PDA

View Full Version : Kêu Gọi Sự Góp Ý

donrac
11-10-2008, 04:46 AM
Các Bạn Thân Mến!
Trong thời gian qua, do sự sai xót của bạn quản lý diễn đàn, nên toàn bộ dữ liệu của chúng ta đã bị mất khi hostting conggiao.net bị chết. Chính vì vậy mình đã quyết tâm làm lại diễn đàn này. Mình biết sức của mình thì không thể hoàn thành nhanh chóng được. Chính vì vậy mình mong các bạn có thể giúp mình và có lẽ cũng chính là giúp các bạn.

- Về mặt kỹ thuật, mình có thể đảm nhiệm trong thời gian tới đến khi nó hoàn thiện.
- Về mặt nội dung: Hiện tại đây là phần quan trọng của diễn đàn. Mình chưa thể nói đến các bài viết, vì cái đó là sau khi xây dựng hoàn thiện khung, cơ cấu diễn đàn thì chúng ta mới bàn đến - và khi đó là do thành viên của chúng ta tự update. Vậy mình cần các bạn giúp điều j ???

(mình mặc định cách gọi trước: Mục là cái lớn nhất vd:Thông Báo, tiếp đến là forum nhỏ hơn vd: Từ Diễn Đàn, trong đó là subforum vd: Nhận xét & Góp Ý nhỏ hơn nữa là chủ đề vd: Kêu gọi sự góp ý, và nhỏ nhất là bài trả lời của các bạn)

+ Cơ cấu diễn đàn như thế nào, các forum và subforum như thế đã đạt yêu câu chưa ? Có cần thêm thắn forum hay subforum nào không ? Nếu có thì nó nằm trong Mục nào hoặc frum nào/
+ Tên và mô tả của các forum như thế đã ổn chưa ? có cần thay đổi j không ? Và thay đổi như thế nào cho phù hợp.
+ Trong diễn đàn nói chung, chỗ nào chưa thích hợp, chỗ nào cần phải sửa, và phải sửa như thế nào thì phù hợp ?
+ Theo bạn thì nên cái đặt màu chủ đạo cho diễn đàn là màu j ?
+ Ai có thẻ thiết kế cho mình một cái Logo ?
+ Ai có thể thiết kế cho mình một cái giao diện hoặc một cái trang chủ ngon ngon tý??
+ Các luật của diễn đàn là j gồm những điều j ? Và như thế nào thì phù hợp ?

Đăng ký thành viên tại đây (http://ninhmy.conggiao.net/svbc/register.php)
Các bạn vãn có thể truy cập vào tràng này qua: http://svbuichu.net
.....
Còn rất nhiều vấn đề, nhưng tạm thời mình xin dừng lại đây hôm sau hỏi tiếp h phải di ngủ thôi gần 5h sáng rùi hờ hờ/

ngoalong
11-10-2008, 03:14 PM
A ơi. Phần Album ảnh thì có 2 forum là ảnh chung và ảnh thành viên

ngoalong
11-10-2008, 03:20 PM
Phần Sống đời có:
1. Chia sẻ cuộc sống và làm việc của bạn
2. Tình yêu hôn nhân và gia đình
3. Chia sẻ qua câu truyện

Phần Sống đạo có

1. tin tức giáo hội
2. chia sẻ lời Chúa
3. cầu nguyện online

Phần kết bạn có :
1. thành viên tự giới thiệu
2. ....(chưa nhớ hehe)
3. Chia sẻ kĩ năng sinh hoạt

nay nhớ đến đây thôi. mai nhớ tiếp hehehe

daminhtrong
11-10-2008, 04:44 PM
em cung ko dc hoc wd nen ko biet gop y

vitconan
11-10-2008, 10:03 PM
chào mừng các bạn đã quay trở lại, chúc hoạt động của diễn đàn ngày một tốt đẹp. Mình cũng muốn tham khảo ý tưởng của các bạn để dựng 1 diễn đàn cho sinh viên An Đạo hehe

vitconan
11-10-2008, 10:06 PM
Phần dịch thuật là hơi vất vả đấy bác Admin ạh
svbuichu.net sử dụng host bên conggiao.net tốc độ load nhanh ra phết :D

daminhtrong
13-10-2008, 08:41 PM
chuc bac admin luon khoe manh de hoan thanh dien dan bac hay co gang nen moi nguoi luon o ben bac va chua se tra cong cho bac

daminhtrong
14-10-2008, 12:41 PM
bac admin cho em hoi ? the dien dan co tieng viet ko a sao em go ma no ko hien ra tieng Viet

donrac
14-10-2008, 08:10 PM
Đã đưa lên rồi nè, mọi người có thể vô tư sử dụng tiếng việt nhé.

