PDA

View Full Version : Làm gì ĐỂ tỐt cho cẢ 2 ta???

Mai Bao
27-04-2010, 02:14 PM
Anh...! ta gặp nhau cũng vào xuân năm trước. ngày em k thể quên 12.3.2009!
<:-P %%-:haert::haert::haert::haert::haert:%%-
thời gian qua ,bên em anh đã ngỏ lời yêu... con tim bé nhỏ hồn nhiên của em e ấp đón nhận tình yêu chân thành của anh.
Mình đã yêu bằng cả trái tim.chân thành và nồng nàn. Anh_ người con của Chúa,,, em vẫn trêu anh rằng anh tên... có phải là của riêng em hay là của chung?tên anh đó và cả thời gian khi anh chào đời cũng rất trùng hợp. anh ra đời khi chuông nhà thờ đổ hồi chuông lớn đón ngày mới sang...4h sáng gọi giáo dân thức đậy để cầu nguyện nơi giáo đường. nhà anh ngay sát nhà thờ...
CH?A đã cất tiếng gọi anh từ khi ấy rồi phải k anh? để giờ đây em hụt hẫng vô cùng khi anh thừa nhận : "Tiếng CH?A gọi anh ngày môt mãnh liệt.xin em hãy để anh đi.xin lỗi em ...thật nhiều!nhưng anh sẽ hết lòng phục vụ và... xin em hãy tha thứ,hãy để anh đi..."
Anh! trao em tiếng yêu để giờ đây a nỡ ra đi bỏ em lai...! em hiểu tất cả bởi cậu ruột em cũng là Cha Xứ!nhung em đau lắm a biết k???
%%- :sleep_well: %%-
EM PHẢI TẬP QU?N ANH ĐI TH?I PHẢI K ANH.LU?N MONG ANH TH?NH C?NG V? HẠNH PH?C. EM Y?U ANH...

hanhsaying
27-04-2010, 08:08 PM
Câu chuyện thật buồn nhưng dường như rất đẹp và cao thương ,con người ta đã từ bỏ được những điều tầm thường của cuộc sống để vươn tới những gì cao cả hơn . Dù biết là bạn đã đau rất nhiều nhưng bạn cũng đã được rất nhiều . Bạn đã có những kỉ niệm đẹp và đã có những giây phút hạnh phúc bên người ấy . Và bây giờ khi người ấy ra đi ,bạn đã rất cao thượng để người ấy ra đi trong thanh thản , nhẹ nhõm vì bạn đã biết hy sinh cái tôi của mình để cho nhiều người được hạnh phúc . Mình chúc bạn hạnh phúc trong cuộc sống và sớm tìm được tình yêu riêng của mình .

luckywomen_vh
27-04-2010, 09:55 PM
thời gian qua ,bên em anh đã ngỏ lời yêu... con tim bé nhỏ hồn nhiên của em e ấp đón nhận tình yêu chân thành của anh.
Mình đã yêu bằng cả trái tim.chân thành và nồng nàn. Anh_ người con của Chúa,,, em vẫn trêu anh rằng anh tên Chung có phải là của riêng em hay là của chung?tên anh đó và cả thời gian khi anh chào đời cũng rất trùng hợp. anh ra đời khi chuông nhà thờ đổ hồi chuông lớn đón ngày mới sang...4h sáng gọi giáo dân thức đậy để cầu nguyện nơi giáo đường. nhà anh ngay sát nhà thờ...
CH?A đã cất tiếng gọi anh từ khi ấy rồi phải k anh? để giờ đây em hụt hẫng vô cùng khi anh thừa nhận : "Tiếng CH?A gọi anh ngày môt mãnh liệt.xin em hãy để anh đi.xin lỗi em ...thật nhiều!nhưng anh sẽ hết lòng phục vụ và... xin em hãy tha thứ,hãy để anh đi..."
Anh! trao em tiếng yêu để giờ đây a nỡ ra đi bỏ em lai...! em hiểu tất cả bởi cậu ruột em cũng là Cha Xứ!nhung em đau lắm a biết k???
EM PHẢI TẬP QU?N ANH ĐI TH?I PHẢI K ANH.LU?N MONG ANH TH?NH C?NG V? HẠNH PH?C. EM Y?U ANH...
Câu chuyện thật buồn,cố gắng lên bạn.Mình cũng gần giống bạn đó,ui người ko thể yêu được.Chẳng học hành gì được.Cố quên lại càng nhớ thôi.Không dễ đâu nhưng sẽ quên được thôi.Hehe rồi cũng qua hết mà.fighting,đàn ông chưa chết hết vẫn còn một nửa thế giới cho chúng ta mà.

