah`.

Thu Trang BBC
14-10-2010, 07:18 PM
Trời ! sao tinh cách của bạn giống ng iu mình thế??? cũng giống lun cả hoàn cảnh của tụi mình ....
Cảm ơn bạn đã post bài này . Sau khi đọc .Mình bít mình phải làm một điều gì đó.. Nếu ko mún phải hối hận .. tks:)
Gia nhu anh ay cung doc duoc nhung dong nay, va lam gi do nhu ban nhi?! :)Ma ban co ke hoach gi the, chi t nghe voi :D

chien_lac20388
14-10-2010, 07:26 PM
ui zoi oi nuoc mat ca sau thui anh chi em oi. dao nay chi em hay dung chieu nay de thu hut su chu y cua anh em chung ta day.....minh dam hcac 99% ban thu trang bbc chua co bat cu anh nao nhu a cau ban y trong bai viet tren dau
xin loi thu trang vi toi hay noi that. ma neu thu trang co mun bat lai thi nt hay goi dien vao so 0984583660 nha vi rat it khi tui ghe dien dan
the nhe than chao tat ca cach anh chi em va nhat la than chao thu trang nha!!!

thaonguyen
14-10-2010, 07:34 PM
ui zoi oi nuoc mat ca sau thui anh chi em oi. dao nay chi em hay dung chieu nay de thu hut su chu y cua anh em chung ta day.....minh dam hcac 99% ban thu trang bbc chua co bat cu anh nao nhu a cau ban y trong bai viet tren dau
xin loi thu trang vi toi hay noi that. ma neu thu trang co mun bat lai thi nt hay goi dien vao so 0984583660 nha vi rat it khi tui ghe dien dan

Buồn vì có những người suy nghĩ như thế

Thu Trang BBC
14-10-2010, 08:26 PM
Bac da nghe cau chuyen ve chú bé chăn cừu và đàn sói chua nhi? Neu chua thi search google để đọc và cảm nhận nhé. Thân ái.

N@mT@o
14-10-2010, 11:21 PM
Gia ma co ai cho the chi cho minh, phai lam gi de tim thay con duong hanh phuc?

you hãy tự tin vào chính mình đi chứ?
thời gian sẽ không ngừng lại mà nó cứ tiếp tục trôi đi như cuộc đời ta vậy hãy giữ gìn những gì bạn có!
như một người sẽ không thể tắm 2 lần trên một dòng sông....

Thu Trang BBC
15-10-2010, 11:51 AM
:D:D
you hãy tự tin vào chính mình đi chứ?
thời gian sẽ không ngừng lại mà nó cứ tiếp tục trôi đi như cuộc đời ta vậy hãy giữ gìn những gì bạn có!
như một người sẽ không thể tắm 2 lần trên một dòng sông....
biết đâu một ngày tớ nhận ra you chính là con đường hạnh phúc của t thì sao nhỉ [-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<

N@mT@o
15-10-2010, 11:55 AM
:D:D
biết đâu một ngày tớ nhận ra you chính là con đường hạnh phúc của t thì sao nhỉ [-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<

thôi thì lúc đó sẽ theo dòng đời mà quyết định thui
nhưng hiện tại là..thôi
hãy vì tương lai mà phấn đâu nha
:-c:-c:-c:-c:-c

3vt
15-10-2010, 12:39 PM
vo va vo van linh ta linh tinh tinh yeu boxit

thienchualatinhyeu
15-10-2010, 12:54 PM
vớ vẩn cũng đúng,linh tinh cũng càng đúng,nư thế có quá dựa dẫm mõi khi có "chàng" k?k thể 1 mình xoai sở sao?yếu mềm đến thế sao?k cứng rắn đc à?đọc thì thấy tình cảm nó có 1 góc thui à?ít thế hả?conf gì thì post nữa đi nha,TRang bán bánh chuối

N@mT@o
15-10-2010, 01:24 PM

[-X[-X[-X
b-(b-(b-(b-(b-(

thienchualatinhyeu
15-10-2010, 04:04 PM
ông tào này lại nhăn mặt roài

sao6ngoi
15-10-2010, 04:53 PM
lâu quá không vào diễn đàn, anh chị em có vẻ có nhiều tâm trạng nhỉ, trangBBC đọc chữ ký của Me nhé, cố lên!

N@mT@o
15-10-2010, 05:51 PM
ông tào này lại nhăn mặt roài

đâu có đâu
thấy cảnh động lòng mà mình ủng hộ và chia sẻ thôi

jcquoctinh
15-10-2010, 07:01 PM
Em biết sẽ chẳng bao giờ anh đọc được những điều em viết đây, nên sẽ chẳng thể hiểu được cho trọn vẹn cảm xúc em, con người em, tất nhiên rồi... Đã lâu lắm rồi, anh bỏ thói quen vào blog của em, anh nhỉ...

