PDA

View Full Version : Gửi Admin phụ trách mảng Kĩ Thuật

vjet_Truong
05-08-2010, 01:25 AM
Như ý kiến của 1 số người tham dự LTT và biết đến diễn đàn có mong muốn .Nhờ admin Phụ Trách Mảng Kĩ Thuật Tạo ra Box Các Hạt Trong Giáo Phận Bùi Chu VD :
+ Hạt Bùi Chu ; Phú Nhai
+ Hạt Đại Đồng ; Thức Hóa .
+ Liễu Đề .... vv
Với Lý do :
- Không Những có Các Hoạt động Trên HN mà còn có Những Hoạt Động Ở Quê Hương .
- Rồi có những bài về Các hoạt động Trong Hạt của mình mà Chưa biết post vào Box nào cho Phù Hợp.
- Khi tạo ra các Box đó Thành viên có thể dễ dàng đọc và tìm hiểu tin tức quê nhà; giao lưu ...vv
Đôi lời ý kiến Mong được xem xét !

quanghoa297
05-08-2010, 08:07 AM
thế anh không biết anh ý là ai à, em tưởng các Admin và Mod phải biết nhau chứ nhỉ? và mỗi thay đổi thì tất cả đều thông báo ở ngoài chứ nhỉ, hihi cũng viết bài thắc mắc như mem thường thế này ạ ^^
:(
anh có thể liên lạc với anh Từ
Java Programmer - EXO PLATFORM SEA.
Add: Tầng 7 & 8 - Thái Hà Building, Số nhà 18 ngõ 11, Đường Thái Hà, Quận Đống Đa - Thành phố Hà Nội.
Mobile: 0977. 992. 234
YM: toisedoiban08
Email: tu.duy@exoplatform.com
Website: http://www.exoplatform.org , http://www.exoplatform.vn
or mail duytucntt@gmail.com

Hoặc anh Khôi ra hô là vankhoi109

Anh Bắc raho dom_doanbac2028
hehe

Thomas Đinh Khôi
05-08-2010, 12:58 PM
mình thấy ý kiến này rất hay .chúng ta có thế tạo các box cho riêng giáo xứ giáo họ và các hạt đây được xem như là kênh thông tin điện tử chính thức của giáo xứ giáo hạt đó .hiện tại thì chúng ta mới đưa dạng các xứ họ riêng biệt chưa gon vào các giáo hạt riêng .việc tìm kiếm cũng gặp rất nhiều khó khăn khi lượng thông tin lớn ,chúng ta cần săp xếp lại cho khoa học .

vjet_Truong
07-08-2010, 06:37 AM
Dạ đúng rồi
Tại vì svconggiaobuichu có các thành viên đều sinh ra và lớn lên trên mảnh đất Bùi chu thân yêu có rất nhiều các Xứ Họ Đạo . Bây giờ Quy lại 1 mốt thành Các Hạt thế là rất hay.
Còn Box "Thông báo từ ban đại diện" và "Hoạt động chung của hội " Hiện tại đang trùng Box .Nên Gộp 2 Box này làm 1 .
Hi vọng ý kiến nho nhỏ này góp phần xây dựng 4rum hiii

hế anh không biết anh ý là ai à, em tưởng các Admin và Mod phải biết nhau chứ nhỉ? và mỗi thay đổi thì tất cả đều thông báo ở ngoài chứ nhỉ, hihi cũng viết bài thắc mắc như mem thường thế này ạ ^^
:(
- Hì tại 4rum mình nhiều Admin quá với lại mấy admin ít hoạt động nên :D
- Còn v_T Pos Công khai như thế này ý là để mọi người cùng góp ý .

ngoalong
07-08-2010, 12:15 PM
mọi người cứ góp ý đi. vài hôm nữa sẽ có quyết định chính thức

vjet_Truong
03-09-2010, 03:02 AM
Thank Admin phụ trách mảng kĩ thuật đã chấp nhận ý kiến nhé !

tuongnamxu
09-09-2010, 05:52 PM
Chào cả nhà, chào bác Admin
thưa anh chị em trong diễn đàn
Hội chúng ta trong thời gian gần đây rất phát triển và số lượng thành viên của chúng ta không ngừng gia tăng, chúng ta cám ơn Chúa vì hồng ân này, rồi các mục cũng phát triển, chất lượng bài viểt đã tăng...Tất cả rất tốt và tuyệt vời.Nhưng sẽ hoàn chỉnh hơn nữa nếu chúng ta có một sân chơi hoặc 1 mục riêng dành cho các anh chị cựu khi đã ra trường, đó sẽ là môi trường tốt để tất cả chúng ta có thể nâng đỡ nhau.Em rất mong diễn đàn tạo ra 1mujc dành riêng cho các anh chị cưu, còn hình thức như thế nào em vẫn chưa nghĩ ra, xin cả nhà trợ giúp nhé.
Thank cả nhà và chúc admin hoàn thành tốt các công việc Chúa trao phó cho anh.