mi nuong
27-04-2010, 10:09 PM
ban hay chap nhan su that voi tu the ngang cao dau,do la y cua CHUA ko the nao thay doi dc,ban hay cau nguyen cho anh ay OK

Mai Bao
27-04-2010, 11:41 PM
:@};-:@};-:@};-:@};-:@};-:@};-:@};-
cảm ơn các bạn.minh tin rằng mình đã làm tốt mọi thứ... k hề hối hận chút nào hết vì mình yêu trọn vẹn con tim và mình biết anh ấy cũng thế. thời gian qua ...1 năm k nhiều nhung đủ để mình hiểu phần nhiều về anh ấy. mình thấy rất hạnh phúc khi nghĩ lại khoảng thời gian đó. anh ấy cứ xin lỗi thật nhiều và bạn biết không không dưới 3 lần anh ấy khóc... mình biết anh ấy nên ra đi,theo Ngài...

yêu anh 1 năm và đau khổ cũng đã 6 tháng kém 2 ngày, mình biết và hiểu được trọn vẹn hạnh phúc và đau khổ... bây giờ vẫn nhớ anh lắm, nhớ mỗi khi màn đêm xuống chiếc dt k còn tíu tít tin nhắn của anh,chỉ là: "hom nay e học tot chu,chuc e ngu ngon. Vincent..." nhớ a khi đi qua những con phố dài trong cái se lạnh của mùa xuân...tại đi chơi cùng anh nhiều quá để giờ đây nơi đâu cũng thân thuộc...nhớ lắm nhớ tất cả ................................................
nỗi nhớ ơi, hãy ngủ yên đi nhé.xin cho tôi hãy vững vàng lên!những giấc mơ ơi hãy mang a tới nhưng ánh dương ơi xin đừng chiếu soi đôi mắt long lanh của tôi! mưa ơi xin đừng rơi khi tôi đang 1 mình ở đâu đó vì có thể tôi sẽ thi khóc cùng mưa đó. và anh ơi em sẽ k nhắn tin cho a đâu vì e sợ a sẽ lo cho e,sợ e sẽ làm a buồn, MAI BẢO_SAO BIỂN cũng chỉ đứng từ xa,nơi góc nhà thờ Thái Hà lặng lẽ nhìn anh và k biết đôi mắt đã ướt khi nào thôi, k dám gặp anh đâu. vì em sợ rất sợ e sẽ làm a khóc theo em như lần trước!!!
A ơi hãy cố lên nhé! e sẽ dõi theo a, và e sẽ cố gắng thật nhiều. e đã khóc rất nhiều vì a đó, nhưng a ơi hãy tin e, e sẽ làm được sẽ là 1 e gái ngoan... vì anh là người em yêu.......
Đoremon, em nhớ anh rất nhiều!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