vitconan
17-10-2008, 12:32 PM
mình dùng firefox 3.0.3 để vào forum này, khi replay 1 topic thì phần hiển thị có vấn đề với Smiles và Biểu tượng cho bài viết, 2 phần này bị tràn ra ngoài.

Anh admin có thể cho em xin cái source của forum này ko, em thấy cũng đẹp nhưng chưa tìm đc, chắc phải google

Thomas Đinh Khôi
17-10-2008, 03:52 PM
chào mừng diễn đàn hoạt động trở lại mình rất vui . sau một thời gian vắng bóng ,mình thấy các chuyên mục nên để như trước đây và có thể thêm các chuyên mục khác nữa và các bạn cũng có thể đưa lên những bài cũ nếu thấy bài đó cần thiết .
nguyện xin thiên chúa chúc phúc cho ban điều hành

hungthong
17-10-2008, 05:14 PM
Hic mỗi lần chuyển từ trang này sang trang khác mình toàn bị logout thôi.
Và cái chatbox thỉnh thoảng lại bị dài ra như mấy cái smile như hình nè, chắc là do cái css của bọn vbb này chưa chuẩn

http://i43.photobucket.com/albums/e364/lilik48/svbuichu/errorchat.jpg

Diễn đàn của mình đang dùng là vbb v3.7.3, cái này bạn lên google tìm với từ khóa như vậy thì ra cả một đống, bây giờ đã có phiên bản 3.8.x roài, còn cái skin tớ thấy cũng bình thường không có gì là đẹp lắm chỉ được cái dung lượng nhẹ lên khi load cũng tương đối nhanh, nếu admin cho cái hình background dung lượng nhỏ đi nữa thì càng tốt.

vuxuanloc
17-10-2008, 05:41 PM
EM Đ? QUAY LẠI EM TƯỞNG NHẦM MẬT KHẤU N?O NGỜ BỊ X?A NICH
em mong muốn các bác tạo lên web nay hung mạnh dc o
em cũng góp phần
con hãy xin thì con xẽ được

donrac
18-10-2008, 01:54 AM
Các bác thông cảm, vừa rồi mình bận quá, mọi ý kiến của mọi người chưa sửa ngay. Mình sẽ sửa ngay hihi. hi vọng sẽ ngon hơn

donrac
18-10-2008, 01:57 AM
Hic mỗi lần chuyển từ trang này sang trang khác mình toàn bị logout thôi.
Và cái chatbox thỉnh thoảng lại bị dài ra như mấy cái smile như hình nè, chắc là do cái css của bọn vbb này chưa chuẩn

Diễn đàn của mình đang dùng là vbb v3.7.3, cái này bạn lên google tìm với từ khóa như vậy thì ra cả một đống, bây giờ đã có phiên bản 3.8.x roài, còn cái skin tớ thấy cũng bình thường không có gì là đẹp lắm chỉ được cái dung lượng nhẹ lên khi load cũng tương đối nhanh, nếu admin cho cái hình background dung lượng nhỏ đi nữa thì càng tốt.
MÌnh sẽ cố gắng fix luôn bug này hihi.

hungthong
20-10-2008, 07:24 AM
Sau hai ngày không vào diễn đàn, bây giờ vào lại diễn đàn nàym ,mình thấy skin của diễn đàn rất ấn tượng, nó rất nhẹ nhàng, có lẽ mình thích cái này lên nói thế, không biết các bạn thế nào

donrac
23-10-2008, 11:28 PM
Bà con ơi, góp ý nhiều nhiều đi nào? Để mình ngày càng hoàn thiện nó chứ? Góp ý về các mục trong diễn đàn, các lời chú thích các diễn đàn, tất cả những gì bạn thấy chưa phù hợp thì mời anh chị em góp ý tiếp tục nào hihi/

