PDA

View Full Version : Thai Hà - Sa Châu 0-3. Nên buồn hay vui đây?

josdiep_90
10-05-2010, 12:52 AM
Xin chào ACE Thai Hà!
Hi! "Thái Hà - Sa Châu 0-3. Nên buồn hay vui đây?". Mình có vẻ hơi đở hơi đôi chút vì cái câu hoi ngu ngơ đó của mình - "thua thì sao vui được đây?."
Nhưng xin ACE hay cùng mình hồi tưởng lại đôi chút về không khí ngày hôm nay.
- Trời hôm nay rất oi bức - không có gió => nó làm mọi người phải đổ mồ hôi - nghe cu em cùng nhà nói: cái khăn lau mồ hôi của em vắt ra nước - nó làm mình thấy vui!.
- Hôm nay ACE đến cổ vũ gần hết - người ở Vinh Tuy, người ở Nhổn... rất xa đấy nha. Nó làm mình thấy vui!.
Nó giúp mình nhìn thấy sự gắn kết của mọi người - sự gắn kết yêu thương: khi ACE (chúng ta) cùng nhau hả hê với những trận cổ vũ, cùng cảm nhận những giây phút hồi hộp của trận đấu, cùng nhau chung một nỗi buồn vì nhóm đã "...". Mình thấy hạnh phúc, chúng ta cùng hạnh phúc vì chúng ta có nhau.

Rất tiếc là sáng nay minh ko đên cùng mọi người được, vì nhóm... của mình phải họp, nhưng lòng mình vẫn hướng về mọi người nơi sân bóng.
"anh ơi! em ko đên được, em sẽ cầu nguyện cho nhóm". "anh ơi! nhóm mình thế nào rồi" tin nhắn mình nhận được. => Mình cảm nhận được sự ấm áp của sự hiệp nhất.

Hi...! nói hoài mà ko có đi vào đâu. Nhưng phải nói là mình ko có buồn vì kết quả trần đấu với Sa Chau chút nào (đừng giận mình nha!). Mình lại cảm thấy hạnh phúc vì chúng ta đã biết quan tâm và yêu mến nhau.

Cố lên Thái Hà! Điều gì lứu kéo chúng ta lại với nhau nếu đó ko phải là tình yêu chân thành mà chúng ta dành cho nhau - cùng đồng hành trên con đường hoàn thiện mình.

Cha ơi! Cha có biết rằng chúng con cần Cha. Xin đừng xa chúng con, hãy để chúng con cùng nhau sống trong mái nhà yêu thương của Cha. Amen!

maimailaban_muadong
10-05-2010, 11:47 AM
hi ace thai ha fai vui chu vi ae da dua ve cho doi nha cup dong chien thang ve vang cung su nhiet tinh het minh cua tat ca moi nguoi .hi thai ha co len

An-Tôn
10-05-2010, 03:22 PM
Hì chú Điệp nhanh tay thật đấy cái này a đang định viết thì chú đã...trong một cuộc chơi mà thua thì ai mà vui được chứ, nhưng chúng ta hãy xét lại tại sao có cuộc chơi này( giao lưu, học hỏi, đoàn kêt, gắn kết các thành viên trong nhóm lại với nhau) thì chúng ta sẽ biết chúng ta hoàn toàn xứng đáng là người chiến thắng ,đã chiến thắng thì phải vui chứ nhỉ phải ko tất cả ace Thái Hà. Tôi xin chúc mừng tất cả các ace. hãy luôn luôn phát huy tinh thần này nhé ace.
Nguyện xin Thiên Chúa là Cha chúng hãy gìn giữ bảo vệ ace Thái Hà chúng ta