kenken
28-04-2010, 10:17 AM
Hi, kenken chưa hiểu hết được tâm trạng của chị nhưng cũng đã hiều được nỗi buồn của chị
Nhưng chị à, chị không nên buồn về điều mà anh ấy đã làm. Anh ý đã làm điều mà không phải ai cũng làm được, anh ấy hướng tới một điều cao cả đó là học cách đưa chúng ta đến với Chúa. Giá bảo anh ý ra đi vì mục đích nào khác thì em sẽ rất ghét anh ý....nhưng chị à..anh ý có thể là người đc Chúa tuyển chọn nên chị cũng không quá buồn về việc anh ý đã lựa chon con đường đức tin của Chúa thay vì chọn chị. EM biết tình cảm chị dành cho anh anh ý không ai hiều đc. Em cũng là người đã từng yêu và đã yêu đơn phương một người, nên em cũng hiểu tình cảm của chi lúc này. Câu chuyện của em gần tương tự câu chuyện của chị, chỉ khác một điều là anh và chị đã ngỏ lời yêu. Co tình cảm với nguwoif đó đc hơn 1 năm em mới dám nói ra tình cảm của bản thân. Nhưng lúc em thổ lộ tình cảm của mình cũng chính là lúc cô ấy đưa ra quyết định của mình. Một quyết đinh em không bjo nghĩ đến. Nhưng em yêu cô ấy và vì thế em sẽ ủng hộ con đường cô ấy đã chọn, dù điều cô ấy làm sẽ làm em đau khổ....Em đã luôn tin vào tình yêu em dành cho cô ấy.....em tự nhủ bản thân là mình sẽ luôn cố gắng để không bao giờ khiến cô ấy thất vọng...bvi trước đó em và cô ấy cũng đã có rất nhiều kỉ niệm đẹp....nhưng chị à. Sau một thời gian dài em vẫn hông thể quên đi đc những kỉ niệm của em và cô ấy...em đã có những suy nghĩ rất dại dột...và đã có những ý đinh tự vẫn...Sau rất nhiều đau khổ em quyết định đến nha thờ cầu nguyện...và sau bài giảng của cha em đã hiểu ra nhiều điều....Cha nói là:" Tình yêu nam nữ mà mỗi chúng ta ai cũng có thể cảm nhận đc, nhưng tình yêu Thiên Chúa thì không phải ai cũng cảm nhận đc, và con hãy hãnh diện vì có một người như thế, hãy để cô ấy đến với Chúa trong vui mừng và hoan ca, cô ấy đến với Chúa là đến với mọi người nghĩa là cô ấy cũng sẽ đến cùng với con, vậy nên con hãy vui mừng về điều đó......"Giờ đây em không còn cảm thấy buồn vì lựa chọn của cô ấy nữa và em cảm thấy vui mừng về lựa chọn của cô ấy. Mặc dù em biết nếu nói về tình cảm nam nữ thì đó vẫn là một cuộc tình buồn...nhưng là người công giáo tình yêu sẽ có khi đc Chúa chứng nhận và em cảm thấy Chúa đã chứng nhận cho tình yêu của em, mặc dù cô ấy không ở bên cạnh em như em vẫn mong ước..nhưng có lẽ cô ấy đã đc Chúa lựa chọn...vì thế em đã giữ tình yêu của cô ấy lại như một kỉ niệm....giờ đây em cảm thây rất thanh thản và không thấy buồn vì chuyện của em và cô ấy nữa. Thế nên chị à, chị cũng đừng buồn nữa nha, nếu anh ý không đến đc với Chúa như anh ấy đã nghĩ thì anh ý sẽ quay trở lại bên chị thôi. Chị hãy vui mừng lên....Tình yêu của anh ý dành cho chị luôn còn đó mà.....em mong rằng sau khi chịu nghe đc tâm sự của em chị sẽ hiểu đc nhiều điều. Tối qua lúc chat với chị em đã rất buồn cười vì có một câu chuyện gần giống em nên em chém gió chị mấy câu. Chắc là bực mình lắm phải khồng.....em kenken xin lỗi nha....em cứ nghĩ mãi về câu chuyện của chị...và em cảm thấy chị đang rất bế tắc và vì thế em viết tâm sự của em cho chị hiểu hi vọng chị sẽ thấy đc ddieeeu gì đó tốt đẹp hơn. Em đinh sẽ không nói với ai chuyện của bản thân...nhưng em nghĩ chuyện của em sẽ giúp chị dc điều gì đó và vì thế nên em mới tâm sự với chị...........mong chị sẽ vui vẻ hơn nha
Anh chị và bà kon sau khi nge tâm sự của kenken không đc trêu kenken đâu nha. kenken nghĩ mãi mới dám nói ra đấy, tại thấy 1 người cứ buồn mãi về chuyện đó nên kenken cũng buồn hihihi, vì thê....bà kon không đc trêu đâu nha
Cầu xin Chúa ban hồng phúc cho chị, ban sức mạnh cho chị để chị học tập tốt và sớm tìm đc một tình yêu có thể đi đến với chị cả cuộc đời
Em kenken thân chòa tạm biệt

Mai Bao
28-04-2010, 05:44 PM
cám ơn mọi người nha. Mai Bảo sẽ cố gắng nhìu nhìu vì biết có nhiều ng đang ủng hộ cổ vũ và động viên mình mà.hjhj
CH?C MỌI NG VUI VẺ V? HẠNH PH?C NHA!