UNO
28-10-2008, 11:26 AM
Về vấn đề trình bày và nội dung forum thì em không có góp ý gì vì đối với em (có thể là một người không chuyên tin) là quá hoàng tráng và bổ ích rồi. Em cám ơn các anh đã tạo cho chúng em một nơi lý tưởng để relax. XIn Chúa chúc lành cho những công việc tốt lành mà anh đang thực hiện.
Em có điều khôgn hiểu tại sao mà khi em đã đăng nhập rồi nhưng thỉnh thoảng lại bị yêu cầu đăng nhập lại. Trước kia khi diễn đàn chưa bị sập em cũng gặp tình trạng này. Nhiều khi em viết một bài mà gửi mãi không được, viết xong, em gửi thì lại bị yêu cầu đăng nhập. Đăng nhập đăng nhập lại mà vẫn khôgn được. Hầu như lần nào em cũng gặp phải sự cố này. XIn anh chỉ cho em biết nguyên nhân để lần sau em khôgn gặp phải tình trạng này nữa. Vì nhiều khi điều đó làm chúng em bị tụt hứng.
Em cám ơn anh!

donrac
02-11-2008, 12:18 PM
Trước kia khi diễn đàn chưa bị sập em cũng gặp tình trạng này. Nhiều khi em viết một bài mà gửi mãi không được, viết xong, em gửi thì lại bị yêu cầu đăng nhập. Đăng nhập đăng nhập lại mà vẫn khôgn được. Hầu như lần nào em cũng gặp phải sự cố này. XIn anh chỉ cho em biết nguyên nhân để lần sau em khôgn gặp phải tình trạng này nữa. Vì nhiều khi điều đó làm chúng em bị tụt hứng.
Em cám ơn anh!
Về tình trạng này, anh đã fix trong diễn đàn cũ. Nhưng diễn đàn mới anh chưa fix được, tình trạng này chỉ bị với người dùng ở nơi nét kém thôi. Anh gần như không bi bao giờ, chỉ này nào nét kém quá thôi.
Để khắc phục tạm thời tình trạng này, thành viên sau khi viết xong bài chịu khó bôi đen và copy (Ctrl+C) lại và sau đó nhấn Gửi Trả Lời, nếu gửi không được, bạn có thể đăng nhập lại và paste(Ctrl+V) lại nội dung đó. Việc sao lưu lại nội dung trước khi gửi bài là việc nên làm trong mọi diễn đàn bạn à.
Mọi ý kiến của thành viên sẽ là động lực để diễn đàn ngày một hoàn thiện. Giao diện, lỗi, nội dung, tên diễn đàn, chú thích diễn đàn, việt hóa, thêm diễn đàn ... đó là những nội dung mà ban quản lý đang rất cần thiết.
Chúc anh chị em thành công, và thêm nhiều ý kiến đóng góp cho diễn đàn ngày một hoàn thiện.

lili
04-11-2008, 04:18 PM
Hic em cũng bị như UNO, mặc dù nhà lắp một đường dây ADSL riêng nhưng thỉnh thoảng vẫn bi out ra ngoài, lên khả năng net kém là không phải. Hình như cái này là do cookie để thời gian sống ngắn quá thì phải. Bọn VBB này lên tới version 3.7 rồi mà vẫn còn nhiều vấn đề thật.

Dominic Tran
18-11-2008, 02:48 AM
Pác nào viết cái lời giới thiệu website làm ơn sửa chữ “lực lượng” đi, nghe ghê wá… có thể đổi thành “cộng đoàn”, “tập thể”, “nhóm bạn”…

donrac
09-12-2008, 01:21 PM
Pác nào viết cái lời giới thiệu website làm ơn sửa chữ ?lực lượng? đi, nghe ghê wá? có thể đổi thành ?cộng đoàn?, ?tập thể?, ?nhóm bạn??
Cảm ơn bạn, ý bạn mình nghe cũng khá hợp lý nên đã đổi lại. Rất mong sự góp ý của bạn nhiều hơn nữa để diễn đàn ngày càng phát triển và vững mạnh.

