PDA

View Full Version : Ngày của Mẹ

sao6ngoi
07-05-2010, 06:36 AM
"Ngày Của Mẹ là ngày kỉ niệm nhằm tôn vinh người mẹ, và thể hiện lòng biết ơn của người con đến với mẹ mình。Ở Việt Nam là ngày 10 tháng 5, còn Nhật và Mỹ, ngày này được tính là ngày chủ nhật lần thứ 2 vào tháng 5. Và tùy vào từng nước, thì có ngày kỉ niệm khác nhau.Ví dụ ở Tây Ban Nha là ngày chủ nhật đầu tiên của tháng 5, còn ở Thụy Sỹ là ngày chủ nhật cuối cùng của tháng 5." theo Wikipedia.

mình cũng chỉ biết được ngày này khi mới bắt đầu là sinh viên thôi, hiiii, các bạn hãy bày tỏ tình cảm của mình với Mẹ vào ngày này nha, mún khóc quá.
http://www.nhaccuatui.com/m/bSEFx7oRip

maimailaban_muadong
07-05-2010, 11:28 AM
nam ngoai minh ko ve duoc we tham me nhung minh cung da goi dien thoai de chuc me va cam on me.that hanh fuc khi duoc nghe giong cua me duoc co me o ben . Cac ban on hay tran trong nhung giay phut ben gia dinh dung de no troi di mot cach lang phi nhe

shinichi
07-05-2010, 02:47 PM
thế những bà mẹ trong tương lai thì liệu có thể nhận đc những lời chúc bây giờ ko sao6ngoi

sao6ngoi
08-05-2010, 07:18 AM
Hi "shinichi" mình nghĩ tất cả mọi người mẹ hiện tại và tương lại đều có thể nhận dược những lời chúc từ bây h, mình thì mình gửi đến những người mẹ tương lai thông điêp: " hãy cố gắng nuôi dạy con cho tốt" trong tình thương yêu của Chúa.

gianglong91
08-05-2010, 08:42 AM
"shinichi" này nghĩ xa xôi wa ah,đã nghĩ tới tương lai rùi ta

Gominam_9x
08-05-2010, 12:45 PM
ko phải là shinichi nghĩ xa xôi mà chẳng qua mọi người cũng nghĩ thế nhưng ko dam nói ra thôi, hic... mình cũng muốn nhận thật nhiều lời chúc vào ngày đó nữa,hehe:">

shinichi
08-05-2010, 01:14 PM
ơ thế có nghĩa là ngày đó mình cũng có thể nhận được lời chúc à? ồ zê thế thì vui quá rồi

shinichi
08-05-2010, 01:15 PM
ừa thì cũng phải tính cho tương lai chứ, cứ như tình trạng lúc này thì sao được, già rồi mà vẫn cứ......... ế chỏng ế trơ hic hic.

sao6ngoi
08-05-2010, 03:01 PM
ac, hóa ra la đang ế nên chắc cũng đang mơ, hiiiiiiiii

quanghoa297
10-05-2010, 10:15 AM
ừa thì cũng phải tính cho tương lai chứ, cứ như tình trạng lúc này thì sao được, già rồi mà vẫn cứ......... ế chỏng ế trơ hic hic.
chắc gì đã..... hê hê, có con cũng khó lắm chứ bộ :))

green8x
13-05-2010, 07:10 PM

phủi phui cái mồm
chú mày có thích bị đánh hội đồng ko hả?
giả sử ko có thì chú cũng khổ đấy, hê hê
>:):))>:)

shinichi
13-05-2010, 08:24 PM

tại tại sao lại không thể có con chứ? ứ biết mình có đi tu đâu chứ. mà Ta Là Ta là ai thế, để khi nào gặp đánh hội đồng cái nhá, phải ko chị green???

domart
13-05-2010, 11:11 PM
Neu ko co me lam sao co ta!!!:D Cau mong cho Me se mai ben ta !!!:)

An-Tôn
14-05-2010, 03:01 AM
nhắc về Mẹ làm lòng tôi nhức nhối quá. không hỉu sao tôi không thể bày tỏ tình cảm của mình với mẹ được một cách tự nhiên như bao người. Có phải vì tôi không yêu? không thương mẹ của tôi không?. Người đã sinh ra tôi, dưỡng dục tôi bao nhiêu năm tôi ko yêu, ko thương sao được nhưng tôi lại không đủ cam đảm để thể hiện tình yêu của tôi với mẹ. Mọi người đóng góp ý kiến nha giúp tui nha