Mai Bao
28-04-2010, 07:15 PM
<object style="height: 344px; width: 425px"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/jodC6mcZQgA"><param name="allowFullScreen" value="true"><param name="allowScriptAccess" value="always"><embed src="http://www.youtube.com/v/jodC6mcZQgA" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" allowScriptAccess="always" width="425" height="344"></object>

Mai Bao
28-04-2010, 07:36 PM
moi moi ng nghe ca khúc: cho nhau lối đi riêng"
http://nhac8.com/24329/Cho-Nhau-Loi-Di-Rieng-Hoang-Thuy-Linh/

quanghoa297
29-04-2010, 12:34 AM
http://www.nhaccuatui.com/m/4l83ikQkEt
cho nhau 1 lối đi riêng

các thầy nhà ta toàn người có tài thế nên rất nhiều thầy dính phải việc như thế này, khổ cả 2 người, có khi lỡ ..cả người con gái, thế nhưng đó cũng là cớ để các thầy quyết tâm hơn
Cầu mong cho bạn Mai Bao tìm đc người yêu duy nhất và đích thực của mình(và ko như CHung kia nữa)
( yêu mình nè, mình ko đi tu đâu hihi)

binhan
29-04-2010, 12:53 AM
Bạn thân mến!
T cung nhu ban, cung trai qua nhung giay phut nhu b, cung roi nhung giot nuoc mat nhu b. Nhung co le t khac b o 1 cho, do la ngay tu bdau cảm thấy yêu a ấy t da noi voi CH?A la : '' Xin Thánh Ý Chúa đươc thực thi nơi con". Vi t nghĩ dù b và người ấy o ben nhau ma ko hop y Chua thi tinh yeu nay cung ko the ton tai lau dai duoc. T chi bit Pho Thac noi Ngai, dang Tinh Yeu Nay cho Ngai thui. HiHi , va ve sau Chua chac thay thuong t qua , thay t có niềm tin mãnh liệt quá hay sao ý nên cứ đem a ấy, lại gần, lại gần t. Hihihi. Và giờ đây t thấy mình đang rất hạnh phúc và t nghiệmra 1 dieu la trong Tinh Yeu ma co THI?N CH?A nâng đỡ thi bao h cung tồn tại lâu dài và nâng đỡ 2 chúng tớ lên.
T muốn gui lời nhắn tới tất cả các b sẽ yêu, đang yêu và đã yêu . Chúc các bạn luôn để Chúa và MẸ đồng hành cùng. Hãy dâng tất cả niềm vui, nỗi buồn và cả hạnh phúc.... tất cả mọi thứ nơi các bạn cho Chúa va Mẹ. Người sẽ lo cho các bạn.
Chúc mọi anh chị e Bùi Chu binh an trong Chúa và Me Maria.

binhan
29-04-2010, 12:56 AM
Bạn ơi
Cánh cửa này đóng lại thì Chúa lại mở cánh cửa khác cho bạn ma.hihihi
Cứ chờ đợi 1 chút nữa nha.

luckywomen_vh
04-05-2010, 09:34 AM
:@};-:@};-:@};-:@};-:@};-:@};-:@};-
cảm ơn các bạn.minh tin rằng mình đã làm tốt mọi thứ... k hề hối hận chút nào hết vì mình yêu trọn vẹn con tim và mình biết anh ấy cũng thế. thời gian qua ...1 năm k nhiều nhung đủ để mình hiểu phần nhiều về anh ấy. mình thấy rất hạnh phúc khi nghĩ lại khoảng thời gian đó. anh ấy cứ xin lỗi thật nhiều và bạn biết không không dưới 3 lần anh ấy khóc... mình biết anh ấy nên ra đi,theo Ngài...