Có thể anh cho rằng em đã nói nhiều, chia sẻ nhiều... đủ để anh thuộc tính cách của em như lòng bàn tay mình vậy... Anh đã quá quen với một con bé sớm nắng chiều mưa, buổi sáng vẫn tươi cười nhí nhảnh, buổi chiều đã ỉu xìu, hỏi không thèm nói... Anh cảm nhận được "em có chuyện gì đó không ổn..." nhưng cũng chỉ thế mà thôi... Đúng thế, anh quen rồi mà, ngày mai em sẽ lại nhắn tin chúc anh một ngày tốt lành, lại cười giòn tan hồn nhiên: Em ổn...

Nhưng anh có biết, hàng đêm, em vẫn trăn trở, vẫn khóc rất nhiều, em đơn giản nhưng đôi lúc cũng phức tạp đến khó chịu thế đấy anh ạ...

Hôm nay em có một chuyện rất vui, thường thì anh sẽ là người đầu tiên mà em nhắn tin nũng nịu đòi chia vui, đòi...được anh thưởng. "Chắc giờ này anh đang bận..." - em tự lập trình và mặc định cái suy nghĩ ấy cho mình từ bao giờ không hay, và em ngại, ngại làm phiền anh, ngại phải chia sẻ, kể cả những thứ ngọt ngào nhất hay thậm chí khó chịu nhất với người luôn đặc biệt quan trọng với em, chỉ sau gia đình... Chiếc máy tính "cùi mía" của em dở chứng, font chữ hỏng... em bấm số của anh nhưng rồi lại không gọi.

Là anh đang dần bước ra khỏi cuộc sống của em, hay là em đang tự mặc lấy vỏ bọc cho mình, rồi tự đẩy mình ra xa khỏi anh??

Em giận: "hình như càng ngày mình càng dành ít thời gian cho nhau phải không anh, cả ngày hôm nay anh ko nhắn tin cho em..." - Lúc nào anh cũng có lý do rất chính đáng, em chẳng thể giận lâu được...

"Anh đang làm gì thế?" - 3h chiều, em gửi tin nhắn đi, mắt nhòe nhoẹt nước, hy vọng như nhiều lần trước anh sẽ cảm nhận được "em đang có điều gì không ổn". Nhưng không có hồi âm. Chắc anh đang bận. Em tắt máy, ngồi học mà tâm trí cứ đặt vào chiếc điện thoại... Rồi vồ lấy máy, 1 cuộc gọi lỡ lúc 7 rưỡi. Chỉ thế thôi...

Em đang dần làm quen lại với cuộc sống trước kia, những ngày em và anh chưa từng quen nhau. Em tự làm mọi thứ một mình, tự xoay xở một mình và nhẵn mặt đi nhờ vả người này người khác mỗi lúc gặp khó khăn không thể tự giải quyết được... Không giống như lúc có anh ở bên cạnh, em luôn tin rằng anh có thể làm được tất cả, và em chẳng cần phiền đến ai hết... Anh đang tập cho em cuộc sống ấy, cuộc sống không có anh, không cần anh, một cách gián tiếp, anh có biết không?

Anh sợ mất em, anh nói thế, và em tin thế, em cũng cảm nhận được. Nhưng có phải anh đang cố giữ em như cố giữ một thói quen không anh? Là cần có người để chia sẻ niềm vui nỗi buồn, là được giận hờn, hẹn hò, đưa đón... Nhưng như thế liệu đã đủ cho một tình yêu chưa anh? Và anh đã làm gì để giữ em lại hả anh...

Ok..em có thể ra đi như em muốn. Nhưng đừng lấy và mang đi những gì là của em trong anh em nhé là nụ cười toe toét, cái nhìn hầm hố, giọng nói âm vực bass trưởng....Tờ Rang em ra đi nhẹ nhàng thanh thản.chúc em xuôi chèo mát mái...

kenken
15-10-2010, 07:13 PM
Hichic
Giong em kenken quá đi ta
Có lẽ em cũng buông tay ra thui
Cầm lâu quá rùi
Hì hì hì