kenken
09-09-2010, 06:27 PM
Hichichic
Em đang định đề xuất ý kiến này thì các bác đã đề xuất mất rùi
Ý kiến hay
Em đồng ý cả hai tay

trantiem1234
09-09-2010, 07:48 PM
mọi người ơi mình thấy ý kiến hay đấy,mình kũng đồng ý với ý kiến của mọi người.mà em đang làm forum cho nam định có ai rỗi kô giúp mình với.

tuongnamxu
10-09-2010, 02:51 PM
Hy vọng forum sớm ra mắt bà con

donrac
10-09-2010, 03:48 PM
Hy vọng forum sớm ra mắt bà con
Kaka, anh em cứ hi vọng đi, biết đâu A đê min tạo thật :) Nhưng chúng ta cứ thử nghĩ xem, sẽ có bao nhiêu cựu sinh viên vào để viết bài. Nếu một diễn đàn ngay khi nghĩ đến tạo ra nó đã biết nó sẽ sớm muộn không có ai viết bài mà chỉ toàn spam hoặc người ko phải thuộc diện được post vào post thì ta có nên tạo hay không ?

Diễn đàn đúng là có khá nhiều cựu, nhưng các cụ cựu nhà ta lại có một tật chung là rất là lười. Nếu chỉ ra cho tôi 20 thành viên cựu chăm chỉ, tôi sẽ tạo forum dành cho ... 20 thành viên đó.

kenken
10-09-2010, 06:21 PM
Kaka, anh em cứ hi vọng đi, biết đâu A đê min tạo thật :) Nhưng chúng ta cứ thử nghĩ xem, sẽ có bao nhiêu cựu sinh viên vào để viết bài. Nếu một diễn đàn ngay khi nghĩ đến tạo ra nó đã biết nó sẽ sớm muộn không có ai viết bài mà chỉ toàn spam hoặc người ko phải thuộc diện được post vào post thì ta có nên tạo hay không ?

Diễn đàn đúng là có khá nhiều cựu, nhưng các cụ cựu nhà ta lại có một tật chung là rất là lười. Nếu chỉ ra cho tôi 20 thành viên cựu chăm chỉ, tôi sẽ tạo forum dành cho ... 20 thành viên đó.

Hi hi
Em dong y thanh lap them vai muc moi neu o tren
Con lap muc cho cac cuu thi em thay anh thiensutinhyeu noi rat dung
Thanh vien nha minh dong nhung ma cung con rat luoi
hihihi

hoaithu5991
21-04-2011, 08:57 PM
admin ơi, bạn chịu khó gộp 2 topic là " nhóm sài gòn" và " anh em tp hcm vào điểm danh" dùm tớ được không, để tránh loãng topic và dễ cập nhật thành viên hơn. Cám ơn admin nhiều

donrac
21-04-2011, 10:01 PM
Việc tạo các diễn đàn con dựa theo xứ hạt - đây cũng là một ý tưởng hay. Tuy nhiên như chúng ta đã thấy, anh chị em sinh viên lại không phải ở quê nhà, và lại càng không sinh hoạt ở quê nhà mà rải rác khắp các miền đất nước. Chính vì vậy, nhu cầu sinh hoạt theo khu vực sống mới là điều cần thiết và quan trọng. Vì vậy diễn đàn vẫn giữ nguyên các nhóm sinh hoạt cho mỗi diễn đàn riêng.

Còn Box "Thông báo từ ban đại diện" và "Hoạt động chung của hội " Hiện tại đang trùng Box
Điều này là sai vì thông báo - đơn giản là thông báo - không phải là nơi tường thuật, cảm nhận, ... về một việc nào đó đã diễn ra. Còn Hoạt động Chung - tức là nơi để anh chị em vào đó và viết, cảm nhận, tường thuật về những việc đã và đang sảy ra.

admin ơi, bạn chịu khó gộp 2 topic là " nhóm sài gòn" và " anh em tp hcm vào điểm danh" dùm tớ được không, để tránh loãng topic và dễ cập nhật thành viên hơn. Cám ơn admin nhiều
Em có thể cho anh biết link đến hai bài viết này không ? Tìm mỏi mắt lắm :D

danghien87
21-04-2011, 10:22 PM
Mình cũng nghĩ nên có một topic cho cựu sinh viên!
Vì thực ra những cựu sinh viên như mình đôi khi vào diễn đàn nhưng cũng thấy lạc lõng!
Vì các bạn thì trẻ trung phơi phới, mà mình thì già rồi! huuuuuuuuuuuuuuu
Thực ra nếu có topic này thì cựu sinh viên sẽ có thể chia sẻ với nhau những khó khăn, áp lực trong công việc, từ đó có thể giúp đỡ nhau nhiều hơn trong cuộc sống!
Rất mong admin lưu ý giúp cho nhé! Trân trọng cảm ơn các bạn!