yêu anh 1 năm và đau khổ cũng đã 6 tháng kém 2 ngày, mình biết và hiểu được trọn vẹn hạnh phúc và đau khổ... bây giờ vẫn nhớ anh lắm, nhớ mỗi khi màn đêm xuống chiếc dt k còn tíu tít tin nhắn của anh,chỉ là: "hom nay e học tot chu,chuc e ngu ngon. Vincent..." nhớ a khi đi qua những con phố dài trong cái se lạnh của mùa xuân...tại đi chơi cùng anh nhiều quá để giờ đây nơi đâu cũng thân thuộc...nhớ lắm nhớ tất cả ................................................
nỗi nhớ ơi, hãy ngủ yên đi nhé.xin cho tôi hãy vững vàng lên!những giấc mơ ơi hãy mang a tới nhưng ánh dương ơi xin đừng chiếu soi đôi mắt long lanh của tôi! mưa ơi xin đừng rơi khi tôi đang 1 mình ở đâu đó vì có thể tôi sẽ thi khóc cùng mưa đó. và anh ơi em sẽ k nhắn tin cho a đâu vì e sợ a sẽ lo cho e,sợ e sẽ làm a buồn, MAI BẢO_SAO BIỂN cũng chỉ đứng từ xa,nơi góc nhà thờ Thái Hà lặng lẽ nhìn anh và k biết đôi mắt đã ướt khi nào thôi, k dám gặp anh đâu. vì em sợ rất sợ e sẽ làm a khóc theo em như lần trước!!!
A ơi hãy cố lên nhé! e sẽ dõi theo a, và e sẽ cố gắng thật nhiều. e đã khóc rất nhiều vì a đó, nhưng a ơi hãy tin e, e sẽ làm được sẽ là 1 e gái ngoan... vì anh là người em yêu.......
Đoremon, em nhớ anh rất nhiều!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Bạn cứ ra ngoài gặp gỡ nhìu người vào,rùi sẽ có người làm cho bạn cảm động thui hehe,người đến sau bjo cũng hơn người trước mà.

maibich_hyd
04-05-2010, 07:30 PM
Mai Bảo có một sự lựa chọn thật cao cả hy sinh tình riêng để dành Chung cho mọi người.

ngan_ga91
04-05-2010, 09:58 PM
thi tat' nhien trong hoan canh do ai cug lam the roi.dau phai ai cung nghe dc tieng Chua moi goi va di theo Ngai chu'

Mai Bao
04-05-2010, 10:36 PM
tớ k dám nhận mình cao ca hay gì ... đâu. thực sự tớ đã cố gắng hết mình để đưa tình yêu ah k đưa anh ấy trở lại...! thế nhưng a ấy vẫn nói:" người anh yêu trong suốt cuộc đời này là em.nhưng ... hãy tha thứ cho anh. hãy để anh đi ... em nhé!"
khóc hết nước mắt rồi... vì anh??? uh có lẽ vì cả 2 vì anh và cũng vì em! vì yêu anh quá nên... và vì anh cũng rất yêu em! và em biết em phải buông anh ra thôi. buông anh ra để anh chạy tới bên Chúa... để anh thấy bình yên và hạnh phúc!
em biết em đã k hối hận chút nào vì tất cả!!!
em đã yêu bằng trọn vẹn con tim và em biết anh cũng thế.nhưng em sẽ để anh đi... để anh được hạnh phúc và để muôn người cũng hạnh phúc! em tin vào ngày mai... em đã mơ về 1 ngày anh được thụ phong Linh Mục và em đã khóc nhưng anh ah,sau cơn mơ em đã khẽ mỉm cười...vì... vì có lẽ em tự hào về anh!
Đoreemon của em! và Vincent của CH?A... hãy thật hạnh phúc nhé anh!
em tin và luôn hi vọng ở anh!
yêu anh trọn vẹn trong tình yêu Thiên Chúa!

sao6ngoi
05-05-2010, 11:26 AM
hic, anh mới lên hom qua, thấy em như thế này thi cũng tạm ổn thôi, cố lên em

green8x
13-05-2010, 07:29 PM
hic câu chuyện thật buồn, Chúa sẽ giúp bạn vượt qua khó khăn này. Chúa gọi anh í đi, sẽ mang người khác tới cho bạn, đừng buồn nữa nhé

boy thienthan
13-05-2010, 07:41 PM
hi.tuy e la can trai nhung e cung rat hieu tam trang cua chi vi chinh e cung da gap phai tinh huong ay rui .va e cung da vuot qua no .e hi vong chi cung se vuot qua va song that vui ve.chua giesu se luon o ben chi.