N@mT@o
15-10-2010, 07:56 PM
Hichic
Cầm lâu quá rùi
Hì hì hì

lại bắt đầu đấy
BBC cẩn thận với kenken đấy
mấy ổng này...quá
:-t:-t:-t:-t:-t

Thu Trang BBC
15-10-2010, 10:41 PM
tuyên bố chán đời và tự kỷ toàn tập 8-} =((

Thu Trang BBC
15-10-2010, 10:43 PM
Ok..em có thể ra đi như em muốn. Nhưng đừng lấy và mang đi những gì là của em trong anh em nhé là nụ cười toe toét, cái nhìn hầm hố, giọng nói âm vực bass trưởng....Tờ Rang em ra đi nhẹ nhàng thanh thản.chúc em xuôi chèo mát mái...
ko, em chưa thể ra đi được nếu anh chưa...trả nợ cho em... "Trả nợ cho em, trả nợ cho em, từng lời yêu thương còn đọng trên môi...." <:-P<:-P <:-P3:-O

Thu Trang BBC
15-10-2010, 10:44 PM
Hichic
Cầm lâu quá rùi
Hì hì hì
chị chả tin có đứa con gái nào dám cho em cầm tay, nghe nói em bị bệnh da liễu??:-?:;))

Thu Trang BBC
15-10-2010, 10:46 PM
lâu quá không vào diễn đàn, anh chị em có vẻ có nhiều tâm trạng nhỉ, trangBBC đọc chữ ký của Me nhé, cố lên!
cảm ơn U nhiều nhé... ^^ everything will be ok >:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<

Thu Trang BBC
15-10-2010, 10:50 PM
vớ vẩn cũng đúng,linh tinh cũng càng đúng,nư thế có quá dựa dẫm mõi khi có "chàng" k?k thể 1 mình xoai sở sao?yếu mềm đến thế sao?k cứng rắn đc à?đọc thì thấy tình cảm nó có 1 góc thui à?ít thế hả?conf gì thì post nữa đi nha,TRang bán bánh chuối
ko gặp thì thôi, cứ gặp là chém là giết... (:|#:-S

domphucth
15-10-2010, 11:43 PM
Bài này đọc thấy quen quen hình như spam rùi.
Đề nghị Trang Bán Bánh Chuối và mọi người viết tiếng mẹ đẻ có dấu nha.
Thank!!!

Thu Trang BBC
16-10-2010, 01:01 AM
Bài này đọc thấy quen quen hình như spam rùi.
Đề nghị Trang Bán Bánh Chuối và mọi người viết tiếng mẹ đẻ có dấu nha.
Thank!!!
Ục lúc nào t chả viết có dấu cơ chứ. Mà thấy cái post này của t quen quen chỉ có thể đọc trên blog của t hoặc ở 4rum chứ ở đâu mà xìpam... Mất mặt quá L-)8->:-t:-"

dovanngon
26-02-2011, 08:53 PM
Có nhiều Người ko hiểu được đàn ông! Phái mạnh luôn tồn tại trong bản thân 2 bộ mặt mâu thuẫn! Họ rất thương yêu nhưng còn bên cạnh họ lý tưởng và ước mơ giang dở với cuộc đời!
Nhưng họ không biết rằng để có những thành công và ánh hào quang luôn có ánh mắt dịu em của Một Người!
Mình đã trải qua! Nếu thời gian có quay trở lại Tôi sẽ không để....
.....................
Ks. Đỗ Ngôn

nguoimaibentoi
26-02-2011, 10:05 PM
và em cũng là người đang buông tay như chị . Cũng học cách giải quyết các vấn đề 1 mình . Học thói quen như trước khi quen nhau . không dám làm phiên người ta nữa cũng bao nhiêu lần định gọi nhưng lại sợ ngươi ta bận cũng buồn vì sao người ta không nhắn tin như trước đây nữa. tháy thoáng vui khi thấy cuộc gọi nhỡ của người ấy nhưng lại buồn ngay vì chỉ 1 cuộc thui , không như trước nữa , người ta sẽ gọi cho đến khi em nghe máy chứ không chỉ 1 cuộc

dovanngon
26-02-2011, 10:55 PM
hãy tha cho họ nếu họ đã hững hờ! Đồ Ngốc!
................
Ks. Đỗ Ngôn

NguyenQuynh
27-02-2011, 09:34 AM
"Khi hai người yêu nhau, họ không nhìn nhau mà họ cùng nhìn về một hướng" - Saint Exupery Chị à,em cũng đã như thế,đang dần chấp nhận 1 cuộc sống ko có người đó,1 cuộc sống mà chỉ có 1 mình,vượt lên tất cả.Nhưng cũng thật khó phải không chị,khi còn yêu nhau,máy tính hỏng,em gọi người ấy,nhà có chuyện em chia sẻ cùng họ,được điểm tốt hay giành chiến thắng em cũng chia sẻ cùng họ,họ trở lên quá quen thuộc,như là 1 thói quen vậy.Bảo quên đi nhưng đâu dễ,chợt nhớ,chợt đau lòng,chợt xót xa,và rùi chợt khóc.Nhưng thời gian sẽ khiến ta đứng lên được phải không chị?