thu hạt
16-12-2008, 12:09 PM
cuoi cung em cung dang nhap duoc vao dien dam.mot dien dan rat thu vi em co the ngoi thien ca ngay luan hi hi.chuc moi nguoi luan binh an trong tay chua.

vante
16-12-2008, 07:47 PM
Pác thiên sư ơi,,,em thấy pác nên để phần tên tác giả của bài viết trong toppic ra phía cột dọc bên trái cảu bài viết không như vậy có lẽ nhìn đẹp hơn.....pác hackmod này nhá hihihihi..............còn nữa sao không cho một cái nút để mọi ng Thanks bài viết cảu nhau và khích lệ ACE trong tình thần phục vụ hơn,,,,,,,,,,,,,,,,,,

CHúc ACE mùa Giáng sinh an lành trong chúa hài đồng !

còn nữa khi gửi bài viết đó pác cái hình biểu tượng load bài viết đó không thấy hình....... em dùng IE 7 hihihi

donrac
18-12-2008, 12:48 AM
Pác thiên sư ơi,,,em thấy pác nên để phần tên tác giả của bài viết trong toppic ra phía cột dọc bên trái cảu bài viết không như vậy có lẽ nhìn đẹp hơn.....pác hackmod này nhá hihihihi..............
Mình chưa hiểu ý của bạn trong phần này. Bạn có thể trình bày rõ hơn và có thể kèm theo trang nào đó demo ko ?

sao không cho một cái nút để mọi ng Thanks bài viết cảu nhau và khích lệ ACE trong tình thần phục vụ hơn,,,,,,,,,,,,,,,,,,
Cũng đã đinh đưa thêm vào nhưng hiện tại chưa cần. Thực ra nó cũng không quan trọng lắm hihi. An tâm khi nào mình sẽ xem xem nó như thế nào rồi đưa vào sau.

khi gửi bài viết đó pác cái hình biểu tượng load bài viết đó không thấy hình....... em dùng IE 7 hihihi
Thực sư mình chưa gặp vấn đề này của bạn. Toàn bộ ảnh của mình đều hiện lên đầy đủ mà??
View :

Nếu bạn cũng đã từng quen về vBB, mình mời gọi bạn đăng ký làm moderator cho diễn đàn này. Cảm ơn bạn đã góp ý, Chúa Hài Đồng ở cùng ban.

mario
10-01-2009, 01:08 PM
Bác ADMIn có thể làm 1 chỗ nào mà như kiểu join Room chat (lập ra 1 phòng chát ấy) để khi có ai online thì mọi người, truy cập vào diễn đàn thì có thể chát với nhau.
Trên diễn đàn thì ko biết có hay ko. Còn trên yahoo Bọn em vẫn hay lập ra 1 phòng chát rồi mời tất cả mọi thằng hoặc tự tìm vào phòng chát đấy cãi nhau vui phết. Còn nếu thích thì nói chuyện riêng cũng dc
Hoặc nếu ko Bác có thể Làm như bon em là dùng yahoo. Rồi Bác là chủ phòng rồi mời tất cả mọi người online vào chat. Nếu là dùng yahoo thì bác có thể chọn thời gian lúc mà nhiều nguời online.

LOVE SVBUICHU

mario
13-01-2009, 12:51 PM
? mà em thấy rồi. Ở phần mở rộng chát của các diễn đàn con. Mỗi cái em thấy ít người online wa'.
CÁC BẠN ƠI V?O CHÁT CỘNG ĐỒNG CHO ZUI

que_huong
14-01-2009, 10:37 PM
diễn đàn tương đối tốt, nhưng ko biết có bản quyền ko? Nếu ko các bạn nên chuyển dùng code khác nhé.