Rainbow
14-05-2010, 12:05 PM
tớ biết con đường mà người đó chọn còn rất chông gai bởi đã có nhiều người đã tiến tới gần Chúa hơn cả bạn ấy nhưng đã không theo đuổi tới cùng được. bạn hãy cầu nguyện nhiều cho cậu ấy nhé. tớ biết trước khi lựa chọn cậu ấy đã suy nghĩ rất kĩ rồi. cậu đừng buồn hay như thế nào hãy để cậu ấy một lòng theo Ngài bạn nhé

Mai Bao
15-05-2010, 11:07 PM
Ngày buồn, tháng nhớ, măm cô đơn!( măm cô đơn vì Mai Bảo ở cùng chị mà chị bận đi thực tập,đi... nói chung là thường k ở nhà vì thế MB măm cô đơn ! Hic.)

Hum nay,gặp anh... vẫn những cảm giác "xưa" ùa về... !!! lòng tự hỏi thế có phải thật bất công với mình và với cả ng ấy??? Cả 2 đều nhớ ... và người ta vẫn con yêu...

CỐ GẮNG L?N MB ƠI,CỐ L?N TH?I. ANH ẤY K THUỘC VỀ M?Y! CỐ L?N,ĐỪNG C? BUỒN NHA! NGƯỜI TA CŨNG Y?U NHƯNG CỐ GẮNG TH?I M?Y ƠI !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
"vậy thì thôi từ nay phải quên, tập quên anh đi nhé con tim yếu mềm! phải cố làm quen ,phải cố tập sống thiếu anh!!!!!!!!!!!!!!!!

xin CH?A hãy ở bên con!

maytrang
16-05-2010, 11:47 PM
Chao ban nha!!mình thấy bạn và người đó nên xem xét lại tình cảm của hai người, vì theo bạn tâm sự thì mình thấy hai người rất còn yêu nhau,mình cảm thấy bạn trai đó chia tay bạn để theo Chúa một cách "miễn cưỡng",mà theo mình nghĩ thì sự"miễn cưỡng"không phải là con đường của thành công!!!!

Rainbow
16-05-2010, 11:59 PM
"NGƯỜI TA CŨNG Y?U NHƯNG CỐ GẮNG TH?I M?Y ƠI !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!"
"Cả 2 đều nhớ ... và người ta vẫn con yêu..."
bạn nói như thế là thế nào vậy ? ý bạn là Cậu ấy vẫn yêu bạn nhưng cố gắng để đến với Chúa sao ? nếu cậu ấy đọc được những tâm sự của bạn ở đây thì liệu rằng bạn có nghĩ là những lời lẽ này có ảnh hưởng đến cậu ấy không ? tớ nghĩ nếu cậu đã quyết định xa cậu ấy thì đừng có......nữa

luckywomen_vh
17-05-2010, 03:23 AM
Mình đã yêu bằng cả trái tim.chân thành và nồng nàn. Anh_ người con của Chúa,,, em vẫn trêu anh rằng anh tên Chung có phải là của riêng em hay là của chung?tên anh đó và cả thời gian khi anh chào đời cũng rất trùng hợp. anh ra đời khi chuông nhà thờ đổ hồi chuông lớn đón ngày mới sang...4h sáng gọi giáo dân thức đậy để cầu nguyện nơi giáo đường. nhà anh ngay sát nhà thờ...
Tặng bạn và tặng cho chính tớ bài thơ sau.Hi vọng thới gian sẽ giúp tớ cũng như bạn quên đi tất cả...
Em ! xích lại, ngồi gần Anh chút nữa ,
Nghe ngoài kia Gió nói chuyện với Mưa
Gió kể rằng vào một buổi nắng trưa ...
Có đôi lứa tìm đến đây tình tự ,

Người con gái mắt buồn như Sơn Nữ,
Người con trai trông dáng vẽ suy tư!
Lặng nhìn nhau không thiết đến ngôn từ!
Xung quanh họ thời gian như cô đọng!

Rồi Gió thấy mắt nàng buồn dậy sóng ...
Gió bảo rằng: Họ nói tiếng chia ly !
thương cho nàng lệ đẫm ướt bờ mi ...
bờ vai nhỏ run- run cùng tiếng nấc !

Cứ như thế !...Và hình như lâu lắm..
.Họ vẫn ngồi, đôi mắt hướng xa xăm...
Thương cuộc tình mà họ ngỡ trăm năm ,
Chợt vụn vỡ trong một chiều ảm đạm!