sherry
27-02-2011, 10:05 AM
hay buong tay a khi a chua that su la cua e, buong tay a khi biet rang a chua that su can a. Mac du hang dem nuoc mat van tham uot goi...giau tieng nac nghen ngao...mong cho tin nhan cua a de roi biet rang se la vo vong thui...e se buong tay a...

nguyen dinh ngoc hai thiem
27-02-2011, 10:20 AM
đơn giản thui....fomat lại tâm hồn, định dạng lại tâm hồn cho bản thân
cho trái tim về more thì có muốn nhớ đến cũng ko thể hjx hjx
con gái là thế chỉ ớ với mộng......................................

NguyenQuynh
27-02-2011, 02:27 PM
đơn giản thui....fomat lại tâm hồn, định dạng lại tâm hồn cho bản thân
cho trái tim về more thì có muốn nhớ đến cũng ko thể hjx hjx
con gái là thế chỉ ớ với mộng......................................
nói thì dễ dàng lắm.đã bao lần lí trí bảo trái tim hay cố quên đi nhưng trái tim là 1 kẻ xấu tính.bảo quên đâu dễ mà quên được.Bạn đã trải qua chưa?

nguyen dinh ngoc hai thiem
27-02-2011, 02:35 PM
chưa.............. nhưng mình nghĩ việc do người
1 chút do trời....?
nếu muốn thì sẽ đc thui
sông1 mình cũn là 1 biện pháp để mình rắn rỏi trưởng thành hơn đó.......?nghĩ thế hjx hjx

NguyenQuynh
27-02-2011, 03:00 PM
1 lần yêu,1 lần nhớ,1 lần trải nghiệm.1 lần chia tay,1 lần đau,1 lần để cho mình biết mạnh mẽ mà đứng lên,yêu_nhớ_đau_quên đôi khi chỉ là cảm xúc mong manh,chợt đến,chợt đi,
Cuối cùng chỉ còn mình ta,cố gắng là làm được.chỉ là khó khăn hơn chút thui chứ không phải là không được phải không?

dovanngon
27-02-2011, 03:14 PM
YEU! GHET ! Thế mới là con người! Nam Nữ đều thế hết! Nhưng xin đừng làm điều j ngốc nghếch cũng như đi quá xa.
.......................................
Ks. Đỗ Ngôn

thanhnhat153
29-04-2011, 01:02 AM

quả thực kiên cường đứng dậy từ vấp ngã sẽ thật tuyệt vời đáng khen chừng nào!

mình nghe nói rằng có câu: YÊU LÀ KHỔ nhiều người muốn khổ
nhưng mình không muốn khổ kiểu đó
như thế thì không yêu thì sướng hơn
thầy mình bảo rằng :CỨ YÊU ĐI RÙI CŨNG LẠI CHIA TAY THUI thế nên chúng ta hãy nghe thầy nhé

domphucth
29-04-2011, 02:02 AM
1 lần yêu,1 lần nhớ,1 lần trải nghiệm.1 lần chia tay,1 lần đau,1 lần để cho mình biết mạnh mẽ mà đứng lên,yêu_nhớ_đau_quên đôi khi chỉ là cảm xúc mong manh,chợt đến,chợt đi,
Cuối cùng chỉ còn mình ta,cố gắng là làm được.chỉ là khó khăn hơn chút thui chứ không phải là không được phải không?
Em này yêu nhiều lần lắm rồi đây nè

jos nguyen
29-04-2011, 10:29 AM

Sao lại có anh chàng ngốc ngếch nào lại đi bỏ rơi 1 người đẹp như Thu trang nhỉ???hixhhixhix

anna_hp
29-04-2011, 02:10 PM
một ngày ...suy ra.. thấy nhớ cực,.... hai ngày..... thấy nhớ bình thường....3 ngày thấy quen rùi.... 4 ngày,.... thấy mình mạnh mẽ hơn, cứng rắn hơn. nhưng ít cười hơn..... những gì ta không thay đổi được thì đành chấp nhận thui... cứ tưởng là thích, tưởng là iu. tưởng là.... thế nhưng đó chỉ là thói quen thui, cũng như việc ta nghiện và cai cà phê mỗi tối ấy mà. thế nhưng vẫn buồn bạn nhỉ??? là con gái, lắm chuyện thế đấy>>>>> huhuhu

dienphotrandc
07-05-2011, 09:03 AM
Chuc ban som tim duoc binh anh trong tam hon nhe.
The Lord be in you.