Mình quê xứ Bùi Chu ( ra trường 3 năm rồi ), nhưng gần đây mới biết có hội sinh viên Bùi Chu. thấy phải sử dụng subdomain, hơi khó nhớ. Mình đề xuất tặng các bạn 1 hosting. Nếu admin cần thì contact nhé.

destroyer
07-03-2009, 12:38 AM
này, mấy anh admin và Mod, cho thêmmục giáo dục giới tính vào nữa đi chứ...

quanghoa297
07-03-2009, 07:39 AM
ẹc, anh kiếm thêm vài anh chị hiểu biết khá khá để thành nhập nhóm mod(nhóm quan sát) để các Mục thêm hấp dẫn hơn vì d đ còn nghèo nội dung anh nhỉ, thỉnh thoảng thay đổi nền diễn đàn theo ý tưởng của các ngày quan trọng trong tháng đó ví dụ như ngày 8-3 hoặc phục sinh chẳng hạn. cái này thì hỏi vất vả nhưng a có thể tổ chức 1 cuộc thi tạo banner hoặc tọa nền để anh em có kỏ hội trổ tài, như thế vừa có sân chơi mới lại vừa nền đẹp hihi, a` ma` anh ỏi, sao trong ảnh đại diện cá nhân không brower đc thế huhu, thế thì ai biết ai là ai đc ạ, mất 6% hứng thú vào d đ rùi huhu khổ thế

destroyer
13-03-2009, 10:41 PM
vẫn chưa thấy mục giáo dục giới tính đâu, giờ cần trao đổi bí bức các vấn đề nhạy cảm thì vào đâu đây hả Admin

Mr-Shine
06-04-2009, 09:44 AM
Tui có một số ý kiến thế này:
1.Tui thấy y kiến của quanghoa cũng hay hay. Phát động cuộc thi sáng tạo Banner cho diễn đàn để ACE thi đua cho vui. Hơn nữa chúng ta cũng có cái Banner đẹp đẹp tí
2.Mấy cái Menu nằm ngang cũng nên để màu cho dễ nhìn
3.Mấy cái ảnh thì để ở tập trung lại chỉ đưa một cái đại diện thui còn lại muốn xem thì mở một trang khác.
ví dụ như trang này pac "ac-min" xem thế nào nha
http://lh4.ggpht.com/_shRBlsq9ox8/Sdlm2rSFS8E/AAAAAAAAAB8/qKweeWOnVTU/s144-c/Example.jpg

donrac
10-04-2009, 01:04 AM
vẫn chưa thấy mục giáo dục giới tính đâu, giờ cần trao đổi bí bức các vấn đề nhạy cảm thì vào đâu đây hả Admin

Mục này cứ vào trong tình yêu hôn nhân và gia đình mà viết thôi hihi. Khi nào viết có nhiều bài viết hay và đủ để lập thành một forum riêng thì mình sẽ add thêm sub-forum vào trong forum tình yêu hôn nhân và gia đình.

donrac
10-04-2009, 01:12 AM
ẹc, anh kiếm thêm vài anh chị hiểu biết khá khá để thành nhập nhóm mod(nhóm quan sát) để các Mục thêm hấp dẫn hơn vì d đ còn nghèo nội dung anh nhỉ, thỉnh thoảng thay đổi nền diễn đàn theo ý tưởng của các ngày quan trọng trong tháng đó ví dụ như ngày 8-3 hoặc phục sinh chẳng hạn. cái này thì hỏi vất vả nhưng a có thể tổ chức 1 cuộc thi tạo banner hoặc tọa nền để anh em có kỏ hội trổ tài, như thế vừa có sân chơi mới lại vừa nền đẹp hihi, a` ma` anh ỏi, sao trong ảnh đại diện cá nhân không brower đc thế huhu, thế thì ai biết ai là ai đc ạ, mất 6% hứng thú vào d đ rùi huhu khổ thế

1. tìm mỏi mắt ai cũng chối đây đẩy cuối cùng có mình mình tự làm tự sửa tự ... rưng tất cả. Có mấy người năng góp bài ủng hộ là quý lém rùi ý hihi.
2. ý tưởng thay đổi nền rất hay nhưng ... chưa có thời gian để thiết kế một cái style mới hịc hịc.
3. cái ảnh đại diện mò hoài chưa tìm cách cho nó chạy good được, giải pháp tạm thời là up lên trang nào đó rồi gửi link cho mình, mình thay cho. Hoặc gửi qua email: duytucntt@gmail.com