Mây thương tiếc cũng giăng sầu u ám !
fin cafe vẫn từng giọt thì thầm ...
Dội vào hồn như một bản Phúc ?m
Ru lòng họ về một miền vô cãm .....

Nghe Gió kể, Mưa càng buồn ảm đạm! ...
Ước muốn mình là những giọt hồi sinh,
Tuôn xuống đời dòng nước mát yên bình ?.
Làm sống lại những cuộc tình đã chết!
* * *
Chuyện của Gió, Gió cuốn trôi đi mất ....
Sầu của Mưa , Mưa đã xóa nhạt nhoà ...
Mình bên nhau đâu có chuyện chia xa!
Em chớ để lệ sầu hoen mi mắt ...

... Rồi Gió lại đem chuyện mình thóc mách! ...
Làm Mưa sầu ! Mưa khóc suốt đêm thâu ...
Thêm phiền lòng những đôi lứa yêu nhau,
Quên! Em nhé ! Chuyện của Mưa và Gió
sưu tầm

Mai Bao
20-05-2010, 09:15 PM
Hôm nay,em buồn quá! Ngoài trời... mưa,chớp lóe sáng từng khoảng trời...!
Cái nóng oi bức của mùa hè nơi Hà Thành làm em nhớ biển vô cùng! Ai bảo mẹ sinh em và cho em đc là đứa nội tâm lắm cơ!!! Em sợ lắm cái nóng 37, 38 độ C như đốt bỏng chiếc ô nhỏ theo từng bước chân em tới lớp!!!.Mưa kéo về bất chợt như mang theo chút dữ đội của thiên nhiên hay chút dữ dội của lòng em?
chẳng biết nữa!
nhớ về 1 người không phải là cái tội đúng không? ai chẳng có 1 người để nhớ... để yêu! giữa phố thị ồn ào... có ai biết đc "bí mật nhỏ" của nhau???
chia sẻ với mọi người là 1 cách hay...để yêu hơn cuộc sống này, để biết rằng mình đang đc yêu thương...
Cần lắm cái nhìn bao dung và thông cảm!!! xin hãy đặt lòng mình trong hoàn cảnh của người khác! Họ cũng cần lắm người hiểu và chia sẻ với mình!!!
Ttong tình yêu THI?N CH?A, mọi người ơi, có những thứ k phải dễ dàng nói ra, có những chuyện mà có thể nên giữ lại cho riêng mình 1 khoảng trống... dể suy ngẫm và để
LỚN L?N...
Câu chuyện của em,mọi người đã biết ... nói ra cũng đã là 1 chút khó khăn vì ...những người trong cuộc...
Mọi người ơi, câu chuyện của em buồn phải k? nhưng khi nghĩ về nó em đã mỉm cười!
Sau khi bài này đc post lên.nhìu người chia sẻ làm em vui lắm! em thấy mình đc chia sẻ và cảm thấy bớt "cô đơn". Thật đó!
thế nhưng có ai đó muốn làm quen,muốn tìm hiểu và gặp gỡ ... chỉ để biết :
EM L? AI V? NHƯ THẾ N?O?"
em sợ lắm khi người ta biết ... và biết anh ấy là ai! họ sẽ soi mói xem chuyện thế nào và ra sao? em sợ bị đem ra bàn tán bị mổ xẻ... và cả anh ấy nữa! đi tu còn nhìu chuyện lắm,sợ ng ta nói anh này nọ! chuyện này hổng mún đâu mọi người ơi!
em chỉ là 1 người bình thường! em muốn chia sẻ với mọi người. Nhưng xin mọi người vì tình yêu thương nhau hãy đón nhận chia sẻ cùng em và anh ấy! em và anh ấy cần lắm những người bạn để sẻ chia!!! làm ơn xin đừng ... mọi người ơi! EM SỢ V? BUỒN LẮM! ĐỪNG CƯỜI V? CŨNG ĐỪNG B?N TÁN. chuyện yêu đương thôi mà!
Em sẽ cố gắng ...!!!

