PDA

View Full Version : Cùng trao ĐỔi và xây dỰng

chumkhengot
24-06-2010, 08:58 PM
Các bạn sinh viên ơi! chúng ta hãy lấy một đề tài nào đó để chia sẻ đi..tôi nghĩ các bạn có khả năng và lòng nhiệt huyết, có kiến thức chuyên sâu, có đầy đủ và hơn thế nữa các bạn có những ý kiến của người công giáo trong thời đại mới. Tôi rất muốn các bạn có những sáng kiến kinh nghiệm và bài học quý giá trên diễn đàn, để thay thế những câu hỏi xã giao, những mẩu chuyện hài hước và những câu tếu..Bởi tôi thấy trên diễn đàn rất vắng bóng... Biết đâu qua những bài viết chúng ta sẽ đóng góp cho diễn đàn được trở nên hay hơn, có nhiều người vào đọc hơn và cái quan trọng là chúng ta sẽ đóng góp để xây dựng một cộng đồng người công giáo Bùi chu nói riêng và cho những người công gíao Việt Nam nói chung có được một sức mạng mang tính hiệp nhất và yêu thương.
Hy vọng các bạn sẽ ủng hộ những bài viết, những chủ đề mang tính nóng của giáo xứ, giáo họ và trong địa phận của mình....
Ý tưởng của tôi là thế mong được chỉ giáo....hy vọng..

amb
24-06-2010, 09:16 PM
Các bạn sinh viên ơi! chúng ta hãy lấy một đề tài nào đó để chia sẻ đi..tôi nghĩ các bạn có khả năng và lòng nhiệt huyết, có kiến thức chuyên sâu, có đầy đủ và hơn thế nữa các bạn có những ý kiến của người công giáo trong thời đại mới. Tôi rất muốn các bạn có những sáng kiến kinh nghiệm và bài học quý giá trên diễn đàn, để thay thế những câu hỏi xã giao, những mẩu chuyện hài hước và những câu têu..hy vọng các bạn sẽ ủng hộ những bài viết, những chủ đề mang tính nóng....ý tưởng của tôi là thế mong được chỉ giáo....hy vọng..

ý tưởng rất hay. Tôi xin đưa ra đề tài "Người ngoại giáo nghĩ gì về sinh viên công giáo?"

chumkhengot
29-06-2010, 11:16 PM
Sao chẳng thấy có ai ủng hộ những sáng kiến mới cho diễn đàn thế nhỉ?? chỉ có mỗi "mống" toàn chạy lăng nhăng đâu hết cả rồi chứ..?? chán chết đi được???nghe noi "cụ đề cụ đóm gì làm trưởng nhóm sv bùi chu hả..????vậy động viên anh em đi..năng động lên các bạn trẻ ơi????kêu lắm mỏi cả mồm???

mr.anhde
30-06-2010, 08:49 AM
Anh Sử làm trưởng nhóm SVCG Bùi Chu. còn mình tham gia cùng các bạn thui. mình cũng muốn các bạn hoạt động tích cự hơn.

chumkhengot
30-06-2010, 10:48 PM
Tôi nghĩ trong những tháng hè này anh em sinh viên nên về các giáo xứ và giúp cha xứ thì hay hơn là đi đây đi đó, hiện nay một số các giáo xứ đang thiếu trầm trọng các giáo lý viên có trình độ và có năng lực...bản thân tôi nghĩ các bạn là sinh viên công giáo bùi chu nên có những cuộc giao lưu học hỏi và đặc biệt là đi giúp các giáo xứ trong dịp hè này. Thiết nghĩ chúng ta có thể làm được điều đó nếu như có chương trình và kế hoạch. Tôi nghĩ các giáo xứ và đặc biệt là các cha xứ sẽ ủng hộ chúng ta trong việc tình nguyện này....Chào cậu....Nếu gặp cậu Sử nên góp ý vì Sv bây gìơ rất thích được giao lưu và học hỏi từ thực tế???

jos
04-07-2010, 04:27 PM
Tinh yeu va long thuong xot Chua ap u toi suot dem ngay

peter ngoc
04-07-2010, 08:54 PM
sinh vien ngoai giaohien ho co cai nhin khac ve cong giaocua minh.ly dovi sinh vien cong giaocua chung ta dang corat nhieu ban ko song dung voi minh la sinh vien cong giao nen ho dang nhin vao dode dang gia ve sinh vien cong giao. dien hinh la trong tinh yeu cua sinh vien cong giao minh.mong cac ban xem xet va dua ra binh luan. thanhks

jos
20-07-2010, 04:28 PM
bố Ngọc ơi! lo mà làm ăn đi.
bố buôn nhiều quá đó.

hoacomay
20-07-2010, 05:05 PM
sinh vien ngoai giaohien ho co cai nhin khac ve cong giaocua minh.ly dovi sinh vien cong giaocua chung ta dang corat nhieu ban ko song dung voi minh la sinh vien cong giao nen ho dang nhin vao dode dang gia ve sinh vien cong giao. dien hinh la trong tinh yeu cua sinh vien cong giao minh.mong cac ban xem xet va dua ra binh luan

Sinh viên công giáo phải làm gương cho các bạn nhìn. Nhất là trong cuộc sống hằng ngày.

Chuaoi
21-07-2010, 12:09 AM
Hihi, sao sinh viên ở các giáo xứ gần nhau hok tổ chức những buổi đi tĩnh tâm nhỉ...