donrac
10-04-2009, 01:25 AM
Tui có một số ý kiến thế này:
1.Tui thấy y kiến của quanghoa cũng hay hay. Phát động cuộc thi sáng tạo Banner cho diễn đàn để ACE thi đua cho vui. Hơn nữa chúng ta cũng có cái Banner đẹp đẹp tí
2.Mấy cái Menu nằm ngang cũng nên để màu cho dễ nhìn
3.Mấy cái ảnh thì để ở tập trung lại chỉ đưa một cái đại diện thui còn lại muốn xem thì mở một trang khác.
ví dụ như trang này pac "ac-min" xem thế nào nha
http://lh4.ggpht.com/_shRBlsq9ox8/Sdlm2rSFS8E/AAAAAAAAAB8/qKweeWOnVTU/s144-c/Example.jpg
+ Rất tán thành ý kiến của bạn, hiện tại mình có một số bài viết ở trong diễn đàn này nói về việc này. Và mọi người cũng đã thấy một số bài viết của mình post ảnh lên, trên đó chỉ có vài ảnh còn lại luôn là link đến trang chứa ảnh.
vào bài này để xem một vài địa chỉ up ảnh của svbuichu http://ninhmy.conggiao.net/caugiay/showthread.php?t=208

còn cái ảnh bạn gửi bé tí xíu :| ko thấy gì.

pipi.iuvip
19-04-2010, 07:06 PM
anh ơi sao ko cho diễn đàn của anh em mình một logo hả anh!!!!
lần sau em có thể góp ý mọt logo được ko?
hjhjhjhj
chúc diễn đàn của chúng ta ngày một thành công mỷ mãn nha!!!!!

_ngoisao_
28-08-2010, 11:31 AM
Hay đó, e mới là thành viên mới nên mọi người chỉ bảo jum nhá

hung_hero
18-09-2011, 10:28 PM
Ban điều hành ơi!
mình nghĩ thêm 1 mod quản lý và chịu trách nhiệm hàng tuần thêm mục chia sẻ Lời Chúa đi. mỗi lần đi lễ về, nghe cha giảng rất thấm thía và muốn chia sẻ cùng anh em. Mình muốn có thêm 1 chuyên mục nữa. Các bác thấy thế nào?

hung_hero
04-10-2011, 01:53 PM
Ban điều hành ơi!
mình nghĩ thêm 1 mod quản lý và chịu trách nhiệm hàng tuần thêm mục chia sẻ Lời Chúa đi. mỗi lần đi lễ về, nghe cha giảng rất thấm thía và muốn chia sẻ cùng anh em. Mình muốn có thêm 1 chuyên mục nữa. Các bác thấy thế nào?
sao chẳng thấy động tĩnh gì thế nhỉ? admin đâu rồi.... bác ơi!

hung_hero
04-10-2011, 01:58 PM
Thêm cái nữa: Chắc diễn đàn phải mở thêm 1 thẻ cập nhật những tin tức thông báo là ưu tiên chứ nhỉ?
Mấy thông báo quan trọng nhưng chẳng được comment, toàn bị đẩy xuống. AE nào vào thì đầu tiên xem latest post. cũng hơi bết tiện nhỉ? admin xem xét thế nào?

dom.tamtv
04-10-2011, 02:02 PM
sao chẳng thấy động tĩnh gì thế nhỉ? admin đâu rồi.... bác ơi!
Mình thấy cũng rất hay, tại vì mình nghĩ là các Cha giảng chắc chắn không giống nhau và sự cảm nhận của mỗi người cũng khác nhau cùng chia sẻ cho nhau như thế mình cũng học hỏi ở ae mình và sau đó có hướng để vận dụng Lời Chúa như thế nào.
" Học hỏi hiểu hành sống lời Chúa
Hiểu thông giáo lý vững niềm tin"

hung_hero
04-10-2011, 02:08 PM
Mình thấy cũng rất hay, tại vì mình nghĩ là các Cha giảng chắc chắn không giống nhau và sự cảm nhận của mỗi người cũng khác nhau cùng chia sẻ cho nhau như thế mình cũng học hỏi ở ae mình và sau đó có hướng để vận dụng Lời Chúa như thế nào.

Bác giống ý em, nhưng xem BQT xem xét thế nào. mà chắc cũng nhiều anh em muốn.hi vọng sẽ phát triển