binhan
20-05-2010, 10:31 PM
Mai Bao ah. Sau cơn mưa tớ thường thấy trời sáng hơn ma.:hh:
Đừng sợ mưa nha, mưa to tới mấy rùi cũng sẽ phải tạnh thui ah. Mưa có thể làm cho người ta vui và cũng có thể là buồn, t nghĩ đều là trong tư tưởng của mình thui ah, cố gắng lên nhá.>:D<
Đừng sợ, mọi người ko fai tò mò mún bít b va ng đấy la ai để mà bàn tán. Mà là mọi người mún chia sẻ với b nhiều hơn nữa mà. Vì mọi người đều la con cái của Chúa và là anh em của nhau ma >:D<
Con đường mà b đang đi có Chúa và Mẹ đồng hành cùng đấy, hãy để người ở trong b mãi mãi nha. Chúc ngủ ngon.
Bình An.:haert:

nguyenhoangdinh
20-05-2010, 10:47 PM
Có tui đây! pạn nè! nói ra thf bị gọi là ham hố nhưng em vẫn nói"em đang bị ê sắc ế" ế chay nuóc ra đây này!nên cẳng được có chuyện như pạn mà kể cho mọi người !!!!!!!!!!! nếu đuọc thì em xin mọt xuất đầu để "lần mò" trái tim MAI BẢO"nếu được thì phônl cho em sớm hem!!!!!!! già rùi nên em hay mắc bịnh "lo sớm"

Mai Bao
21-05-2010, 09:58 AM
hic " "lần mò" trái tim MAI BẢO":mk02: là sao?huhuhu

sao6ngoi
21-05-2010, 10:12 AM
hic, có thế mà không hiểu, cậu ấy chẳng nói đang là lính phòng không còn gì.

Mai Bao
23-05-2010, 11:24 AM
huhu. hôm nay lại ở nhà 1 mình chủ nhật buồn quá! huhu
tối qua lại hổng măm măm nữa chứ huhu tại vì tối qua chị đi chơi với bạn chị ăn ngoài nên cũng chẳng mún ăn cơm! THẬT KINH KHỦNG KHI CỨ Ở NH? 1 M?NH HO?I !!!
hjc CH?A THÁNH THẦN hiện xuống !!! hjc lại buồn hơn! chìu qua trước khi đi lễ MB rủ chị đi cùng.chị k đi! mà lâu rùi thỉnh thoảng chị mới đi lễ! ăn cơm có khi hổng làm dấu nữa chứ! cũng nhắc khéo mấy lần mà ... chẳng ăn thua! BUỒN!!!
thế là MB nói "thứ 7, chủ nhật chị thu xếp mà đi lễ"
k ngờ chị tỏ thái độ... " đi hay k la quyền của chị. bố mẹ chị còn k quản.em lấy quyền gì mà nói ..." lại còn "đâu phải cứ đi lễ nhiều là đạo đức"
MB nghĩ và hỏi "ý chị là em đi lễ nhìu mà ...........?"

buồn thật đấy! chủ nhật có bao nhiu người đang vui vẻ sao MB lại buồn thế này chứ? nhớ nhà nhớ ng ấy nhớ... chẳng bít nữa!

Mai Bao
30-05-2010, 11:16 PM
mấy hn buồn thật! em đã biết thêm ... một điều về anh!
anh đã dối em! em sẽ k tin anh nữa ... THẤT VỌNG QUÁ
em k tin ...
em sẽ quên anh nhanh thôi! thật khờ khi người ta chỉ yêu mà k dùng tới lý trí...! em hứa sẽ quên anh anh đừng buồn....

Mai Bao
30-05-2010, 11:46 PM
http://www.nhaccuatui.com/m/-fAx8AUpGN

minhthuc90
31-05-2010, 08:45 AM
cố gắng lên Mai Bảo mọi người sẽ cầu nguyện nhiều cho em. Chúc em vượt qua mọi thử thách trong cuộc sống nhé

namxinh
31-05-2010, 02:21 PM
nghe bài hát thật buồn quá.hix. cố gắng lên bạn nhé! sẽ còn nhiều người quan tâm đến bạn mà!!!!!:clapping: :x

gianglong91
31-05-2010, 06:20 PM
mai bao ah mọi người lun ở bên bạn

Mai Bao
31-05-2010, 07:20 PM
"[quote=minhthuc90;6799]cố gắng lên Mai Bảo mọi người sẽ cầu nguyện nhiều cho em. Chúc em vượt qua mọi thử thách trong cuộc sống nhé"
hjc THUC bang tuổi MAI BẢO mà hjchjc hổng gọi anh đâu huhu
nhưng cảm ơn nhé!:026::026::026: