PDA

View Full Version : Cảm nghiệm buổi cầu nguyện đầu tiên, nơi ngôi nhà Làng Tám

Dom Đông
09-05-2010, 01:33 AM
:@};-:@};-:@};- Cầu nguyện cùng anh chị em nhóm Làng Tám
Đã từ lâu mình chưa bao giờ thấy lòng mình trở về với chính mình như buổi cầu nguyên hôm nay nơi ngôi nhà Làng Tám thân yêu của mình. Mình đã từng đi lễ nhà thờ Làng Tám rất nhiều, nhưng không biết có buổi cầu nguyện của anh chị em công giáo Bùi Chu. Hôm nay (8/5/2010), tự nhiên có một người bạn mời mình ở lại, và mình ở lại cùng sinh hoạt với mọi người. Quả thực, đó là một buổi cầu nguyện làm lòng mình lắng lại rất nhiều, cho mình trở lại với chính mình hơn, nhìn nhận lại những giây phút đã qua trong cuộc sống. Tuy chỉ ngồi lặng im, nhưng mình thấy những tâm tình của anh chị em trong nhóm cũng như đồng điệu với chính mình, mọi người nói lên những băn khoan, lo lắng, niềm vui, nỗi buồn, thất bại, thành công, lỗi lầm, cũng như những lời xúc phạm đến Chúa cũng như cha mẹ đã sinh thành ra mình... Xin cám ơn tất cả anh chị em nhóm Làng Tám, và mình mong sao có nhiều bạn trẻ công giáo có những giây phút nhìn nhận lại chính mình như thế. Và làm sao buổi cầu nguyện của nhóm thực sự là một giây phút thiêng liêng nhất nơi tâm hồn mỗi người trẻ trong thế giới phồn hoa chốn kinh thành này. Xin cám ơn các bạn và ngàn lần cám ơn các bạn. :hh::hh::hh:

shinichi
09-05-2010, 09:24 AM
neu thay nhung buoi cau nguyen nhu the thuc su co y nghia, hay thuong xuyen tham gia cung nhom minh. Khong chi co the ma ban se con duoc thay nhung dieu moi me hon nua day.

domart
09-05-2010, 10:10 AM
Nhung dieu tot dep se luon tim den nhung nguoi tim no!!!:D

kenken
09-05-2010, 10:50 AM
hehe
anh Thượng ơi có người khen buổi cầu nguyện của anh em mình hay kìa
ôi sướng quá
lâu lắm rồi mới có người khen
hí hí hí
Hi vọng anh sẽ tham gia nhóm nhiều hơn nhé, đó là buổi cầu nguyện đầu tiên nên bà kon còn nhiều bỡ ngỡ, bữa sau bà kon sẽ chia sẻ nhiều hơn, còn trước đây toàn shoat hát hò và chơi trod chơi thôi, từ bjo nhóm cứ thỉnh thoảng nhóm lại có những buổi như vậy
Hí hí

green8x
13-05-2010, 06:58 PM
mình thấy thích những buổi cầu nguyện như thía này rồi
mọi người cố gắng đi shoat đầy đủ nhé

kenken
18-08-2010, 11:01 AM
mình thấy thích những buổi cầu nguyện như thía này rồi
mọi người cố gắng đi shoat đầy đủ nhé

hehehehehehehe
CHị green8x dạo này im ắng quá ta

kenken
13-01-2011, 05:47 PM
moị người chú ý nhé chuẩn bị nghỉ tết thì mọi người sắp xếp thời gian để đi sinh hoạt nhóm tại nhà thờ làng tám vào 2 tối thứ 7 tuần tiếp theo vào sau lễ vọng Chúa Nhật để tham dự sinh hoạt và cầu nguyện với sự hồi tâm lại một năm qua ?