__NPGroup__
21-04-2011, 11:12 PM
Nguyên đã gộp xong rồi - !

Lần sau có gì liên quan đến Box : Nhóm miền Nam thì pm nguyên nhá !

phamthangnd
25-08-2011, 07:20 AM
cho em đóng góp ý kiến thế này nhé:
tại các 4rum khác hầu hết trang chủ (Home) là đưa những thông tin cần thiết, em ko hiểu ý bác ADMIN thế nào lại đưa cái"Recent Forum Posts" lên làm gì, hic hic, những cái đó mà cũng public ra được thì em bó tay, cái này em nghĩ chỉ thành viên đã đăng ký mới đc đọc, giờ lại phô hết ra thế...
Tại vì ở giữa những mục quan trọng đã được đưa ra rồi nên em nghĩ cái Recent Forum Posts nhờ các bác suy nghĩ lại nhé
cảm ơn mọi người đã lắng nghe ý kiến của em. Chúc mọi người luôn thành công trong cuộc sống

__NPGroup__
26-09-2011, 08:37 PM
Thấy phần này bị lỗi . Mong Admin kỹ thuật chỉnh lại .. :d

Theo em thì có lẽ cái giao diện của mình bản cũ nên không hợp với VBB version 4.15 ..

http://nd5.upanh.com/b6.s15.d2/5e7fc6003b5755aa82e4ee3947ad75d7_35685395.untitled .jpg

haianonline
26-09-2011, 11:54 PM
Admin ơi, phần gửi ảnh hình như bị lỗi,

"0" nó ra mã thế này thì sao mà gửi được hình đây ạh. mong các bác xem lại để sớm có được những hình ảnh đẹp nhé.

hung_hero
27-09-2011, 12:01 AM

"0" nó ra mã thế này thì sao mà gửi được hình đây ạh. mong các bác xem lại để sớm có được những hình ảnh đẹp nhé.
mình bỏ cái dấu tick ở "Retrieve remote file and reference locally" là được đấy

haianonline
27-09-2011, 12:08 AM
mình bỏ cái dấu tick ở "Retrieve remote file and reference locally" là được đấy

cái đó thì em biết, nhưng mà những người khác, họ ít gửi hình, thì rất khó cho họ, vì cái thứ nhất là họ không biết, cái thứ 2 là ko để ý, sao mình không để mạc định đi cho dễ.

donrac
27-09-2011, 10:44 PM
Thấy phần này bị lỗi . Mong Admin kỹ thuật chỉnh lại .. :d
Theo em thì có lẽ cái giao diện của mình bản cũ nên không hợp với VBB version 4.15 ..

Sao anh không thấy nhỉ ? Hiện tại các nút bấm trong ảnh bị lỗi, trên máy anh hiện bình thường - không bị lỗi gì cả.

donrac
27-09-2011, 10:47 PM

Chưa hiểu rõ lắm, gửi hình ảnh là sao ? Ở chỗ nào ? Cần chụp ảnh và nói rõ hơn bug. Hiện tại diễn đàn đang chặn attach file - vì dung luơng của diễn đàn eo hẹp - không đáp ứng được nhu cầu đính kèm files cho anh chị em.

N@mT@o
27-09-2011, 11:46 PM

Không nên dùng đính kèm để upanh vì dung lượng có giới hạn,
Chúng ta có cơ hội tận dụng những trang up ảnh miễn phí và an toàn mà sao chúng ta không nên tận dụng mà cứ phải dùng dung lượng host mà upanh

hung_hero
27-09-2011, 11:49 PM
Chưa hiểu rõ lắm, gửi hình ảnh là sao ? Ở chỗ nào ? Cần chụp ảnh và nói rõ hơn bug. Hiện tại diễn đàn đang chặn attach file - vì dung luơng của diễn đàn eo hẹp - không đáp ứng được nhu cầu đính kèm files cho anh chị em.
Phần chèn link ảnh, nếu chọn "Retrieve remote file and reference locally" thì sẽ bị lỗi như tùng nói. bỏ chọn thì không sao, Ý là mình làm mặc định là bỏ chọn luôn cho khỏi mất thời gian, ai không để ý thì ko up được ảnh nữa

haianonline
28-09-2011, 09:55 AM
Không nên dùng đính kèm để upanh vì dung lượng có giới hạn,
Chúng ta có cơ hội tận dụng những trang up ảnh miễn phí và an toàn mà sao chúng ta không nên tận dụng mà cứ phải dùng dung lượng host mà upanh

mình có bao giờ dùng file đính kèm đâu, toàn upload xong mới đưa link vào, nhưng mà như anh Hưng đã nói đó, để chế độ mạc định khi chèn link ảnh.
bỏ chế độ "Retrieve remote file and reference locally" khi chèn link ảnh, thì sẽ tiện cho mọi người hơn.

haianonline
28-09-2011, 09:56 AM

Vì anh có tài khoản của Admin, nên thường thì những chế độ bị lỗi a đều không thể nhận biết được, a dùng nick nhứ 1 thành viên bình thường, thì tự nhiên a sẽ thấy những phần hiện đang bị lỗi.